క్రిస్ గేల్ పుట్టినరోజు: ఈ యూనివర్సల్ బాస్ క్రికెట్ అభిమానులకు వినోదాన్ని పంచాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-21T17:06:44+05:30 IST

గేల్ క్రీజులో ఉంటే ఏ బౌలర్ అయినా వణికిపోవాల్సిందే. అందుకే క్రికెట్ అభిమానులంతా క్రిస్ గేల్‌ని యూనివర్సల్ బాస్ అని పిలుచుకుంటారు.

క్రిస్ గేల్ పుట్టినరోజు: ఈ యూనివర్సల్ బాస్ క్రికెట్ అభిమానులకు వినోదాన్ని పంచాడు

ప్రపంచంలోనే క్రిస్ గేల్ గురించి తెలియని క్రికెట్ అభిమాని లేరంటే అతిశయోక్తి కాదు. గేల్ బరిలోకి దిగితే చాలు మైదానం మొత్తం సిక్సర్లతో మార్మోగింది. స్టేడియం ఎక్కడ ఉందనేది పాయింట్ కాదు. గేల్ క్రీజులో ఉంటే ఏ బౌలర్ అయినా వణికిపోవాల్సిందే. అందుకే క్రికెట్ అభిమానులంతా క్రిస్ గేల్‌ని యూనివర్సల్ బాస్ అని పిలుచుకుంటారు. అంతర్జాతీయ క్రికెట్ నుంచి రిటైర్మెంట్ తీసుకున్నప్పటికీ లీగ్ క్రికెట్ తో గేల్ అందరినీ అలరిస్తున్నాడు. సెప్టెంబర్ 21 ఆయన పుట్టినరోజు కావడంతో అభిమానులు సంబరాలు చేసుకుంటున్నారు. 1979లో జమైకాలో జన్మించిన గేల్ నేటితో 43వ ఏట అడుగుపెడుతున్నాడు. క్రికెట్ లో ఎన్నో రికార్డులు సాధించిన యూనివర్సల్ బాస్ నిజ జీవితంలో కూడా అందరితో సరదాగా ఉంటాడు.

ఇది కూడా చదవండి: IND vs AUS: తొలి వన్డేకు ముందు ఆస్ట్రేలియాకు గట్టి ఎదురుదెబ్బ.. ఇద్దరు స్టార్ ఆటగాళ్లు దూరం!

వెస్టిండీస్‌కు చెందిన క్రిస్ గేల్ ఓపెనర్‌గా రాణించాడు. అతను 301 వన్డేలు, 101 టెస్టులు మరియు 79 అంతర్జాతీయ టీ20లు ఆడాడు. వన్డేల్లో మొత్తం 10,480 పరుగులు, టెస్టుల్లో 7,215 పరుగులు చేశాడు. అతనికి అన్ని ఫార్మాట్లలో కలిపి మొత్తం 42 సెంచరీలు ఉన్నాయి. టెస్టు క్రికెట్‌లో రెండుసార్లు ట్రిపుల్ సెంచరీలు సాధించాడు. వన్డేల్లో డబుల్ సెంచరీ సాధించిన ఘనతను కూడా సాధించాడు. టీ20 ఫార్మాట్‌లో మాత్రం లెక్కలేనన్ని రికార్డులు నెలకొల్పాడు. ఈ ఫార్మాట్‌లో 462 మ్యాచ్‌ల్లో 22 సెంచరీలతో 14,562 పరుగులు చేశాడు. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో అత్యధిక సిక్సర్ల రికార్డు ప్రస్తుతం క్రిస్ గేల్ పేరిట ఉంది. గేల్ ఇప్పటివరకు 553 సిక్సర్లు కొట్టాడు. అతని రికార్డును బద్దలు కొట్టేందుకు పలువురు క్రికెటర్లు పోటీ పడుతున్నారు. యూనివర్సల్ బాస్ ఐపీఎల్‌లోనూ అద్భుతంగా రాణించాడు. బడా 4,965 పరుగులు, ఐదు ఐపీఎల్ సెంచరీలు చేశాడు. ముఖ్యంగా RCB తరపున సెంచరీల మీద సెంచరీలు చేశాడు. గేల్ గురించి ఒక్క మాటలో చెప్పాలంటే క్రికెట్ అభిమానులకు వినోదాన్ని పంచేవాడు. గేల్ ఆడితే మైదానంలో అభిమానులకు, టీవీ చూస్తున్న వారికి కిక్ ఖాయమనే చెప్పాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-21T17:07:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *