విశాల్ భయం సామాన్యుడిది – వ్యవస్థ తినేస్తే రక్షణ ఏంటి?

కేసు లేదు… ఎఫ్‌ఐఆర్ లేదు… అరెస్ట్ చేసి తీసుకెళ్తున్నాం అంటూ వందల మంది పోలీసులతో చుట్టుముట్టారు. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లోని పేరును కోర్టులో ప్రవేశపెట్టే ముందు ఇచ్చారు. కనీస అవసరాలు లేవు. అతన్ని జైల్లో పెట్టారు. చంద్రబాబు లాంటి వాళ్లకే ఈ పరిస్థితి వస్తే నా పరిస్థితి ఏంటని అందరూ అడుగుతున్నారు. భయంతో వణికిపోతున్నారు. హీరో విశాల్ రెడ్డికి కూడా అలాగే అనిపించింది. తనకు కూడా భయంగా ఉందన్నారు. తాను నటుడిని కావొచ్చు కానీ.. సామాన్యుడిని అని చెప్పారు. అయితే ఇలాంటి లా అండ్ ఆర్డర్ సిస్టమ్స్ పనితీరు చూసి విశాల్ సెలబ్రిటీ భయపడ్డారంటే ఇక సామాన్యుడిని ఎవరు కాపాడుతారు?

ఏపీలో భయానక వాతావరణం నెలకొంది

ఏపీలో వ్యవస్థలు పూర్తిగా దిగజారి చాలా కాలం అయింది. ప్రజలు మానవ హక్కులను కోల్పోతున్నారు. ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా ఎవరైనా మాట్లాడితే.. నోటీసులు ఇచ్చి పిలిపించేది లేదంటూ.. అర్థరాత్రి గోడలు దూకి ఇళ్లలోకి చొరబడి ప్రజలను తీసుకెళ్తున్నారు. ఇదీ సీఐడీ పోలీసుల తీరు. గతంలో చంబల్ లోయలో దొంగలు చేసేవారని కథలు చదివాం. కానీ ఏపీలో పోలీసులు అలా చేస్తారు. పులివెందుల ఎమ్మెల్సీ బీటెక్ రవి ఒకసారి విజయవాడ వచ్చేందుకు చెన్నై విమానాశ్రయానికి వెళ్లారు. అప్పటి వరకు పులివెందులోనే ఉన్నాడు. అయితే ఓ పెద్ద నేరస్థుడిని అరెస్ట్ చేశామన్న భ్రమ కల్పించేందుకు ఎయిర్‌పోర్టులో భారీ హడావిడి మధ్యలోనే అరెస్టయ్యాడు. ఏపీలో ఇలాంటి అరాచకాలు లేవంటే అతిశయోక్తి కాదు.

ఏ వ్యవస్థ ప్రజలను రక్షించదు!

ఏ వ్యవస్థ ప్రజలకు రక్షణ కల్పించలేని పరిస్థితి ఏపీలో ఉందని, సోషల్ మీడియాలో ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా పోస్టింగ్ లు పెట్టిన ఓ ఎన్నారైని అరెస్ట్ చేసిన పోలీసులు.. స్వలింగ సంపర్కుడని ప్రచారం చేశారు. కానీ ఏపీలో మాత్రం నవ్వులపాలయ్యారు. బాధితులకు ఏ వ్యవస్థ కూడా అతీతం కాదు. మానవ హక్కులు.. కనీస హక్కులు కూడా లభించడం లేదు. ఎవరైతే మా హక్కు అని చెప్పినా.. అన్ని వ్యవస్థల నుంచి హేళన చేస్తున్నారు.

సాక్ష్యాధారాలు లేకుండా మాజీ సీఎంపై కేసులు… మరి సామాన్యుడికి దిక్కెవరు?

చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసేందుకు సీఐడీ ఎలాంటి ప్రాథమిక ఆధారాలు చూపలేదన్నారు. ఎక్కడా తప్పు చేశామని… డబ్బులు అందాయని చెప్పలేదు. కోర్టుల్లో కూడా లేదు. రెండున్నరేళ్ల కిందటే నమోదైన కేసులో సాక్ష్యాధారాలు లేకుండా మాజీ ముఖ్యమంత్రిని అరెస్టు చేస్తే.. వ్యవస్థ నుంచి రక్షణ లేదు. మరి సామాన్యుల గోడు పట్టించుకునేదెవరు? ఏపీ ప్రజల్లోనూ అదే ఆందోళన కనిపిస్తోంది. ఇంత భయంకరమైన వాతావరణంలో ఎందుకు జీవించాల్సి వస్తోందని ఆందోళన చెందుతున్నారు. పక్క రాష్ట్రంలో ఉంటున్న విశాల్ రెడ్డికి అలా అనిపిస్తే.. మన రాష్ట్రంలో తన కుటుంబం కోసమే తన సమయాన్ని వెచ్చించే సగటు మధ్యతరగతి వ్యక్తికి అనిపించలేదా? . దీనికి వ్యవస్థలే సమాధానం చెప్పాలి. ప్రజలకు రక్షణ కల్పిస్తామని భరోసా ఇవ్వాలి. లేకపోతే ప్రజాస్వామ్యానికి అర్థం లేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *