అసెంబ్లీలో 10 మంది టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలను ఎదుర్కోలేక వైసీపీ నైతిక పతనం!

అసెంబ్లీలో వైసీపీకి 151 మంది ఎమ్మెల్యేలున్నారు. టీడీపీకి పదిహేను మంది బలమైన అభ్యర్థులు ఉన్నారు. వారిలో ఐదుగురు మౌనంగా ఉన్నారు. పది మంది టీడీపీ సభ్యులు ప్రభుత్వాన్ని గట్టిగా ప్రశ్నించనున్నారు. కానీ వాటికి సమాధానం చెప్పలేక వైసీపీ నైతికంగా మరోసారి పడిపోయింది. అసెంబ్లీ సమావేశాలు ప్రారంభం కాగానే చంద్రబాబు అక్రమ అరెస్టుపై టీడీపీ సభ్యులు స్పీకర్ పోడియం వద్ద ధర్నాకు దిగారు. ఈ సందర్భంగా వైసీపీ ఎమ్మెల్యేలు రెచ్చిపోయారు.

బాలకృష్ణపై మెగా నాగార్జున, అంబటి రాంబాబు అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేశారు. బాలకృష్ణ కూడా రివర్స్ కౌంటర్ ఇచ్చారు. అంటూ మీసాలు మెలితిప్పుతూ హెచ్చరించాడు. ఇలా దేనికోసం వెతుకుతున్న అంబటి రాంబాబు, మేరుగ నాగార్జునలు రెచ్చిపోయారు. మామూలుగా మాట్లాడాడు. ఈ సందర్భంలో స్పీకర్ వైఖరి మరింత వివాదాస్పదమైంది. యూజ్ లెస్ ఫెలో అంటూ టీడీపీ సభ్యుడిని తిట్టడమే కాకుండా టీడీపీ సభ్యులను చుట్టుముట్టిన వైసీపీ సభ్యులను టార్గెట్ చేసి మనమంతా తిరిగి రావాలని పిలుపునిచ్చారు.

స్పీకర్ అంపైర్ లాంటి వాడు. కానీ… వైసీపీ తరపున ఆయన వ్యవహరిస్తున్నారని చెప్పకుండానే చెబుతున్నారు. ప్రతిపక్ష సభ్యులను దూషించినా ఒక్క మాట కూడా మాట్లాడడు. పదిమంది సభ్యులకు సమాధానం చెప్పలేని స్థితికి పాలకవర్గం దిగజారిపోయిందన్న విమర్శలు వస్తున్నాయి. అయితే, పయ్యావుల సత్యప్రసాద్‌, కోటంరెడ్డిలను ఈడీ సెషన్‌ నుంచి ముందుగానే సస్పెండ్‌ చేశారు. మిగిలిన వారిని నేటి వరకు సస్పెండ్ చేశారు. ఎన్నిసార్లు సమావేశాలు జరిగినా… టీడీపీ సభ్యులను సస్పెండ్ చేయడం పరిపాటిగా మారింది. పడుకుంటామని అనుకుంటే కుదరదని అసెంబ్లీ సమావేశం అనంతరం బాలకృష్ణ హెచ్చరించారు.

అసెంబ్లీ ప్రజాస్వామ్య దేవాలయం. ఆ స్థానాన్ని వైసీపీ నేతలు అగౌరవపరుస్తున్నారు. అతి తక్కువ మంది సభ్యులున్న ప్రతిపక్ష పార్టీలను బెదిరించి, బెదిరించి, తిట్టి, చివరకు సస్పెండ్ చేస్తూ సభను నడుపుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *