రమేష్ బిధూరి వరుస: రాహుల్ గాంధీ డానిష్ అలీని కలిశారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-22T20:49:05+05:30 IST

లోక్‌సభలో బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ ఎంపీ డానిష్ అలీపై బీజేపీ ఎంపీ రమేష్ బిధుడి చేసిన అభ్యంతరకర వ్యాఖ్యలు తగ్గలేదు. ఈ నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ నేతలు రాహుల్ గాంధీ, కేసీ వేణుగోపాల్ శుక్రవారం డానిష్ అలీని ఆయన నివాసంలో కలిశారు.

రమేష్ బిధూరి వరుస: రాహుల్ గాంధీ డానిష్ అలీని కలిశారు

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభలో బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బీఎస్పీ) ఎంపీ డానిష్ అలీపై బీజేపీ ఎంపీ రమేష్ బిధూరి చేసిన అభ్యంతరకర వ్యాఖ్యలు చల్లారలేదు. ఈ నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ నేతలు రాహుల్ గాంధీ, కేసీ వేణుగోపాల్ శుక్రవారం డానిష్ అలీని ఆయన నివాసంలో కలిశారు. రమేష్ బిధుడిపై చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేస్తూ డానిష్ అలీ లోక్ సభ స్పీకర్ కు లేఖ రాసిన కొన్ని గంటల తర్వాత రాహుల్ ఆయనతో భేటీ కావడం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

లోక్‌సభ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేస్తారు

బీజేపీ ఎంపీ బిధుడిపై చర్యలు తీసుకోకుంటే లోక్‌సభ సభ్యత్వం నుంచి వైదొలగే విషయాన్ని పరిశీలిస్తామని శుక్రవారం ఉదయం డానిష్ అలీ స్పీకర్‌కు రాసిన లేఖలో ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. లోక్‌సభలో బిధుడిని ‘ముల్లా ఉగ్రవాది’ అంటూ చేసిన వ్యాఖ్యలు నిన్న సంచలనం కలిగించాయని, ఈ వ్యాఖ్యలు లోక్‌సభ రికార్డుల్లో నమోదయ్యాయని, ఈ ఘటన జరగడం దురదృష్టకరమని ఒంబిర్లాకు రాసిన లేఖలో అలీ పేర్కొన్నారు. స్పీకర్‌గా మీ నేతృత్వంలో కొత్త పార్లమెంటు భవనం. ప్రజల చేత ఎన్నుకోబడిన ఎంపీగా, మైనారిటీ సభ్యుడిగా ఈ పరిణామం తనకు బాధ కలిగించిందని, సభా నిబంధనల ప్రకారం రూల్ 227 ప్రకారం దీనిపై విచారణ జరిపి నివేదిక ఇవ్వాలని స్పీకర్‌ను కోరారు. మరియు బీజేపీ ఎంపీపై క్రమశిక్షణా చర్యలు తీసుకోవాలని. తగు చర్యలు తీసుకున్నప్పుడే ఈ తరహా వాతావరణంలో దేశం పటిష్టం కాదన్నారు.

కాగా, ఓం బిర్లా బిధుడి వ్యాఖ్యలను సీరియస్‌గా తీసుకుని, భవిష్యత్తులో ఇలాంటి ప్రవర్తన పునరావృతమైతే కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు. ఆ వ్యాఖ్యలను పార్లమెంటు రికార్డుల నుంచి తొలగించారు. బిధుడి వ్యాఖ్యలపై రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ కూడా విచారం వ్యక్తం చేశారు. పరిస్థితి తీవ్రతను దృష్టిలో ఉంచుకుని బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా బిధుడికి షోకాజ్ నోటీసు పంపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-22T20:49:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *