ఏఐఏడీఎంకే రాంరాం ఎన్డీఏలోకి | అన్నాడీఎంకే ఎన్డీయేలోకి వచ్చింది

ఇక బీజేపీ పొత్తులో ఉండలేను.. వచ్చే ఎన్నికల్లో బీజేపీయేతర కూటమితో జట్టు

మాజీ సీఎం పళనిస్వామి నిర్ణయం

అన్నాడీఎంకే కార్యకర్తల సంబరాలు

చెన్నై, సెప్టెంబరు 25 (ఆంధ్రజ్యోతి): లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు ఎన్డీయేకు గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. తమిళనాడు తమకు విశ్వాసపాత్రంగా భావిస్తున్న ఏఐఏడీఎంకే కూటమి నుంచి వైదొలుగుతున్నట్లు ప్రకటించింది. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీయేతర పార్టీల కూటమితో పోటీ చేయనున్నట్టు పేర్కొంది. సోమవారం సాయంత్రం చెన్నైలో జరిగిన పార్టీ జిల్లా కార్యదర్శుల సమావేశంలో ఈ మేరకు ఏకగ్రీవంగా తీర్మానించినట్లు అన్నాడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శి ఎడప్పాడి పళనిస్వామి ప్రకటించారు. ఆయన విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. గత నెలలో జరిగిన అన్నాడీఎంకే సర్వసభ్య సమావేశంపై బీజేపీ నేతలు అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేసి తమ నేతలను దూషించిన నేపథ్యంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ప్రకటించారు. కాగా, ఇటీవలే పళనిస్వామిని ఢిల్లీకి పిలిపించిన కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో తమకు కనీసం 50 సీట్లు (20 సీట్లు) కావాలని చెప్పినట్లు సమాచారం. దీనికి తోడు దివంగత సీఎంలు జయలలిత, అన్నాదురైలపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలతో పాటు అన్నాడీఎంకే నేతలను అవినీతిపరులుగా పేర్కొంటూ బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అన్నామలై విడుదల చేసిన జాబితా సంచలనం రేపుతోంది. వీటన్నింటి నేపథ్యంలో గత కొంత కాలంగా అన్నాడీఎంకే నేతలు బీజేపీతో పోరు పట్టనట్లు వ్యవహరిస్తున్నారు. దీనికి తోడు తమతో పొత్తు లేకుంటే ‘డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ విజిలెన్స్ అండ్ యాంటీ కరప్షన్’ (డీవీఏసీ) ఎలాగూ ఉంటుందని అన్నామలై చేసిన వ్యాఖ్యలు అన్నాడీఎంకే నేతలకు మరింత ఆగ్రహం తెప్పించాయి. వీటన్నింటి నేపథ్యంలోనే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. మరోవైపు తమ అధినేత నిర్ణయం పట్ల రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా అన్నాడీఎంకే శ్రేణులు హర్షం వ్యక్తం చేస్తూ సంబరాలు చేసుకున్నారు. దీనిపై బీజేపీ అధ్యక్షుడు అన్నామలై స్పందిస్తూ.. ఈ విషయంపై తమ నాయకత్వం తగిన నిర్ణయం తీసుకుంటుందని చెప్పారు.

ఈ విడాకులు ముందే నిర్ణయించుకున్నారా?!

బీజేపీతో వెళితే రాష్ట్రంలో పూర్తిగా నష్టపోతామన్న ఒప్పందం ప్రకారమే ఈ ‘విడాకుల’ ప్రకటన చేశారని డీఎంకే వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అన్నామలై ఒంటెద్దు పోకడలు, ఉదయనిధి సనాతన ధర్మ నిర్మూలన్ నినాదంతో తమిళనాడులో బీజేపీ గడ్డు పరిస్థితిని ఎదుర్కొంటోంది. ఆ పార్టీతో కలిసి పోటీ చేస్తే తాము కూడా ఓడిపోతామని, అందుకే ఎన్నికల ఫలితాల తర్వాత అవసరమైతే అమిత్ షాకు మద్దతిస్తామని పళనిస్వామి అమిత్ షాకు చెప్పారని డీఎంకే, కాంగ్రెస్, వామపక్షాలు చెబుతున్నాయి.

‘అవసరం’ మాత్రమే..!

జయలలిత మరణం తర్వాత తమ ప్రభుత్వాలను కాపాడుకునేందుకు మాజీ సీఎంలు పన్నీర్‌సెల్వం, పళనిస్వామి బీజేపీలోకి ఫిరాయించారు. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఈ రెండు పార్టీల కూటమి ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసింది. మొత్తం 39 లోక్‌సభ స్థానాలకు గానూ ఒక్క సీటు మాత్రమే దక్కించుకోగలిగింది. ఆ తర్వాత 2021లో జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో బీజేపీ 4 సీట్లు గెలుచుకోగా, ఏఐఏడీఎంకే ఘోరంగా ఓడిపోయింది. బీజేపీతో కలిసి వెళితే.. మునిగిపోవడం ఖాయమని భావిస్తున్న అన్నాడీఎంకే నేతలు భావిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-26T02:08:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *