బోపన్న పెయిర్ అవుట్ బోపన్న ఔట్

ఆశ్చర్యకరంగా అనామక ఉజ్బెక్ ద్వయం

పురుషుల డబుల్స్ క్వార్టర్స్‌లో సాకేత్ జోడీ

హాంగ్జౌ: ఆసియా క్రీడల రెండో రోజు భారత్‌కు ఊహించని షాక్ తగిలింది. టెన్నిస్ పురుషుల డబుల్స్‌లో గోల్డ్ మెడల్ హాట్ ఫేవరెట్ భారత జోడీ రోహన్ బోపన్న/యుకీ భాంబ్రీ రెండో రౌండ్‌లో ఓడిపోయారు. సోమవారం జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఉజ్బెకిస్థాన్‌కు చెందిన అనామక జోడీ సెర్గీ ఫోమిన్/ఖుమోయున్ సుల్తానోవ్ 2-6, 6-3, 10-6తో భారత స్టార్ ద్వయాన్ని ఓడించింది.

మిక్స్‌డ్ ప్రీక్వార్టర్స్‌లో బోపన్న జోడీ: మిక్స్‌డ్‌ డబుల్స్‌ తొలి రౌండ్‌లో రెండో సీడ్‌ బోపన్న-రుతుజ్‌ భోంస్లే 6-4, 6-2తో అమమురదోవా/మాగ్జిమ్‌ షిమ్‌ (ఉజ్బెకిస్థాన్‌)పై గెలిచి ప్రీక్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించారు. అలాగే మహిళల డబుల్స్‌లో కర్మన్ కౌర్‌తో కలిసి ఆడుతున్న భోంస్లే రెండో రౌండ్‌లోకి ప్రవేశించింది. పురుషుల డబుల్స్‌లో రామ్‌కుమార్‌ రామ్‌నాథన్‌/సాకేత్‌ మైనేని జోడీ ఇండోనేషియా జోడీ ఆంథోనీ/డేవిడ్‌పై 6-3, 6-2 తేడాతో విజయం సాధించి క్వార్టర్‌ ఫైనల్‌కు చేరుకుంది.

అంకిత బోణి..: మహిళల సింగిల్స్ మూడో సీడ్ అంకిత రైనా 6-0, 6-0తో సబ్రినా (ఉజ్బెకిస్థాన్)పై, భోంస్లే 7-6 (2), 6-2తో హలాదికోవా (కజకిస్థాన్)పై గెలిచి ప్రిక్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించారు.

ఉషులో పతకం ఖరారు: మహిళల 60 కి.మీ నొరెమ్ రిషిబినాదేవి విభాగంలో సెమీస్‌కు అర్హత సాధించి కనీసం కాంస్య పతకాన్ని ఖాయం చేసింది. క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌లో ఆమె ఐమన్ (కజకిస్థాన్)ను ఓడించింది. పురుషులకు 60. సూర్యభాను ప్రతాప్ సింగ్ డిపార్ట్‌మెంట్‌లో క్వార్టర్స్‌లో చేరాడు.

బాక్సింగ్ ప్రీక్వార్టర్స్‌లో దీపక్, నిశాంత్: పురుషుల బాక్సింగ్‌కు 51. విభాగంలో దీపక్ భోరియా, నిశాంత్ దేవ్ లు ప్రిక్వార్టర్ ఫైనల్లోకి ప్రవేశించారు. మహిళల 66 కేజీల తొలి రౌండ్‌లో అరుంధతి 0-5తో యాంగ్ లియు (చైనా) చేతిలో ఓడిపోయింది.

జూడో: మహిళల 70కిమీ గరిమా చౌదరి ప్రిక్వార్టర్స్‌లో రియోకో సాలినాస్ (ఫిలిప్పీన్స్) చేతిలో ఓడిపోయింది.

హ్యాండ్‌బాల్ (మహిళలు): గ్రూప్ ‘బి’ తొలి మ్యాచ్‌లో భారత్ 13-41తో జపాన్ చేతిలో ఓడిపోయింది.

నటరాజన్ మెడల్ మిస్: ఏస్ స్విమ్మర్ శ్రీహరి నటరాజన్ పురుషుల 50మీ. అతను బ్యాక్‌స్ట్రోక్ ఫైనల్‌లో ఆరో స్థానంలో నిలిచాడు. పురుషుల 100మీటర్ల బ్యాక్‌స్ట్రోక్‌ ఫైనల్‌లో లికిత్‌ సెల్వరాజ్‌ (1నిమి.01.62సె.) ఏడో స్థానం దక్కించుకున్నాడు. పురుషుల 4-200మీ ఫ్రీస్టైల్ రిలే ఫైనల్లో ఆర్యన్ నెహ్రా, అనీష్ గౌడ, కుసాగ్రా రావత్, జార్జ్ మాథ్యూలతో కూడిన భారత జట్టు ఏడో స్థానంలో (7:29.23సె.) నిలిచింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-26T01:21:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *