స్మృతి మంధాన: స్మృతి మంధాన కోసం 1200 కి.మీ ప్రయాణించిన చైనా అభిమాని.. ఆమె దేవత..

భారత మహిళల జట్టు వైస్ కెప్టెన్ స్మృతి మంధాన గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. అందంతోనే కాదు ఆటతోనూ ఎంతో మంది అభిమానులను సొంతం చేసుకుంది.

స్మృతి మంధాన: స్మృతి మంధాన కోసం 1200 కి.మీ ప్రయాణించిన చైనా అభిమాని.. ఆమె దేవత..

చైనీస్ అభిమాని మంధానను చూడటానికి 1200 కి.మీ ప్రయాణించాడు

స్మృతి మంధాన దేవత: భారత మహిళల జట్టు వైస్ కెప్టెన్ స్మృతి మంధాన గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పని లేదు. అందంతోనే కాదు ఆటతోనూ ఎంతో మంది అభిమానులను సొంతం చేసుకుంది. ఆమెకు భారతదేశంలోనే కాకుండా ప్రపంచ వ్యాప్తంగా అభిమానులు ఉన్నారు. కానీ… ఇతర దేశాల్లో అభిమానులు ఎలా ఉన్నా… చైనాలో మాత్రం ఆమెకు వీరాభిమానులున్నారు. ఇది ఏమిటి? మన దేశంలో కూడా అలాంటి వారు ఉన్నారని అంటారా..? నిజమే.. క్రికెట్ గురించి పెద్దగా తెలియని చైనాలో ఓ అభిమాని ఉండటం గొప్పేమీ కాదు కదా.. అయినా కూడా ఏకంగా 1200 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించి పెద్ద ఆటను వీక్షించడం గమనార్హం.

చైనాలోని హాంగ్‌జౌలో ఆసియా క్రీడలు జరుగుతున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ గేమ్స్‌లో, భారత మహిళల క్రికెట్ జట్టు ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో శ్రీలంకను 19 పరుగుల తేడాతో ఓడించి బంగారు పతకాన్ని గెలుచుకుంది. కాగా, ఈ మ్యాచ్‌ను చూసేందుకు జున్ యు అనే వ్యక్తి బీజింగ్ నుంచి హాంగ్‌జౌకు వచ్చాడు. మంధనను దేవతలా పూజిస్తాడు. ‘మంధన ది గాడెస్’ అని రాసి ఉన్న జెండా పట్టుకుని నిల్చున్నప్పుడు కెమెరాలు అతనిపై ఫోకస్ చేశాయి.

Babar Azam Fined : బాబర్ అజామ్ కు షాక్.. కారు ఆపిన పోలీసులు..!

మ్యాచ్ అనంతరం ఓ విలేకరి అతనితో మాట్లాడారు. తాను మంధానకు మాత్రమే వీరాభిమానిని కాదని, క్రికెట్ దేవుడు సచిన్ టెండూల్కర్, రన్ మెషీన్ విరాట్ కోహ్లీకి కూడా వీరాభిమానిని అని చెప్పాడు. రోహిత్ శర్మ, విరాట్ కోహ్లీలను అనుసరిస్తానని చెప్పాడు. వారు గొప్ప ఆటగాళ్లని, సూర్యకుమార్ యాదవ్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా కూడా మంచి ఆటగాళ్లని చెప్పాడు. 2019 ప్రపంచకప్‌లో ఆస్ట్రేలియాపై బుమ్రా బౌలింగ్ అద్భుతమని కొనియాడాడు. బీజింగ్‌లోని తన యూనివర్సిటీలో క్రికెట్ పాఠాలు నేర్చుకున్నానని చెప్పాడు.

చైనాలో క్రికెట్‌ను ఎక్కువగా చూడరని, దాని గురించి చాలా మందికి తెలియదని చెప్పాడు. అందుకే క్రికెట్ మైదానాలు చాలా తక్కువ. 2010 ఆసియా క్రీడల సమయంలో క్రికెట్ ఆడిన గ్వాంగ్‌జౌలో మాత్రమే శాశ్వత క్రికెట్ స్టేడియం ఉందని అతను పేర్కొన్నాడు. ప్రస్తుతం మ్యాచ్‌లు జరుగుతున్న ఈ స్టేడియం ఆసియా క్రీడలకు ముందు పూలతోటగా ఉండేదన్నారు. ఆసియా క్రీడల కోసం క్రికెట్ గ్రౌండ్‌గా మార్చామని, కొన్ని సన్నాహక మ్యాచ్‌లు ఆడిన తర్వాత ఇక్కడ ఆసియా క్రీడలు నిర్వహిస్తున్నామని చెప్పారు.

స్మృతి మంధాన: ఇది నిజంగా విశేషమే.. నా కళ్లలో నీళ్లు తిరిగాయి.

తాను ఎక్కువగా భారత క్రికెటర్లను ఆరాధిస్తానని, అయితే తన అభిమాన క్రికెటర్ న్యూజిలాండ్ కెప్టెన్ కేన్ విలియమ్సన్ అని జున్ చెప్పాడు. భారత్ మ్యాచ్ చూసేందుకు తాను 1200 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించానని, అందుకు 1000 యువాన్లు (భారత కరెన్సీలో రూ. 11,400) ఖర్చయిందని చెప్పాడు. కాగా, జున్ యు మైదానంలో జెండా పట్టుకుని దిగిన ఫోటోలు వైరల్ గా మారడంతో నెటిజన్లు తమదైన శైలిలో వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *