ఆసియా క్రీడల్లో ఈక్వెస్ట్రియన్ స్వర్ణం: 41 ఏళ్ల తర్వాత..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-27T01:00:49+05:30 IST

గుర్రపు యువకులు సంచలనం సృష్టించారు. ఈక్వెస్ట్రియన్‌లో 41 ఏళ్ల తర్వాత..అందున డ్రస్సేజ్‌లో దేశానికి తొలి గ్రీన్‌ మెడల్‌ అందించింది. సెయిలింగ్‌లో నేహా ఠాకూర్

ఆసియా క్రీడల్లో ఈక్వెస్ట్రియన్ స్వర్ణం: 41 ఏళ్ల తర్వాత..

సుదీప్తి, దివ్యకృతి, విపుల్ చెడ్డ, అనుష్

  • గుర్రపుస్వారీలో చారిత్రక స్వర్ణం

  • సెయిలింగ్‌లో 2 పతకాలు

  • ఆసియా క్రీడలు

గుర్రపు యువకులు సంచలనం సృష్టించారు. ఈక్వెస్ట్రియన్‌లో 41 ఏళ్ల తర్వాత..అందున డ్రస్సేజ్‌లో దేశానికి తొలి గ్రీన్‌ మెడల్‌ అందించింది. సెయిలింగ్‌లో నేహా ఠాకూర్‌ రజతం, అలీ మరో కాంస్యం సాధించారు. ఆసియా క్రీడల మూడో రోజు మన తుపాకులు పేలకపోవడం నిరాశ కలిగించింది.

హాంగ్జౌ: దాదాపు నాలుగు దశాబ్దాల ఈక్వెస్ట్రియన్‌లో భారత అశ్విక దళం స్వర్ణం సాధించింది. మంగళవారం జరిగిన ఈక్వెస్ట్రియన్ డ్రెస్సేజ్ మిక్స్‌డ్ విభాగంలో సుదీప్తి హజెలా, దివ్యకృతి సింగ్, విపుల్ హృదయ్ చెద్దా, అనుష్క అగర్వాల్‌లతో కూడిన జట్టు 209.205 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో నిలిచి గ్రీన్ మెడల్ కైవసం చేసుకుంది. డ్రెస్సేజ్ విభాగంలో భారత్ స్వర్ణ పతకం సాధించడం ఆసియాడ్ చరిత్రలో ఇదే తొలిసారి. చైనా (204.882 శాతం), హాంకాంగ్ (204.852 శాతం) రజత కాంస్యం సాధించాయి. సెలక్షన్ ట్రయల్స్ నుంచి నిలకడగా రాణిస్తున్న భారత జట్టు గత గేమ్‌లలో నమోదైన స్కోర్ల కంటే మెరుగైన ప్రదర్శనతో పతకంపై ఆశలు పెంచుకుంది. రైడర్ సుదీప్తి (గుర్రం పేరు: చిన్స్కీ) 66.706 శాతం, దివ్యకృతి (అడ్రినలిన్ ఫిర్‌ఫోర్డ్) 68.176 శాతం, విపుల్ చద్దా (చెమ్స్‌ప్రో ఎమరాల్డ్) 69.941 శాతం, అనుష్ (ఎట్రో) 71.088 శాతం పాయింట్లు సాధించారు. డ్రెస్సేజ్ ఈవెంట్‌లో వరుస విన్యాసాలలో పనితీరు ఆధారంగా 0 నుండి 10 పాయింట్లు ఇవ్వబడతాయి. మొత్తం పనితీరు ఆధారంగా అత్యధిక శాతం పాయింట్లను ఎవరు పొందుతారో వారు విజేతలు. ఇంకా, టీమ్ ఈవెంట్‌లో టాప్-3 రైడర్‌ల స్కోర్‌లను పరిగణనలోకి తీసుకుని విజేతను నిర్ణయిస్తారు. సుదీప్తి నటనకు తక్కువ మార్కులు వచ్చినా.. మిగతా వారు మెరుగ్గా నటించడం వల్ల ఆమె టాప్‌లో నిలిచింది. 1986లో సియోల్ ఏషియాడ్‌లో జరిగిన ఈక్వెస్ట్రియన్ డ్రెస్సేజ్‌లో చివరిసారిగా భారత్ కాంస్యం సాధించింది. 1982 ఢిల్లీ గేమ్స్‌లో రఘువీర్ సింగ్ ఈక్వెస్ట్రియన్ ఈవెంట్‌ల విభాగంలో జట్టు స్వర్ణంతో పాటు వ్యక్తిగత పతకాన్ని గెలుచుకున్నాడు. టెంట్ పెగ్గింగ్ విభాగంలో రూపిందర్ సింగ్ బ్రార్ బంగారు పతకం సాధించాడు.

Neha-Thakur.jpg

నేహా ఠాకూర్

తమ సత్తా చాటిన నావికులు..

సెయిలింగ్‌లో నేహా ఠాకూర్‌ రజతం సాధించింది. డింగీ ఐఎల్‌సీఏ-4 (అండర్-17) ఈవెంట్‌లో నేహా సగటున 27 పాయింట్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచింది. ఓవరాల్ గా ఠాకూర్ 32 పాయింట్లు సాధించాడు. నొప్పాసోర్న్ కుంభుంజన్ (థాయ్‌లాండ్) స్వర్ణం సాధించాడు. కెరియా మేరీ కార్లైల్ (సింగపూర్) కాంస్యం సాధించింది. కాగా, పురుషుల విండ్‌సర్ఫర్‌ ఆర్‌ఎస్‌:ఎక్స్‌ ఈవెంట్‌లో ఇబాద్‌ అలీ కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకున్నాడు. 14-రేసుల ఈవెంట్‌లో అలీ 52 పాయింట్ల నెట్ స్కోర్ సాధించాడు. రెండవ మరియు మూడవ రేసులను పూర్తి చేయకపోవడం బాధించింది. వోన్‌వూ చో (కొరియా) స్వర్ణం, నాథపాంగ్ ఫోనోపహారత్ (థాయ్‌లాండ్) రజతం గెలుచుకున్నారు. విష్ణు శరవణన్ 11 రేసుల తర్వాత 34 పాయింట్ల నెట్ స్కోర్‌తో డింగీ ILCA-7లో మూడో స్థానంలో ఉన్నాడు. కాగా, మహిళల ఐఎల్‌సీఏ-6లో నేత్ర కుమారన్ పతకం గెలవలేకపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T01:00:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *