మై హోమ్ భూ గణేష్ లడ్డూ 2023: లడ్డూ వేలాన్ని రికార్డ్ చేయండి

చివరి వరకు వేలం ఉత్కంఠగా సాగింది. ఏటా వేలంలో లడ్డూల ధరలు పెరుగుతూనే ఉన్నాయి.

హైదరాబాద్: ఈ గణపతి లడ్డూ రూ.  వేలంలో 25.5 లక్షలు.. ఇప్పుడు అందరి దృష్టి బాలాపూర్ లడ్డూపైనే..

నా ఇల్లు భూ గణేష్ లడ్డూ 2023

మై హోమ్ భూజ గణేష్ లడ్డూ 2023: హైదరాబాద్‌లోని మాదాపూర్‌లో జరిగిన మై హోమ్ భూజా వేలంలో గణపతి లడ్డు మరోసారి రికార్డు ధర పలికింది. చిరంజీవి గౌడ్ అనే వ్యక్తి ఈరోజు రూ.25.5 లక్షలకు గణేశుడి లడ్డూను దక్కించుకున్నాడు.

ఈ వేలంలో లడ్డూలను దక్కించుకునేందుకు మై హోమ్ భుజ వాసులు పోటీ పడ్డారు. లడ్డూ వేలం చివరి వరకు ఉత్కంఠగా సాగింది. గతేడాది మై హోమ్ భుజ లడ్డూ రూ.20.5 లక్షలు సంపాదించింది. 2021లో లడ్డూలు రూ.18.50 లక్షలకు అమ్ముడయ్యాయి.

ఏటా వేలంలో లడ్డూల ధరలు పెరుగుతూనే ఉన్నాయి. నవరాత్రి ఉత్సవాల్లో భాగంగా భక్తులు పూజల కోసం వినాయకుడి లడ్డూలను కొనుగోలు చేసేందుకు ఉత్సాహం చూపుతున్నారు. గణేశుడి లడ్డూ వేలం ద్వారా వచ్చే మొత్తాన్ని సమాజ సేవా కార్యక్రమాలకు వినియోగిస్తారు.

కాగా, హైదరాబాద్ శివారులోని బాలాపూర్ గణేష్ లడ్డూలను గురువారం వేలం వేయనున్నారు. గతేడాది బాలాపూర్ లడ్డూ రూ.24.60 లక్షలు వచ్చింది. ఇక్కడ కూడా ప్రతి సంవత్సరం లడ్డూల ధర రికార్డు స్థాయిలో ఉంటుంది. ఈసారి ఎంతవరకు చెబుతుందనే ఆసక్తి అందరిలోనూ నెలకొంది. ఒక్క హైదరాబాద్ లోనే కాకుండా దేశంలోని పలు ప్రాంతాల్లో గణేశుడి నిమజ్జనానికి ముందే లడ్డూలను వేలం వేస్తారు.

గణేశుడి లడ్డూలను పొందడం అదృష్టమని భక్తులు భావిస్తారు. ఆ ప్రసాదాన్ని తమ బంధువులకు, స్నేహితులకు పంచుతారు. హైదరాబాద్‌లో జరిగే గణేశ నిమజ్జనం దేశవ్యాప్తంగా ప్రసిద్ధి చెందింది. వినాయక నిమజ్జనం నేపథ్యంలో హైదరాబాద్‌లో ట్రాఫిక్ ఆంక్షలపై ఇప్పటికే పోలీసులు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. హైదరాబాద్ కమిషనరేట్ పరిధిలో దాదాపు 25 వేల మందితో బందోబస్తు ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. అలాగే సైబరాబాద్, రాచకొండ కమిషనరేట్ల పరిధిలో 13 వేల మంది బందోబస్తు విధుల్లో ఉండనున్నారు.

గణేష్ నిమజ్జనం హైదరాబాద్: మహాగణపతి నిమజ్జనానికి సర్వం సిద్ధమైంది.. ప్రత్యేక బస్సులు, మెట్రో సేవలు.. ఇలా పూర్తి వివరాలు..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *