ప్రధాని మోదీ: నాకు ఇల్లు లేదు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-28T03:07:51+05:30 IST

దేశ ప్రధానిగా నరేంద్ర మోదీకి సొంత ఇల్లు లేదని అన్నారు. తన పేరు మీద ఇల్లు లేకపోయినా తమ ప్రభుత్వం దేశవ్యాప్తంగా ఇళ్లు నిర్మించి లక్షలాది మంది మహిళలను ఇంటి యజమానులను చేసిందన్నారు. గిరిజన, ఎస్టీ, బీసీ వర్గాలకు చెందిన పేద మహిళలు ఆయా ఇళ్లను సొంతం చేసుకున్నారు

ప్రధాని మోదీ: నాకు ఇల్లు లేదు

కానీ, లక్షల మందికి ఇళ్లు ఇచ్చాం.. ప్రతిపక్షాలతో జాగ్రత్తగా ఉండండి: మోదీ

వడోదర, సెప్టెంబర్ 27 : దేశ ప్రధానిగా తనకు సొంత ఇల్లు లేదని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. తన పేరు మీద ఇల్లు లేకపోయినా తమ ప్రభుత్వం దేశవ్యాప్తంగా ఇళ్లు నిర్మించి లక్షలాది మంది మహిళలను ఇంటి యజమానులను చేసిందన్నారు. గిరిజన, ఎస్టీ, బీసీ వర్గాలకు చెందిన నిరుపేద మహిళలు ఆయా ఇళ్లను కలిగి నేడు కోటీశ్వరులుగా మారారని వెల్లడించారు. 30 ఏళ్లుగా మహిళా రిజర్వేషన్‌ అంశాన్ని పట్టించుకోని ప్రతిపక్షాలు ఇప్పుడు కులం, మతం అంటూ నోరు పారేసుకుంటున్నాయని ఆరోపించారు. ప్రధాని మోదీ తన రెండు రోజుల గుజరాత్ పర్యటనలో భాగంగా బుధవారం ఛోటా ఉదయ్‌పూర్ జిల్లాలో పర్యటించారు. విద్యా రంగానికి సంబంధించి రూ.5000 కోట్లతో వివిధ ప్రాజెక్టులు ప్రారంభమయ్యాయి. ఈ సందర్భంగా ప్రజలనుద్దేశించి ఆయన మాట్లాడుతూ.. తమ ప్రభుత్వం దేశవ్యాప్తంగా నాలుగు కోట్ల ఇళ్ల నిర్మాణం చేపట్టడం సంతోషంగా ఉందన్నారు. దళారుల ప్రమేయం లేకుండా ప్రభుత్వమే లక్షలాది ఇళ్లను నిర్మించి మహిళల పేరున రిజిస్ట్రేషన్ చేసిందన్నారు. ఎడ్యుకేషన్ రివ్యూ సెంటర్ పేరుతో గుజరాత్ విద్యాశాఖ గాంధీనగర్‌లో నిర్వహిస్తున్న కమాండ్ కంట్రోల్ సెంటర్‌ను ప్రపంచబ్యాంకు మెచ్చుకున్నట్లు తెలిపారు. దేశంలోని ప్రతి జిల్లాలో ఇలాంటి కేంద్రాల ఏర్పాటుకు సహకరిస్తామని ప్రపంచబ్యాంకు అధ్యక్షుడు అజయ్ బంగా తనకు హామీ ఇచ్చారని తెలిపారు. ప్రతిపక్షాల కారణంగా మూడు దశాబ్దాలుగా నిలిచిపోయిన జాతీయ నూతన విద్యా విధానాన్ని బీజేపీ ప్రభుత్వం అమలు చేసిందన్నారు. కాగా, మహిళా బిల్లు ఆమోదం పొందిన తర్వాత కులం, మతం పేరుతో మహిళల మధ్య చిచ్చు పెట్టేందుకు ప్రతిపక్ష పార్టీలు రెచ్చిపోయాయి. మహిళలందరూ ప్రతిపక్షాల పట్ల అప్రమత్తంగా ఉండాలి. వడోదరలో జరిగిన ఓ సమావేశంలో మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

రోబో టీ ఇచ్చింది.. మిస్ అవ్వకండి

బుధవారం ప్రధాని మోదీకి రోబో టీ అందించారు. గుజరాత్ పర్యటనలో ఉన్న ప్రధాని బుధవారం ఆ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి భూపేంద్ర పటేల్‌తో కలిసి అహ్మదాబాద్‌లోని గుజరాత్ సైన్స్ సిటీకి వెళ్లారు. అక్కడి రోబోటిక్స్ గ్యాలరీని ఎంతో ఆసక్తిగా సందర్శించారు. డీఆర్‌డీవో రోబోలు, మైక్రోబోట్‌లు, వ్యవసాయ, వైద్య, అంతరిక్ష పరిశోధన రోబోలను పరిశీలించారు. ఈ సందర్భంగా రోబోటిక్స్ గ్యాలరీ క్యాంటీన్‌లో కూర్చున్న ప్రధాని మోదీకి ఓ రోబో టీ తీసుకొచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T03:07:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *