సమీక్ష : స్కంద

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.5/5

బోయపాటి శ్రీను సినిమాలు ఎలా ఉంటాయనే ఆలోచన ప్రేక్షకుల్లో ఉంది. మాస్ ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకునే కథలను నడిపిస్తున్నాడు. ఇప్పుడు రామ్ పోతినేని హీరోగా ‘స్కంద’ చిత్రాన్ని రూపొందించారు. ప్రచార చిత్రాలను చూస్తుంటే ఇది బోయపాటి మార్క్ సినిమా అని స్పష్టమవుతోంది. రామ్‌కి ఇలాంటి సినిమాలు కొత్త. మాస్ యాక్షన్ లో ఎమోషన్స్ వర్కవుట్ అవ్వడమే బోయపాటి సక్సెస్ సీక్రెట్. బాక్సాఫీస్ వద్ద విజయం సాధించిన ఆయన చిత్రాలను చూస్తే.. ప్రేక్షకులు వాటికి ఎమోషనల్‌గా కనెక్ట్‌ అవుతారు. మరి స్కందలో ఎమోషన్ ఏంటి? ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ అయిందా? స్కందుడిగా రాముడు ఎలాంటి విధ్వంసం సృష్టించాడు?

ఈ సినిమాలో ప్రధాన పాత్రలకు పేర్లు లేకపోవడంతో పాత్రల పేర్లు లేకుండా కథ చెబితే హీరో రామ్ రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రుల కూతుళ్లను ఎత్తుకుపోతాడు. ఎందుకు అలాంటి స్టెప్ తీసుకున్నాడన్నదే ఈ సినిమా కథాంశం.

బోయపాటి తన సినిమా విషయంలో చాలా క్లియర్ గా ఉన్నాడు. తాను తీస్తున్నది కళాఖండం కాదని పూర్తిగా తెలుసు. పది ఫైట్ల మధ్య కొన్ని సన్నివేశాలను ఎక్కువ ఎమోషన్, తక్కువ కథతో చొప్పించడం ఆయన స్టైల్. అభ్యంతరం లేదు. కాకపోతే సినిమా చూస్తుంటే కాలక్షేపం అవుతుంది. మాస్ మసాలా కమర్షియల్ సినిమాల లెక్కలు ఇలా ఉన్నాయి. ఇందులో బోయపాటికి మంచి పట్టు ఉంది. కానీ స్కంద విషయానికి వస్తే ఆ పట్టు పోతుంది.

రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రుల కూతుళ్లను హీరో పెంచుకుంటాడు. కానీ దాన్ని ఆచరణలో పెట్టాలంటే, ప్రేక్షకులకు సహజంగా చూపించాలంటే చాలా నేర్పు కావాలి. కానీ ఇందులో ఆ నైపుణ్యం కనిపించదు. ‘మా ఇష్టం వచ్చినట్లు తీశాం.. మీరు చూడాల్సిందే’ అని బలవంతంగా చెప్పినట్లు ఉంది కానీ ఎక్కడా డ్రామా యాక్షన్ ఎమోషన్ టచ్ అవ్వలేదు.

సినిమా నడిచిన తీరు చూస్తుంటే.. శ్రీకాంత్ పాత్రకు జరిగిన అన్యాయంతో కథ మొదలవుతుంది. న్యాయం చేయడానికి హీరో రావడం మామూలే. కానీ బోయపాటి దానికి సక్సెస్ ఫుల్ థ్రిల్లర్ టచ్ ఇచ్చాడు. ఈ డ్రామా కోసం పాత్రలను సస్పెన్స్‌లో ఉంచిన విధానం నిజంగా సరిపోలలేదు. అసలు ఎమోషన్ స్పష్టంగా చెప్పకపోయినా భారీ ఎలివేషన్స్, లాంగ్ ఫైట్ సీన్స్ ఒక దశలో చిరాకు తెప్పిస్తాయి. ఇంటర్వెల్ బాంగ్ చాలా ఎక్కువ. ఓ రాష్ట్ర పోలీసు వ్యవస్థ, ప్రైవేట్ సైన్యం, వేల తుపాకులు, లక్షల బుల్లెట్లు పేలుతున్నా.. ఒక్క బుల్లెట్ కూడా తగలకుండా ముఖ్యమంత్రి కూతురిని తీసుకెళ్తాడు హీరో. తెరపై ఈ తంతు చూసి నిట్టూర్చడం తప్ప చేసేదేమీ లేదు.

సెకండాఫ్‌లో చిన్న కథ చెప్పే ప్రయత్నం ఉంది. ఇది కూడా సహజత్వానికి దూరంగా ఉంటుంది. దేశ ప్రధానితో కావాలంటే పది నిమిషాల్లో మాట్లాడగలిగే శ్రీకాంత్ క్యారెక్టర్ అరెస్ట్ అయితే జైల్లో సైలెంట్ గా కూర్చుంటాడు. అంతకుముందు రుద్రరాజవరం గ్రామంలో పెళ్లిళ్లు, పండుగలు ముమ్మరంగా జరిగేవి. ఇందులోనూ బోయపాటి మార్క్ మెసేజ్ ఉంది. చాలా పాత సందేశం. ‘నువ్వు నాకు నచ్చావ్’ సినిమాలో డైనింగ్ టేబుల్‌పై ఆర్తి అగర్వాల్, వెంకటేష్‌లతో త్రివిక్రమ్ డైలాగ్స్‌తో స్ఫూర్తి పొంది ఈ మెసేజ్ చూడటానికే కాదు వినడానికి కూడా కాలం చెల్లింది. ఎవరూ ఊహించని క్లైమాక్స్‌తో మాస్‌ని మెస్మరైజ్ చేయడానికి బోయపాటి సీక్రెట్ వెపన్‌ని తీసుకున్నట్లుగా ఓ ఫైట్‌ను డిజైన్ చేశారు. కానీ ఆ మ్యాజిక్ లెజెండ్, అఖండ చిత్రాలలో వర్కవుట్ కాలేదు. అలా క్లైమాక్స్ రాసుకున్న పుణ్య స్కంద పార్ట్ 2 టైటిల్ కూడా పెట్టాల్సి వచ్చింది.

రామ్ కి మాస్ ఇమేజ్ ఉంది కానీ ఇంత మాస్ ఇమేజ్ లేదు. అలాంటి మాస్‌ని ఒకేసారి ఎదుర్కోవడం కాస్త కష్టమే. యాక్షన్ సన్నివేశాల్లో చాలా కష్టపడ్డాడు. అతని పాత్రలో రెండు వేరియేషన్స్ ఉన్నాయి. డ్యాన్స్ కూడా బాగా చేశాడు. రొటీన్‌గా శ్రీలీల పాత్ర. ఆమె నటన మరింత రొటీన్‌గా ఉంటుంది. నటనతో పాటు డ్యాన్స్‌పై కూడా శ్రద్ధ పెట్టాలి. చిన్న పాత్రే అయినా సాయి మంజ్రేకర్ కాస్త నయం. ఆమె కళ్లలో కొన్ని భావాలు కనిపించాయి. ప్రిన్స్ విలన్‌గా కనిపిస్తున్నాడు. ఆఖరికి ముఖ్యమంత్రులుగా నటించిన నటీనటులు వీధి రౌడీల కంటే హీనమైన బాడీ లాంగ్వేజ్‌ని చూపించారు. శ్రీకాంత్ హుందాగా కనిపించాడు. తెరపై ఎందరో నటీనటులు ఉన్నారు కానీ వారెవరూ గుర్తుపెట్టుకోలేరు.

తమన్ పాటల్లో గండర బాయి లేకుండా వినిపించే పాట లేదు. ఆ పాటలో డాన్సులు బాగా కుదిరాయి. కల్ట్ సాంగ్ లో ఆ పదం తప్పితే మరో మాట వినపడకుండా జాగ్రత్త పడుతున్నారు. నేపథ్య సంగీతం కొత్తేమీ కాదు. పెద్ద శబ్దాలు తప్ప ఒక్క విత్తనం కూడా నమోదు కావడం లేదు. కెమెరా పనితనం కమర్షియల్ సినిమాకి సరిపోయింది. ఇంత లాంగ్ ఫైట్స్ అక్కర్లేదని ఎడిటర్ ఎలాగోలా దర్శకుడిని ఒప్పించాల్సి వచ్చింది. భారీగా ఖర్చు చేశారు. అది తెరపై కనిపించింది. బోయపాటి మాటల్లో మెరుపులు లేవు. దర్శకుడిగా కంటే యాక్షన్ సూపర్‌వైజర్‌గా ఎక్కువ మార్కులు తెచ్చుకున్నాడు. బాలయ్యతో బోయపాటి చేసినంతగా మరెవరితోనూ చేయలేడని ‘స్కంద’ మళ్లీ నిరూపించింది.

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.5/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *