మధ్యప్రదేశ్: రాహుల్ గాంధీ సీఎం అభ్యర్థిని ప్రకటించారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-30T16:54:10+05:30 IST

భోపాల్‌లోని షాజాపూర్‌లో శనివారం జరిగిన కాంగ్రెస్ ‘జన్ ఆక్రోశ్ యాత్ర’లో పాల్గొన్న కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు, వాయనాడ్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ కీలక ప్రకటన చేశారు. మధ్యప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిగా కమల్ నాథ్ పేరును అధికారికంగా ప్రకటించారు.

మధ్యప్రదేశ్: రాహుల్ గాంధీ సీఎం అభ్యర్థిని ప్రకటించారు

భోపాల్: మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా దూసుకెళ్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ అనూహ్యంగా తమ పార్టీ సీఎం అభ్యర్థి పేరును ముందుగానే ప్రకటించింది. భోపాల్‌లోని షాజాపూర్‌లో శనివారం జరిగిన కాంగ్రెస్ ‘జన్ ఆక్రోశ్ యాత్ర’లో పాల్గొన్న కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు, వాయనాడ్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ కీలక ప్రకటన చేశారు. మధ్యప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిగా కమల్ నాథ్ పేరును అధికారికంగా ప్రకటించారు. దీంతో వేదికపై ఉన్న కమలనాథ్ ఒక్కసారిగా ఉద్వేగానికి లోనయ్యారు. ఇంతలో తెప్పరిల్లి వేదికపై ఉన్న ప్రేక్షకులతో పాటు అందరినీ ఆనందంగా పలకరించారు.

సీఎం అభ్యర్థిగా కమల్ నాథ్ పేరును ప్రకటించిన రాహుల్ గాంధీ రాష్ట్ర మాజీ సీఎంగా ఆయన సేవలను కొనియాడారు. రాష్ట్రం కోసం ఎలా కష్టపడాలో కమలనాథులకు బాగా తెలుసని, ఆయన సత్తా ఏమిటో నిరూపించుకున్నారని అన్నారు. రాష్ట్రంలో భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తుందని, తన హయాంలో అసంపూర్తిగా ఉన్న పనులన్నింటినీ పూర్తి చేస్తామని రాహుల్ హామీ ఇచ్చారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో కమల్‌నాథ్‌కు పోటీగా ఎవరూ లేరని, కాంగ్రెస్‌ విజయం ఖాయమని అన్నారు. శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ నేతృత్వంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం మధ్యప్రదేశ్ దేశంలోనే అవినీతికి కేంద్రంగా ఉందని విమర్శించారు. ఈ పోరు కాంగ్రెస్, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్-బీజేపీల మధ్య సిద్ధాంతాల యుద్ధం కాదు, మహాత్మా గాంధీ ఒకవైపు, గాడ్సే మరోవైపు పరోక్షంగా బీజేపీని నిందించారు. బీజేపీ ఎక్కడికి వెళ్లినా విద్వేషాన్ని ప్రోత్సహిస్తుందని, కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రేమ, గౌరవం, సౌభ్రాతృత్వానికి మద్దతిస్తుందని, పేదలు, రైతులకు అండగా నిలుస్తుందన్నారు. ఓబీసీలను మోసం చేశారని ప్రధాని మోదీ విమర్శించారు. ఈ ఏడాది చివర్లో మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-30T16:57:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *