మీరాబాయి చాను లిఫ్టర్: అరెరే..మీరా!

గాయంతో విఫలం

నాలుగో స్థానంతో సరిపెట్టుకుంది

హాంగ్జౌ: ఎన్నో ఆశలతో ఆసియా క్రీడల్లో అడుగుపెట్టిన భారత స్టార్ లిఫ్టర్ మీరాబాయి చానుకు తీవ్ర నిరాశ ఎదురైంది. ఆసియా క్రీడల్లో తొలి పతకాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుని గాయపడింది. శనివారం 49 కేజీల విభాగంలో ఒలింపిక్ రజత పతక విజేత చాను కండరాల గాయం కారణంగా బరువులు ఎత్తలేకపోయింది. నాలుగో స్థానంలో నిలిచి పతకాన్ని కోల్పోయింది. వ్యాంప్‌లో కండరాల నొప్పి రావడంతో పోటీ నుంచి తప్పుకోవాలని కోచ్ విజయ్ శర్మ ఆమెకు సూచించాడు. అయితే దేశానికి పతకం సాధించాలనే పట్టుదలతో ఉన్న ఆమె తొలి ప్రయత్నంలోనే 83 కిలోల బరువును కొల్లగొట్టింది. రెండు, మూడు ప్రయత్నాల్లో 86 కేజీలు ఎత్తేందుకు ప్రయత్నించి విఫలమైంది. క్లీన్ అండ్ జెర్క్‌లో తొలి ప్రయత్నంలో 108 కి.మీ. బరువు తగ్గింది రెండో ప్రయత్నంలో 117 కిలోలకు పెంచారు కానీ ఎత్తలేకపోయారు. మూడో ప్రయత్నంలో లేవలేక చాప మీద పడింది. తర్వాత మీరా కుంటుతూ స్టేజీ నుంచి వెళ్లిపోయింది. 55 కిలోల విభాగంలో బింద్యారాణి దేవి మొత్తం 196 కిలోలు. (83కిలోలు+113కిలోలు) ఐదో స్థానంలో నిలిచింది.

చెస్‌లో మహిళల జట్టు విజయం: చెస్ టీమ్ విభాగంలో రెండో రౌండ్‌లో భారత మహిళల జట్టు 2.5-1.5తో వియత్నాంపై విజయం సాధించింది. పురుషుల జట్టు 2-2తో ఉజ్బెకిస్థాన్‌పై విజయం సాధించింది.

పడవ ప్రయాణం: కనోయింగ్ స్ప్రింట్ సింగిల్స్‌లో నీరజ్, డబుల్స్‌లో భారత పురుషుల, మహిళల జోడీ ఫైనల్‌కు చేరుకుంది.

TT సెమీస్‌లో సుతీర్థ/ఇహికా జోడీ: ఆసియా క్రీడల టీటీ మహిళల డబుల్స్‌లో సుతీర్ఘా ముఖర్జీ/ఐహికా ముఖర్జీ సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుని చరిత్ర సృష్టించారు. క్వార్టర్స్‌లో ముఖర్జీ జోడీ 3-1తో ప్రపంచ చాంపియన్ చైనాకు చెందిన చెన్ మెంగ్/ఇట్ వాంగ్‌పై షాకిచ్చింది. తద్వారా మహిళల డబుల్స్‌లో భారత్‌కు కనీసం కాంస్య పతకం ఖరారైంది. మహిళల సింగిల్స్ క్వార్టర్స్‌లో మనిక బాత్రా ఓడిపోగా, పురుషుల డబుల్స్ క్వార్టర్స్‌లో మానవ్ ఠక్కర్/మనుష్ షా జోడీ ఓడిపోయింది.

బాస్కెట్‌బాల్‌లో క్వార్టర్స్ కోసం: బాస్కెట్‌బాల్ 3జీ3 విభాగంలో భారత మహిళలు 16-6తో మలేషియాను ఓడించి క్వార్టర్స్‌కు చేరుకున్నారు. పురుషుల జట్టు 17-19తో ఇరాన్ చేతిలో ఓడిపోయింది.

గోల్ఫ్‌లో చారిత్రాత్మక స్వర్ణం కోసం అదితి మార్గం: గోల్ఫ్ వ్యక్తిగత విభాగంలో అదితి అశోక్ చారిత్రాత్మక స్వర్ణం సాధించే క్రమంలో ఉంది. మూడో రౌండ్‌లో, అదితి 61 ఏళ్లలోపు 11 పరుగులు చేసి సమీప ప్రత్యర్థి యుబోల్ (థాయ్‌లాండ్)పై 7 షాట్ల ఆధిక్యం సాధించింది.

బాక్సర్ ప్రీతికి ఒలింపిక్ బెర్త్: బాక్సర్ పృథివర్మ (54 కేజీలు) తన విభాగంలో సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుని పతకం సాధించి పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో బెర్త్ ఖాయం చేసుకుంది. క్వార్టర్స్‌లో ప్రీతీ 4-1తో జైనా (కజకిస్థాన్)కు షాకిచ్చింది. ఒలింపిక్ కాంస్య పతక విజేత లవ్లీనా (75 కేజీలు) 5-0తో సెయుంగ్ సియాన్ (దక్షిణ కొరియా)ను చిత్తు చేసి సెమీస్‌లోకి ప్రవేశించి పతకాన్ని ఖాయం చేసుకుంది.

హాకీలో పాక్‌ను సెమీస్‌కు ఓడించండి: పురుషుల హాకీలో భారత్ 10-2తో పాకిస్థాన్‌ను ఓడించి సెమీఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించింది.

నందిని..హీట్స్‌లో ఫస్ట్‌: మహిళల హెప్టాథ్లాన్ 200 మీటర్ల తెలుగు అథ్లెట్ అగసర నందిని ఈ ఈవెంట్‌లో తన హీట్‌లో మొదటి స్థానంలో నిలిచింది. అలాగే 100 మీటర్ల హీట్స్‌లో నాలుగో స్థానం, హైజంప్‌లో 9వ స్థానం, షాట్‌పుట్‌లో 8వ స్థానంలో నిలిచాడు. ఇదే కార్యక్రమంలో స్వప్న బర్మన్ కూడా పాల్గొంటోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *