నిఖత్‌కు కాంస్యం..

హాంగ్జౌ: రెండు సార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్ బాక్సర్ నిఖత్ జరీన్ విజయాల జోరుకు బ్రేక్ పడింది. ఆదివారం జరిగిన ఆసియాడ్ బాక్సింగ్‌లో మహిళల 50 కేజీల సెమీ ఫైనల్‌లో నిఖత్ 2-3తో రక్షత్ చౌతమత్ (థాయ్‌లాండ్) చేతిలో ఓడిపోయింది. జరీన్ కాంస్యంతో సరిపెట్టుకున్నా.. పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో బెర్త్ దక్కించుకోవడం కొంత ఊరటనిచ్చింది. ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో జరిగిన ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో జరీన్ చౌతామత్‌ను ఓడించింది. కానీ, ఈ బౌట్ లో సరైన సన్నద్ధతతో బరిలోకి దిగిన థాయ్ లాండ్ బాక్సర్.. నిఖత్ కు తగిన కౌంటర్ ఎటాక్ ఇచ్చాడు. అక్టోబర్ 2021 జాతీయ క్రీడల తర్వాత నిఖత్ ఒక్క బౌట్‌లో కూడా ఓడిపోలేదు. 57 కేజీల క్వార్టర్స్‌లో పర్వీన్ హుడా 5-0తో సిటోరా తుర్దిబెకోవా (ఉజ్బెకిస్థాన్)పై విజయం సాధించి సెమీస్‌కు చేరుకుంది. ఫైనల్-4కు చేరి కనీసం కాంస్యం ఖాయం చేసుకున్న పర్వీన్ కు ఒలింపిక్ కోటా కూడా దక్కింది.

సురేఖ జోరు: ఆర్చరీ కాంపౌండ్ విభాగంలో తెలుగు అథ్లెట్ వెన్నం జ్యోతి సురేఖ వ్యక్తిగత, మిక్స్‌డ్ ఈవెంట్‌ల ర్యాంకింగ్ రౌండ్లలో అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. వ్యక్తిగత క్వాలిఫికేషన్ రౌండ్‌లో సురేఖ 704 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉండగా, అదితి స్వామి 696 పాయింట్లతో నాలుగో స్థానంలో నిలిచి రౌండ్-32కు అర్హత సాధించింది. టీమ్ ఈవెంట్‌లో జ్యోతి, అదితి, ప్రణీత్ కౌర్‌ల త్రయం మొత్తం 2087 పాయింట్లతో నెం:1గా నిలిచింది. అగ్రస్థానంలో నిలిచిన భారత జట్టు నేరుగా క్వార్టర్స్‌కు బై పడింది. మిక్స్‌డ్‌ ర్యాంకింగ్‌ రౌండ్‌లో జ్యోతి, ఓజాస్‌ ప్రవీణ్‌ 1413 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో నిలిచి ప్రిక్వార్టర్స్‌కు చేరుకున్నారు. పురుషుల కాంపౌండ్ ఈవెంట్‌లో ఓజాస్ ప్రవీణ్, అభిషేక్ వర్మ, ప్రథమేష్ జవర్కర్‌లతో కూడిన భారత జట్టు 2117 పాయింట్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచి నాకౌట్‌కు అర్హత సాధించింది. రికర్వ్ వ్యక్తిగత విభాగంలో అతన్ దాస్, ధీరజ్ నాలుగు, ఆరు స్థానాల్లో నిలిచి నాకౌట్‌కు చేరుకున్నారు. టీమ్ ఈవెంట్‌లో అటాన్, ధీరజ్, తుషార్ షెల్కర్‌ల త్రయం 2022 పాయింట్లతో మూడో సీడ్‌ను కైవసం చేసుకుంది. మిక్స్‌డ్‌లో అటాన్‌, అంకిత జోడీ ఐదో ర్యాంక్‌ను కైవసం చేసుకుని తదుపరి రౌండ్‌కు చేరుకుంది.

బాలికలు క్వార్టర్స్‌కు..: 5వ మహిళల బాస్కెట్‌బాల్‌లో భారత జట్టు క్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది.

మూడో రౌండ్‌లో విజయం..: మూడో రౌండ్ చెస్‌లో భారత పురుషుల, మహిళల జట్టు సునాయాసంగా విజయం సాధించింది. అర్జున్ ఇరిగేసి, గుకేష్, ప్రజ్ఞానంద, హరికృష్ణల జట్టు కజకిస్థాన్‌పై 3-1తో విజయం సాధించింది. హంపి, హారిక, వంతిక, వైశాలి జట్టు 3.5-1.5తో ఇండోనేషియాపై విజయం సాధించింది.

దీపిక చీర్స్: స్క్వాష్ మిక్స్‌డ్ టీమ్ ఈవెంట్ గ్రూప్-ఎలో దీపికా పల్లికల్-హరీందర్ జోడీ వరుసగా రెండు మ్యాచ్‌ల్లో విజయం సాధించింది. దీపిక జోడీ తొలి మ్యాచ్‌లో కొరియాను ఓడించింది. రెండో మ్యాచ్‌లో 2-0తో పాక్‌ జోడీని ఓడించింది. గ్రూప్-డిలో ఫిలిప్పీన్స్ జోడీపై 2-0తో గెలిచిన అభయ్-అనాహత్ జోడీ.. మరో మ్యాచ్‌లో 2-0తో పాకిస్థాన్ జోడీని ఓడించింది. పురుషుల సింగిల్స్ రౌండ్-32లో మహేశ్ మంగవ్కర్ 3-0 (11-8, 11-4, 11-2)తో జోనాథన్ రీస్ (ఫిలిప్పీన్స్)పై విజయం సాధించి ప్రిక్వార్టర్స్‌కు చేరుకున్నాడు.

  • మహిళల హాకీ పూల్-ఎలో కొరియాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత్ 1-1తో డ్రా చేసుకుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *