తప్పుడు కేసుల్లో ఇరుక్కునే లోకేష్ విషయంలో సీఐడీ తగ్గింది

చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసిన తర్వాత వైసీపీ నేతలు లోకేష్ పక్కనే ఉంటారని బెదిరించారు. వారు చెప్పినట్లు సీఐడీ చీఫ్ సంజయ్ చెప్పేవారు. ఎన్నికలకు ముందు తెలుగుదేశం పార్టీని రాజకీయంగా ఇబ్బంది పెట్టేందుకు చంద్రబాబుతో పాటు లోకేష్‌ను అరెస్టు చేసి నాయకత్వాన్ని దూరం చేసే ప్రయత్నం జరుగుతోందని టీడీపీ అనుమానిస్తోంది. లోకేష్ కూడా అదే అనుకున్నారు. అందుకు తాను సిద్ధమేనని ప్రకటించారు.

నిజానికి లోకేష్ అరెస్ట్ అన్న ప్రచారం జరిగినప్పుడు లోకేష్ పై ఒక్క ఎఫ్ఐఆర్ కూడా లేదు. ఢిల్లీలో లోకేశ్ న్యాయ నిపుణులతో సంప్రదింపులు జరుపుతుండగా.. ఏపీకి రావాలంటేనే భయపడుతున్నట్లు వైఎస్సార్సీపీ ప్రచారం ప్రారంభించింది. ఆ తర్వాత ఇన్నర్ రింగ్ రోడ్ కేసులో ఏ 14 కేసు పెట్టారు. ఆ తర్వాత సీన్ మారిపోయింది. లోకేశ్ న్యాయ పోరాటం ప్రారంభించారు. సిఐడి అధికారులు తనపై ప్రచారం చేస్తున్న స్కిల్ కేసు, ఫైబర్ గ్రిడ్ కేసుల్లో ముందస్తు బెయిల్ పిటిషన్‌లు కూడా దాఖలు చేశారు. దీంతో సీఐడీ క్లియర్‌ అయింది.

ఐఆర్ఆర్ కేసులో ముందస్తు బెయిల్ పిటిషన్ విచారణకు రాగానే అడ్వకేట్ జనరల్ ఒక్కసారిగా మాట మార్చారు. లోకేష్‌ను ఏ14గా చేర్చినా.. దర్యాప్తు అధికారి ఎఫ్‌ఐఆర్‌లోని సెక్షన్లను మార్చారని, అందుకే 41ఏ నోటీసులు జారీ చేస్తారని, అందుకే అరెస్టు ప్రశ్నే ఉత్పన్నం కావడం లేదు. కౌశల్ కేసులో ఎఫ్ఐఆర్ లో అసలు లోకేష్ పేరు ఉందో లేదో కూడా క్లారిటీ లేదు. ఈ కేసులో ముందస్తు బెయిల్ పిటిషన్ బుధవారం విచారణకు రాగా.. ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి సమాచారం లేకపోవడంతో వాయిదా వేయాలని ఏజీ భావించారు. ఫైబర్ గ్రిడ్ కేసులో అసలు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో లోకేష్ పేరు లేదని హైకోర్టుకు తెలిపింది. దీంతో లోకేశ్‌ కేసులో ముందస్తు బెయిల్‌ పిటిషన్లపై వాదనలు వినడంలో ప్రభుత్వం వెసులుబాటు కల్పించింది.

ప్రభుత్వం పెట్టిన కేసులన్నీ నిరాధారమైనవని.. తప్పుడు పద్ధతులను అవలంబిస్తూ సగం సమాచారాన్ని దాచిపెడుతున్నారన్నారు. ఈరోజు కాకపోతే రేపు మొత్తం బయటపెడతారన్న ఉద్దేశంతోనే వెనక్కు తగ్గినట్లు విశ్వసనీయ సమాచారం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *