41 ఏళ్ల తర్వాత.. | 41 ఏళ్ల తర్వాత..

బ్యాడ్మింటన్ సింగిల్స్ మరియు డబుల్స్ పతకాలు

జూ క్వార్టర్స్‌లో సింధు ఓటమితో కాంస్యం ఖాయం చేసుకుంది

హాంగ్జౌ: నాలుగు దశాబ్దాల తర్వాత ఆసియా క్రీడల బ్యాడ్మింటన్ పురుషుల సింగిల్స్. డబుల్స్‌లో భారత్‌కు పతకాలు ఖాయం. సింగిల్స్‌లో ఏస్‌ షట్లర్‌ హెచ్‌ఎస్‌ ప్రణయ్‌, డబుల్స్‌లో సాత్విక్‌/చిరాగ్‌ స్టార్‌ జోడీ సెమీస్‌కు చేరుకోవడంతో కనీసం కాంస్య పతకాలు సాధిస్తారు. గురువారం జరిగిన క్వార్టర్‌ఫైనల్‌లో హెచ్‌ఎస్ ప్రణయ్ తీవ్రమైన వెన్ను గాయంతో అద్భుతంగా పోరాడాడు. 31 ఏళ్ల ప్రణయ్ గాయాన్ని తట్టుకుని, నొప్పిని అధిగమించేందుకు బెల్ట్ ధరించి మూడు గేమ్‌ల పోరులో 21-16, 21-23, 22-20తో లీ జీ జియా (మలేషియా)ను ఓడించి సెమీఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించాడు. . శుక్రవారం జరిగే సెమీఫైనల్లో చైనా ఆటగాడు లీ షి ఫెంగ్‌తో ప్రణయ్ తలపడనున్నాడు. ఈ పోటీల టీమ్ ఛాంపియన్ షిప్ ఫైనల్ నుంచి ప్రణయ్ వెన్ను గాయం కారణంగా వైదొలిగిన సంగతి తెలిసిందే. సయ్యద్ మోదీ చివరిసారిగా 1982 న్యూఢిల్లీ గేమ్స్‌లో ఆసియాడ్ బ్యాడ్మింటన్ పురుషుల సింగిల్స్‌లో కాంస్య పతకాన్ని సాధించాడు. మరోవైపు మహిళల సింగిల్స్‌లో రెండుసార్లు ఒలింపిక్ పతక విజేత పీవీ సింధు పోరాటం ముగిసింది. ప్రపంచ నం.5 చైనా క్రీడాకారిణి హీ బింగ్జియావోతో జరిగిన క్వార్టర్స్‌లో సింధు 16-21, 12-21 తేడాతో ఓడిపోయింది.

సాత్విక్ జోడీ.. : పురుషుల డబుల్స్ క్వార్టర్స్‌లో సాత్విక్ సాయిరాజ్/చిరాగ్ శెట్టి జోడీ 21-7, 21-9తో జూ జీ/జోహాన్ (సింగపూర్)పై గెలిచింది. 1982 తర్వాత ఆసియా క్రీడల్లో పురుషుల డబుల్స్‌లో భారత్‌కు ఇది తొలి పతకం. న్యూ ఢిల్లీ గేమ్స్‌లో లెరోయ్ దాసా/ప్రదీప్ గాంధే కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకున్నారు. సెమీస్‌లో ఆరోన్ చియా/సూ యికి (మలేషియా) సాత్విక్/చిరాగ్‌తో తలపడనున్నారు.

సెమీస్‌లో మహిళల ఓటమి

స్వర్ణ పతకమే లక్ష్యంగా బరిలోకి దిగిన హాకీ అమ్మాయిల కల చెదిరిపోయింది. సెమీఫైనల్లో ప్రపంచ 11వ ర్యాంకర్ చైనా 4-0తో ఏడో ర్యాంకర్ భారత్ కు షాకిచ్చింది. దాంతో ఆసియాడ్ లో స్థానం, పారిస్ ఒలింపిక్స్ లో బెర్త్ దక్కించుకోవాలన్న మన మహిళల ఆశలు అడియాసలయ్యాయి. కాంస్య పతకం కోసం భారత్‌ జపాన్‌తో తలపడనుంది.

సాఫ్ట్ టెన్నిస్‌లో ఔట్..

భారత మిక్స్‌డ్ డబుల్స్ జోడీలు రెండూ సాఫ్ట్ టెన్నిస్‌లో నిష్క్రమించాయి. నాలుగు జోడీలు ఆడిన గ్రూప్ ‘ఎఫ్’లో అనికేత్ పటేల్/రాగశ్రీ మూడు మ్యాచ్‌ల్లో ఒక మ్యాచ్‌లో మాత్రమే గెలిచి మూడో స్థానంలో నిలిచారు. మరో జోడీ జే మీనా/ఆధ్య తివారీ గ్రూప్ ‘ఎ’లో ఆడిన అన్ని మ్యాచ్‌ల్లోనూ ఓడి ఆఖరి స్థానానికి సమంగా నిలిచారు.

మారథాన్: పురుషుల మారథాన్‌లో మాన్‌సింగ్ (2గం.16ని.59సె.) ఎనిమిదో స్థానంలో నిలవగా, అప్చంగడ బెలియప్ప (2:20.52సె.) 12వ ర్యాంక్‌లో నిరాశపరిచాడు. చైనా స్వర్ణం, కాంస్యం, ఉత్తర కొరియా రజతం గెలుచుకున్నాయి.

ఈ రోజు జపాన్‌ను హాకీలో కలవండి

శుక్రవారం జరిగే స్వర్ణ పతక పోరులో పురుషుల హాకీ జట్టు జపాన్‌తో తలపడనుంది. సెమీస్ లో భారత్ కొరియాపై, జపాన్ చైనాపై విజయం సాధించాయి.

పురుషుల కబడ్డీ.. సెమీస్‌లో పాకిస్థాన్‌తో..

భారత పురుషుల కబడ్డీ జట్టు 56-30తో జపాన్‌ను ఓడించి నాలుగింటిలో నాలుగు మ్యాచ్‌లు గెలిచి గ్రూప్ ‘ఎ’ టాపర్‌గా నిలిచింది. శుక్రవారం జరిగే సెమీస్‌లో గ్రూప్ ‘బి’లో రెండో స్థానంలో ఉన్న పాకిస్థాన్ జట్టుతో భారత్ తలపడనుంది.

కానోయింగ్ మరియు కయాకింగ్‌లో సెమీస్ కోసం.

కెనోయర్లు మరియు కయాకర్లు తమ తమ విభాగాల్లో సెమీస్‌కు అర్హత సాధించారు. పురుషుల కెనోయింగ్‌లో విశాల్ కేవత్, మహిళల కయాకింగ్‌లో శిఖా చౌహాన్, పురుషుల కయాకింగ్‌లో హితేష్, శుభమ్ కేవత్ సెమీఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించారు.

చదరంగం..

పురుషుల టీమ్ విభాగంలో ఏడో రౌండ్‌లో టాప్ సీడ్ భారత జట్టు 2.5-1.5 తేడాతో వియత్నాంపై విజయం సాధించింది. రెండో సీడ్ మహిళల జట్టు కజకిస్థాన్‌తో 2-2తో డ్రా చేసుకుంది. ఏడో రౌండ్ తర్వాత పురుషులు, మహిళల జట్లు 11 మ్యాచ్ పాయింట్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-06T04:53:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *