మౌస్ మిల్క్ : వామ్..! లీటరు ఎలుక పాలు రూ. 18 లక్షలు..!!

ఒంటె పాలు మరియు గాడిద పాల కంటే ‘ఎలుక పాలు’ చాలా ఖరీదైనవి. ఎలుక పాలు ఏంటి.. అసలు ఎలుక చిన్నది.. దాని పాలను ఎలా సేకరించాలి..? ఎలుక పాలను ఎందుకు ఉపయోగిస్తారు?

మౌస్ మిల్క్ : వామ్..!  లీటరు ఎలుక పాలు రూ.  18 లక్షలు..!!

మౌస్ మిల్క్ అత్యంత ఖరీదైనది

మౌస్ మిల్క్ అత్యంత ఖరీదైనది: మనం ఉదయం లేవగానే ఒక కప్పు కాఫీ లేదా టీ తాగాలి. గేదె పాలు మరియు ఆవు పాలు వంటి పాలను మనం ఉపయోగిస్తాము. కానీ గేదె పాలు, ఆవు పాలు మాత్రమే కాకుండా మేక పాలు కూడా తీసుకుంటారు. పాలలాగే గేదె, ఆవు పాలను ఉపయోగిస్తాం. అయితే ఇప్పుడలా కాదు ఒంటె పాలు, గాడిద పాలకు కూడా పోషకాహారం ఉన్న పాలుగా డిమాండ్ పెరిగింది. ఎందుకంటే ఈ పాలల్లో పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. దీంతో ఈ పాలకు గిరాకీ పెరిగింది. వేల రూపాయలకు ఒంటె, గాడిద పాలను అమ్మడం సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతుంది.

అయితే ఒంటె పాలు, గాడిద పాలు చూసి కాస్త ఆశ్చర్యపోతే.. తాజా ‘మౌస్ మిల్క్’ కూడా వీటి కంటే ఖరీదైనదే. మరో మాటలో చెప్పాలంటే, ‘ఎలుక పాలు’ ధర ఉంది. మౌస్ మిల్క్ అంటే ఏమిటి? ఎలుక పాలను ఎందుకు ఉపయోగిస్తారు? పెద్ద పెద్ద సందేహాలు వస్తాయి, పోతాయి. మరి ఆ ‘ఎలుక పాలు’ విచిత్రం ఏంటో…దీన్ని దేనికి ఉపయోగిస్తారో తెలుసుకుందాం… ‘ఎలుక పాలు’ ధర వింటే మైండ్ బ్లాంక్ అవ్వాల్సిందే.

ఎందుకంటే ఒక లీటర్ ఎలుక పాలు 23 వేల యూరోలు అంటే దాదాపు రూ. 18 లక్షలు..!! ఏం జరుగుతోంది? మరి రేటు కూడా ఆ రేంజ్‌లో ఉంది. రూ.18 లక్షలు పెట్టుబడి పెడితే సింగిల్ బెడ్ రూమ్ ఇల్లు కొనుక్కోవచ్చు. మీరు మంచి వ్యాపారాన్ని ప్రారంభించవచ్చు. మూడు కిలోల కంటే ఎక్కువ బంగారాన్ని కొనుగోలు చేయవచ్చు. రూ. 18 లక్షలు అంటే చిన్న మొత్తం కాదు. రూ.200 కోట్లు ఇస్తే ఆశ్చర్యంగా ఉంది. 18 లక్షలంటే చిన్న జంతువు పాలేనా? ఎందుకంటే చిన్న జంతువులు పుట్టిన తర్వాత ఎలుక శరీరంలో పాల శాతం చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. మరి లీటర్ ఎలుక పాలను సేకరించాలంటే మాటలు కాదు..లీటర్ ఎలుక పాలు సేకరించాలంటే 40 వేల ఎలుకలు కావాలి..!

బతుకమ్మ 2023 : బతుకమ్మలోని ప్రతి పువ్వు యొక్క అర్థం, అందమైన పువ్వుల ఔషధ గుణాలు

ఇంతకీ ఈ ఎలుక పాలు దేనికి వాడతారు..? ఎందుకు..? విషయాలు చాలా ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. ఎలుక పాలను పరిశోధన కోసం ఉపయోగిస్తారు. సాధారణంగా, శాస్త్రవేత్తలు ఎలుకలు, కోతులు, పందులు, కుందేళ్ళు వంటి జంతువులపై ఏదైనా పరిశోధన చేస్తారు. కానీ ఎలుక పాలను శాస్త్రవేత్తలు పరిశోధన కోసం ఉపయోగిస్తారు. ఒక లీటరు పాలకు 40,000 ఎలుకలు అవసరం.

మలేరియా బ్యాక్టీరియాను చంపే మందులలో ఎలుక పాలను ఉపయోగిస్తారు. శాస్త్రవేత్తలు ఆవు పాలకు బదులుగా మౌస్ మిల్క్‌ను ఉపయోగిస్తున్నారు. గేదె పాల కంటే ఆవు పాలలో ఎక్కువ పోషకాలు ఉంటాయని, అయితే ఆవు పాలలో కంటే ఎలుక పాలలో నాలుగు రెట్లు ఎక్కువ పోషకాలు ఉన్నాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. అందుకే పరిశోధనలకు ఆవు పాలకు బదులు ఎలుక పాలను ఉపయోగిస్తున్నారు శాస్త్రవేత్తలు.

దీనికి కారణం కూడా ఉంది. ఇతర జంతువుల DNA కంటే ఎలుక DNA మరింత సమర్థవంతమైనది. ఇది మానవ శరీరానికి సంబంధించినది. ప్రయోగాన్ని నిర్వహించడానికి ఫలితాలను విశ్లేషించడం వారికి సులభం అవుతుంది. మలేరియాను నివారించడానికి పరిశోధనా సామగ్రిని తయారు చేయడానికి ఎలుక పాలను జన్యుపరంగా ఉపయోగిస్తారు. అందుకే ఎలుక పాలు చాలా ఖరీదైనవని పరిశోధనలో తేలింది.. సోషల్ మీడియాలో ఎలుకల పాల ధర వైరల్ అవుతోంది..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *