మళ్లీ ముఖేష్ నం.1 | మళ్లీ ముఖేష్ నెం.1

భారతదేశంలోని టాప్ 100 మంది సంపన్నుల జాబితాలో రిలయన్స్ చైర్మన్ మళ్లీ అగ్రస్థానంలో నిలిచారు

  • హిండెన్‌బర్గ్ నివేదిక కారణంగా అదానీ రెండో స్థానానికి పడిపోయింది

  • ఐదు తెలుగు కుటుంబాల జాబితాను ఫోర్బ్స్ విడుదల చేసింది

న్యూఢిల్లీ: రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్ చైర్మన్ ముఖేష్ అంబానీ ఈ ఏడాదికిగానూ భారత్‌లోని 100 మంది అత్యంత సంపన్నుల జాబితాలో మళ్లీ అగ్రస్థానానికి చేరుకున్నారు. ‘ఫోర్బ్స్ ఇండియా యొక్క 100 మంది సంపన్నుల జాబితా 2023’ ప్రకారం, అతను 9,200 కోట్ల డాలర్ల (రూ. 7.65 లక్షల కోట్లు) వ్యక్తిగత సంపదతో నంబర్ 1 స్థానాన్ని తిరిగి పొందాడు. గతేడాది జాబితాలో రెండో స్థానానికి పడిపోయిన సంగతి తెలిసిందే. కాగా, అదానీ గ్రూప్ అధినేత గౌతమ్ అదానీ ఈసారి రెండో స్థానానికి పడిపోయారు. హిండెన్‌బర్గ్ నివేదిక ఆరోపణల కారణంగా ఈ ఏడాది అదానీ కంపెనీల షేర్లు భారీగా పడిపోయాయి. దాంతో అదానీ ఆస్తులు గతేడాది 15.2 బిలియన్ డాలర్ల నుంచి 8.2 బిలియన్ డాలర్లు తగ్గి 6.8 బిలియన్ డాలర్లకు (రూ. 5.65 లక్షల కోట్లు) తగ్గాయి. 2022 జాబితాలో అత్యధిక సంపదను పొందిన అదానీ, ఈసారి అత్యధిక సంపదను (విలువ, శాతం పరంగా) కోల్పోయిన బిలియనీర్‌గా మిగిలిపోయాడు. అయితే, ధనవంతుల జాబితాలో ఆయన ఒక్క మెట్టు మాత్రమే దిగజారారు. ఈ జాబితా ప్రకారం అంబానీ, అదానీల మధ్య ఆస్తి అంతరం దాదాపు రూ.2 లక్షల కోట్లు. మరిన్ని విషయాలు..

  • హెచ్‌సిఎల్ టెక్ వ్యవస్థాపకుడు శివ్ నాడార్ (రూ. 2.44 లక్షల కోట్లు) 3వ స్థానంలో నిలిచారు. OP జిందాల్ గ్రూప్ చైర్మన్ సావిత్రి జిందాల్ (రూ. 1.99 లక్షల కోట్లు) 4వ స్థానం పొందారు. డిమార్ట్ సూపర్ మార్కెట్స్ వ్యవస్థాపకుడు రాధాకిషన్ దమానీ (రూ. 1.91 లక్షల కోట్లు) 5వ స్థానంలో ఉన్నారు.

  • సావిత్రి జిందాల్ దేశంలోనే అత్యంత సంపన్న మహిళగా అవతరించింది. అంతేకాదు కుబేరుల జాబితాలో టాప్ 5లో చేరిన మొదటి వ్యక్తి.

  • జూ సెరమ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌కు చెందిన సైరస్ పూనావాలా (6వ స్థానం), హిందూజా కుటుంబం (7వ స్థానం), సన్‌ఫార్మా చైర్మన్ దిలీప్ సంఘ్వీ (8వ స్థానం), కుమార మంగళం బిర్లా (9వ స్థానం), షాపూర్జీ పల్లోంజీ గ్రూప్‌కు చెందిన మిస్త్రీ కుటుంబం (10వ స్థానం)

  • ఈసారి జాబితాలో కొత్తగా ముగ్గురు చోటు దక్కించుకున్నారు. అరబిందో ఫార్మాకు చెందిన పీవీ రాంప్రసాద్ రెడ్డి కూడా ఉన్నారు.

  • గత జాబితాతో పోలిస్తే, ఈసారి వేదాంత ఛైర్మన్ అనిల్ అగర్వాల్, బైజస్ రవీంద్రన్, దివ్య గోకుల్‌నాథ్, ఇన్ఫోఎడ్జ్‌కి చెందిన సంజీవ్ బిచ్చందనీలతో సహా 8 మంది తమ స్థానాలను కోల్పోయారు.

  • జాబితాలో 9 మంది మహిళలు చోటు దక్కించుకున్నారు. వీరి మొత్తం సంపద 5,796 కోట్ల డాలర్లు.

  • జెరోధా సహ వ్యవస్థాపకుడు 37 ఏళ్ల నిఖిల్ కామత్ ఈ జాబితాలో అత్యంత పిన్న వయస్కుడు. డిఎల్‌ఎఫ్‌కి చెందిన 92 ఏళ్ల కెపి సింగ్ అత్యంత ధనవంతుడు.

  • జూ జాబితాలో అత్యధికంగా ఆరోగ్య సంరక్షణ మరియు తయారీ రంగాలకు చెందిన వారు ఒక్కొక్కరు 17 మంది ఉన్నారు.

తెలుగు సంపన్నుల జాబితా

ర్యాంక్ పేరు కంపెనీ సంపద (క్రిలియన్ డాలర్లు)

33 మురళీ దేవి దేవి ప్రయోగశాలలు 630

54 PP రెడ్డి, PV కృష్ణా రెడ్డి MEIL 405

75 డాక్టర్ రెడ్డీస్ కుటుంబం డాక్టర్ రెడ్డీస్ ల్యాబ్స్ 300

94 ప్రతాప్ సి రెడ్డి అపోలో హాస్పిటల్స్ 248

98 పివి రాంప్రసాద్ రెడ్డి అరబిందో ఫార్మా 235

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-13T05:23:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *