న్యూజిలాండ్ vs బంగ్లాదేశ్: కివీస్ హ్యాట్రిక్

బంగ్లాదేశ్‌కు భారీ విజయం

మిచెల్ మరియు విలియమ్సన్ హాఫ్ సెంచరీలు

చెన్నై: మూడో విజయంతో న్యూజిలాండ్ రెచ్చిపోయింది. శుక్రవారం జరిగిన మ్యాచ్‌లో బంగ్లాదేశ్‌ను ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో ఓడించిన కివీస్ పాయింట్ల పట్టికలో అగ్రస్థానాన్ని కైవసం చేసుకుంది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన బంగ్లాదేశ్ 20 ఓవర్లలో 245/9 పరుగులు చేసింది. ముష్ఫికర్ రహీమ్ (66) హాఫ్ సెంచరీ చేశాడు. ఫెర్గూసన్ 3 వికెట్లు, బౌల్ట్, హెన్రీ తలో 2 వికెట్లు తీశారు. అనంతరం న్యూజిలాండ్ 42.5 ఓవర్లలో 248/2 స్కోరు చేసి విజయం సాధించింది. డారిల్ మిచెల్ (89 నాటౌట్), కేన్ విలియమ్సన్ (78 రిటైర్డ్ హార్ట్), కాన్వే (45) టాప్ స్కోరర్లు. ఫెర్గూసన్ ‘ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’గా ఎంపికయ్యాడు.

కేన్ కెప్టెన్సీ ఇన్నింగ్స్: తొలి రెండు మ్యాచ్‌ల్లో దూకుడుగా కాకుండా కాస్త నిదానంగా ఆడిన న్యూజిలాండ్ మ్యాచ్‌ను ముగించింది. ఈ మ్యాచ్‌లో రవీంద్ర (9) ఆ జోరు చూపించలేకపోయాడు. కానీ కాన్వే మరియు మిచెల్‌తో కలిసి రెండు భాగస్వామ్యాలను నెలకొల్పిన విలియమ్సన్, జట్టును విజయానికి చేరువగా తీసుకెళ్లి, ఆపై హర్ట్‌ను రిటైర్డ్ చేశాడు. మరోవైపు హాఫ్ సెంచరీ చేసిన మిచెల్ షాట్లతో విజృంభించగా..ఫిలిప్స్ (16 నాటౌట్) విజయ తీరాలకు చేర్చాడు.

ఫెర్గూసన్ చిరునామాలు: కివీస్ బౌలర్లలో, ఫెర్గూసన్ ముఖ్యంగా ఫాస్ట్, షార్ట్ పిచ్ బంతులతో బెంగాల్ బ్యాటర్లకు పనిచెప్పాడు. అలాగే స్పిన్నర్లు సాంట్నర్, రచిన్‌లు చక్కటి బౌలింగ్‌తో కట్టడి చేశారు. ముస్తాఫిజుర్, షకీబల్ హసన్ చెరో వికెట్ తీశారు. ఇదిలా ఉండగా, ఎండలు, తీవ్రమైన ఎండలతో ఇబ్బంది పడిన షకీబ్ చికిత్స తీసుకోవాల్సి వచ్చింది.

మళ్లీ గాయపడిన కేన్..విలియమ్సన్ IPL సమయంలో ఫీల్డింగ్ చేస్తున్నప్పుడు కుడి మోకాలి గాయంతో బాధపడ్డాడు మరియు ఆ తర్వాత చాలా కాలం పాటు ఆటకు దూరమయ్యాడు. ప్రపంచకప్‌లో తొలి రెండు మ్యాచ్‌లు ఆడలేదు. కానీ పూర్తి ఫిట్‌నెస్ సాధించాక బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో మళ్లీ గాయపడ్డాడు. 38వ ఓవర్లో సింగిల్ తీసే క్రమంలో… బంగ్లాదేశ్ బంగ్లా ఫీల్డర్ విసిరిన బంతి కేన్ ఎడమ బొటన వేలికి బలంగా తాకింది. దాంతో ఫిజియో వచ్చి నొప్పులు తగ్గేందుకు మందు రాసి, కట్టు కూడా వేశారు. ఆ తర్వాత ఒక్క బంతి ఆడిన కివీస్ కెప్టెన్ నొప్పిని తట్టుకోలేక రిటైరయ్యాడు.

పిల్లల సందడి

మ్యాచ్ సందర్భంగా స్టేడియంలో బాలబాలికలు సందడి చేశారు. తమిళనాడు క్రికెట్ అసోసియేషన్ (TNCA) నగరంలోని వివిధ పాఠశాలలకు చెందిన 1750 మంది బాలబాలికలకు ఈ మ్యాచ్‌కు ఉచిత ప్రవేశం కల్పించి పిల్లల్లో క్రికెట్ పట్ల ఆసక్తిని కలిగించింది. వారికి స్నాక్స్, శీతల పానీయాలు కూడా ఏర్పాటు చేశారు. ఇదిలా ఉంటే, TNCA అదే వేదికపై జరిగే తదుపరి ప్రపంచ కప్ మ్యాచ్‌లకు నాలుగు వేల మంది పిల్లలకు ప్రవేశం కల్పిస్తుంది.

సారాంశం స్కోర్‌లు

బంగ్లాదేశ్: 50 ఓవర్లలో 245/9 (ముష్ఫికర్ 66, షకీబ్ 40, ఫెర్గూసన్ 3/49, బౌల్ట్ 2/45, హెన్రీ 2/58);

న్యూజిలాండ్: 42.5 ఓవర్లలో 248/2 (డారిల్ మిచెల్ 89 నాటౌట్, విలియమ్సన్ 78 రిటైర్డ్ హార్ట్, కాన్వే 45).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *