తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : ఒక్క అవకాశం ఇవ్వండి.. చేసి చూపిస్తాం అంటోంది కాంగ్రెస్

కర్ణాటకలో విజయంతో ఉత్సాహంగా ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీ తెలంగాణలో ఎలాగైనా అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవాలని పట్టుదలతో ఉంది.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : ఒక్క అవకాశం ఇవ్వండి.. చేసి చూపిస్తాం అంటోంది కాంగ్రెస్

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ 6 హామీలను నెరవేరుస్తామని హామీ ఇచ్చింది

తెలంగాణా అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023: వాగ్దానాలు చేయడం కాదు..వాటిని అమలు చేయడంలో తమకు సమానమని కాంగ్రెస్ పార్టీ అంటోంది. అధికారంలోకి వచ్చిన అన్ని రాష్ట్రాల్లో ఇచ్చిన హామీలను అమలు చేశామని.. తెలంగాణలోనూ అదే ఫార్ములాను అమలు చేస్తామని చెబుతున్నారు. తెలంగాణ ఇచ్చిన పార్టీగా రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ధి చేసే బాధ్యత కూడా తీసుకుంటామని ప్రకటించారు. తుక్కుగూడ సభలో ఇచ్చిన 6 హామీల నుంచి ములుగు విజయభేరి సభ వరకు హస్తం పార్టీ ఇదే తరహాలో ముందుకు సాగుతోంది. ఒక్క అవకాశం ఇవ్వండి.. చేసి చూపిస్తాం అనే నినాదం తీసుకున్న కాంగ్రెస్ తెలంగాణలో పాగా వేసేందుకు పూర్తి బలంతో ముందుకు సాగుతోంది.

కర్ణాటకలో విజయంతో ఉత్సాహంగా ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీ తెలంగాణలో ఎలాగైనా అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవాలని పట్టుదలతో ఉంది. తుక్కుగూడ సభ వేదికపై తెలంగాణకు 6 హామీలను ప్రకటించిన ఆమె.. ప్రజలను తనవైపు తిప్పుకునేందుకు ప్రయత్నాలు ప్రారంభించారు. ప్రత్యేక రాష్ట్రం ఇచ్చిన సోనియాతో హస్తం పార్టీ ఈ హామీలను ప్రకటించింది. అధికారంలోకి రాగానే అమలు చేస్తామని చెప్పారు. తెలంగాణను ప్రత్యేక రాష్ట్రంగా ప్రకటించడం ద్వారా కాంగ్రెస్ ఇచ్చిన హామీని నిలబెట్టుకుంటుందన్న సందేశాన్ని మరోసారి ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లారు.

తాజాగా ములుగులో జరిగిన కాంగ్రెస్ విజయభేరి సభలోనూ ఆ పార్టీ అగ్రనేతలు రాహుల్ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీ ఇదే వ్యూహాన్ని అనుసరించారు. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చిన అన్ని రాష్ట్రాల్లో ఇచ్చిన హామీలను అమలు చేస్తామని ప్రియాంక గాంధీ ప్రకటించారు. తెలంగాణ ప్రజల ఆశలు, ఆకాంక్షలు నెరవేరాలంటే కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రావాలని పిలుపునిచ్చారు.

అదే సమయంలో తెలంగాణలోని బీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం హామీలను విస్మరించిందని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ విమర్శించారు. దళితులకు మూడెకరాల భూమి, ఇంటికో ఉద్యోగం ఇస్తామన్న కేసీఆర్ హామీలు ఏమయ్యాయని ప్రశ్నించారు.

ఇది కూడా చదవండి: చావు నోట్లో తల పెడితే తెలంగాణ వస్తుంది, ఊరికే వచ్చి ఎవ్వరూ ఇవ్వలేరు – ప్రతిపక్షాలపై సీఎం కేసీఆర్ నిప్పులు చెరిగారు.

ఓ వైపు కేసీఆర్ ప్రభుత్వం చేయని పనులను ఎత్తిచూపుతూనే తాను అధికారంలోకి వస్తే చేస్తానని ప్రియాంక గాంధీ అన్నారు. అమరవీరుల కుటుంబాలను ఆదుకుంటామని.. కుటుంబంలో ఒకరికి ప్రభుత్వ ఉద్యోగం కల్పిస్తామని ఆమె తెలిపారు. ఏడాదిలోపు 2 లక్షల ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు భర్తీ చేస్తామని, యువతకు నిరుద్యోగ భృతి 4 వేల చొప్పున ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారు.

ఇది కూడా చదవండి: త్రిపుర గవర్నర్‌గా ఇంద్రసేనారెడ్డి.. ఆ విషయంలో తెలుగు రాష్ట్రాల నుంచి మూడో నేతగా..

అదే సమయంలో స్థానిక సమస్యలపై దృష్టి సారిస్తూ ప్రజలను తమవైపు ఆకర్షించే ప్రయత్నం చేశారు. సమ్మక్క-సారలమ్మ జాతరను జాతీయ పండుగగా గుర్తిస్తామని రాహుల్ గాంధీ ప్రకటించారు. పేద రైతులను ఆదుకుంటామని హామీ ఇచ్చారు.

ఇది కూడా చదవండి: ముఖ్యమంత్రి పదవి కోసం కాంగ్రెస్‌లో పెరుగుతున్న పోటీ, ఆరుగురు రేసులో ఉన్నారు

దళితులకు ప్రత్యేక రిజర్వేషన్లు, అంబేద్కర్ భరోసా పథకం కింద భూమి, ఇందిరమ్మ పథకంతో పాటు రూ.6 లక్షల రుణం ఇస్తామని ప్రియాంక ప్రకటించారు. పంటలకు మద్దతు ధర పెంచడంతో పాటు రూ. 15 వేలు, ఎకరాకు రూ. 12వేలు రైతులకు అందజేస్తామన్నారు. ఇచ్చిన హామీలను నెరవేర్చడంలో తమకు సాటి ఎవరూ లేరని కాంగ్రెస్ నేతలు ఇద్దరూ చెప్పుకునే ప్రయత్నం చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *