సంజయ్ రౌత్: మోహన్ భగవత్ జీ.. ‘భారత్’ కూటమికి మద్దతు..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-24T15:15:11+05:30 IST

దేశంలో ప్రజాస్వామ్యాన్ని పరిరక్షించేందుకు రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్ సంఘ్) చీఫ్ మోహన్ భగవత్ ‘భారత్’ సంకీర్ణానికి మద్దతు ఇవ్వాలని శివసేన ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వర్గం నాయకుడు సంజయ్ రౌత్ అన్నారు. నేడు ప్రజాస్వామ్యం ప్రమాదంలో పడిందన్నారు.

సంజయ్ రౌత్: మోహన్ భగవత్ జీ.. 'భారత్' కూటమికి మద్దతు..!

ముంబై: దేశంలో ప్రజాస్వామ్యాన్ని పరిరక్షించేందుకు రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్ సంఘ్ (ఆర్‌ఎస్‌ఎస్) చీఫ్ మోహన్ భగవత్ ‘భారత్’ కూటమికి మద్దతు ఇవ్వాలని శివసేన ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వర్గం నాయకుడు సంజయ్ రౌత్ అన్నారు. నాగ్‌పూర్‌లో జరిగిన ‘విజయదశమి ఉత్సవ్’లో భగవత్ వ్యాఖ్యల నేపథ్యంలో, సంజయ్ రౌత్ భారతదేశం ముందుకు సాగడం ఇష్టం లేని కొంతమంది ప్రపంచంలో మరియు భారతదేశంలో ఉన్నారని తాజా సూచన చేశారు.

మోహన్ భగవత్ వ్యాఖ్యలు ప్రతిపక్షాలను ఉద్దేశించి చేసినట్లయితే, అతను మొదట ఇండియా బ్లాక్‌లో చేరాలని, ఎందుకంటే ప్రజాస్వామ్యం నేడు ప్రమాదంలో ఉందని రౌత్ అన్నారు. విభిన్న భావజాలాలు కలిగిన వ్యక్తులు భారతదేశ కూటమిని ఏర్పాటు చేసి, నియంతృత్వానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడటానికి సిద్ధమైనప్పుడు, మోహన్ భగవత్ కూడా దేశాన్ని, ప్రజాస్వామ్యాన్ని మరియు రాజ్యాంగాన్ని రక్షించడానికి భారతదేశ కూటమికి మద్దతు ఇవ్వాలనుకున్నారు. దేశంలో ఎమర్జెన్సీ ఉన్నప్పుడు సంఘ్ నాయకులు జైలులో ఉన్నారని, అందరూ తమ అభిప్రాయాలను పంచుకున్నారని, ఆ తర్వాత జనతా పార్టీని స్థాపించి నియంతృత్వ పాలనకు చరమగీతం పాడారని అన్నారు. ‘‘అప్పట్లో జైలులో ఉన్న లాల్ కృష్ణ అద్వానీ ఇప్పటికీ మన మధ్యే ఉన్నారని తెలియకుంటే.. అటల్ బిహారీ వాజ్ పేయి కూడా జైలుకు వెళ్లారని.. జయప్రకాశ్ నారాయణ్ సహా పలువురు తమ అభిప్రాయాలను పంచుకున్నారు.. ఇది దౌర్భాగ్యం. మోహన్ భగవత్ ఈ విషయాలు చెప్పాల్సిన దేశం” అని రౌత్ అన్నారు.

మోహన్ భగవత్ మణిపూర్ అంశాన్ని ప్రస్తావించడంపై రౌత్ మాట్లాడుతూ, లడఖ్‌లోని భారత భూభాగాన్ని చైనా ఆక్రమించడాన్ని ‘ఇండియా’ కూటమి తరచుగా ప్రశ్నిస్తుందని గుర్తు చేశారు. మీరు (మోహన్ భగవత్) మణిపూర్ గురించి మాట్లాడేటప్పుడు, మీరు లడఖ్ గురించి కూడా మాట్లాడాలని, ఈ రోజు దసరా, పవిత్రమైన రోజు, ప్రతి ఒక్కరూ నిజాలు మాట్లాడాలని ఆయన అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-24T15:15:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *