క్రేజీ.. క్రేజీ.. క్రికెట్

వన్డే ప్రపంచకప్‌కు వీక్షకుల సంఖ్య భారీగా పెరిగింది

స్టార్ స్పోర్ట్స్ ఛానెల్ మరియు డిస్నీ హాట్ స్టార్ ప్రస్తుత ప్రపంచ కప్ మ్యాచ్‌లను ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేస్తున్నాయి. 2019 ప్రపంచకప్‌తో పోలిస్తే, వీక్షకుల సంఖ్య భారీగా 22 శాతం పెరిగింది. టోర్నీలో తొలి 11 మ్యాచ్‌లను 26.8 కోట్ల మంది వీక్షించారు. వీరిలో 9.6 కోట్ల మంది 22-40 ఏళ్ల మధ్య వయస్సు గల యువ వర్కింగ్ ప్రొఫెషనల్స్. మొహాలీలో భారత్-పాక్ మ్యాచ్‌ను 3.5 కోట్ల మంది టీవీలో వీక్షించారు. ధర్మశాల వేదికగా భారత్, న్యూజిలాండ్ మధ్య జరిగిన మ్యాచ్‌ను 4.3 కోట్ల మంది వీక్షించారని డిస్నీ హాట్ స్టార్ ప్రకటించింది. 2022 సాకర్ ప్రపంచకప్‌లో ఫ్రాన్స్ మరియు అర్జెంటీనా మధ్య జరిగిన మ్యాచ్‌ను వీక్షించిన 3.2 కోట్ల మంది కంటే ఇది చాలా ఎక్కువ. 2019లో ఇంగ్లండ్‌లో జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్ విషయానికొస్తే.. తొలి 11 మ్యాచ్‌లను 9.8 కోట్ల మంది వీక్షించారు. ఈ నెల 29న లక్నోలో భారత్, ఇంగ్లండ్ జట్ల మధ్య మ్యాచ్ జరగనుంది. ఢిల్లీ నుండి లక్నోకి విమాన ఛార్జీ ఎంతో తెలుసా? రూ.80 వేలు! అహ్మదాబాద్‌లో పాకిస్థాన్‌తో మ్యాచ్ చూసేందుకు హోటల్ గదులు లేకపోవడంతో చాలా మంది రోగులుగా ఆసుపత్రుల్లో చేరారు. అక్కడి నుంచి స్టేడియానికి వెళ్లి మ్యాచ్‌ను వీక్షించారు. ఈసారి ప్రపంచకప్ అభిమానుల్లో ఏ స్థాయిలో క్రేజ్ ఉందో చెప్పడానికి ఇవే ఉదాహరణలు!!

లేజర్ షోలు.. సినిమా పాటల బృందగానం!

ఇప్పటికే 20 రోజులు గడిచినా.. సగం మ్యాచ్‌లు ముగిసే సరికి ప్రపంచకప్-2023 వేదికగా నిలిచింది. క్రికెట్ అభిమానులు టీ-20 సరదాలో మునిగి తేలుతున్న రోజుల్లో అభిమానులు ఈ స్థాయిలో ‘వన్ డే ఫన్’లో మునిగితేలడం ఆశ్చర్యం కలిగిస్తోంది! మొదటి 15, చివరి 10 ఓవర్లే బెస్ట్.. మధ్యలో 25 ఓవర్లు వృధా. మూడేండ్లకు పైగా స్కోర్లు.. ఛేజింగ్‌లు సాధారణమయ్యాయి! సెంచరీల మీద సెంచరీలు నమోదవుతున్నాయి. ఉప్పల్‌లో జరిగిన పాక్-శ్రీలంక మ్యాచ్‌లో ఇరు జట్లకు చెందిన రెండు వందల మంది ఆటగాళ్లు ట్రిపుల్ డిజిట్ స్కోర్‌లతో రెచ్చిపోయారు! మంగళవారం టోర్నీలో 23 మ్యాచ్‌ల్లో 18 సెంచరీలు నమోదయ్యాయి!! హోరాహోరీగా సాగుతున్న మ్యాచ్‌ల్లో ఆటగాళ్ల విన్యాసాలను నేరుగా చూసేందుకు అభిమానులు మైదానాలకు తరలివస్తున్నారు. దీంతో స్టేడియంలు ప్రేక్షకులతో కిటకిటలాడుతున్నాయి. అహ్మదాబాద్‌లోని మోదీ స్టేడియంలో భారత్-పాక్ మ్యాచ్‌ను 1.32,000 మంది సీటింగ్ కెపాసిటీ తగ్గకుండా వీక్షించడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. మా జట్టు ఆడని మ్యాచ్‌లను కూడా ఆదరిస్తున్నారు. హైదరాబాద్‌లో పాకిస్థాన్-శ్రీలంక మధ్య జరిగిన మ్యాచ్‌కు 25,000 మంది, నిన్న చెన్నైలో పాకిస్థాన్-ఆఫ్ఘనిస్థాన్ మధ్య జరిగిన మ్యాచ్‌కు 23,000 మంది హాజరయ్యారు. స్టేడియాల్లో మునుపెన్నడూ చూడని దృశ్యాలు చూస్తున్నాం! మ్యాచ్ రెండో అర్ధభాగంలో, డ్రింక్స్ విషయంలో లేజర్ షోలు కట్టివేయబడతాయి. మొబైల్ టార్చ్‌ల మధ్య ఫ్లడ్‌లైట్లు కొద్దికొద్దిగా వెలుగుతూ ప్రేక్షకులను కొత్త ప్రపంచంలోకి తీసుకెళ్తాయి. అలాగే.. ఆట మధ్యలో వినిపించే బాలీవుడ్, టాలీవుడ్ పాటలు కూడా రెచ్చిపోతుంటాయి.

ఆఫ్ఘన్‌ అంతా అనుకున్నారు!

రొటీన్‌కి భిన్నంగా ట్విస్ట్‌లతో ఆడడం సరదాగా ఉండదా? వారికి ఈ ప్రపంచంలో ఏమీ లేదు. సంచలన ఫలితాలతో మెగా టోర్నీ ఉత్కంఠగా సాగుతోంది. క్రికెట్ కిడ్ నెదర్లాండ్స్ పాయింట్ల పట్టికలో ఖాతా తెరుస్తుందని ఎవరు ఊహించారు? క్రికెట్ మడపుటేనుగు దక్షిణాఫ్రికాను ఓడించి డచ్ జట్టు కంగుతింది! అన్ని తరువాత, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ అద్భుతాలు చేస్తోంది. భారత ఉపఖండానికి చెందిన ఈ యువ జట్టు ఇప్పటికే రెండు సంచలన విజయాలు సాధించి ఔరా అనిపించింది. డిఫెండింగ్‌ చాంపియన్‌ ఇంగ్లండ్‌ 69 పరుగులతో, మాజీ చాంపియన్‌ పాకిస్థాన్‌పై 8 వికెట్ల తేడాతో ఓడింది. 5 మ్యాచ్‌ల్లో 2లో 4 పాయింట్లు గెలిచి 6వ స్థానంలో నిలిచిన ఆఫ్ఘనిస్థాన్.. శ్రీలంక, నెదర్లాండ్స్‌పై ఈ జోరును రాబోయే మ్యాచ్‌ల్లోనూ కొనసాగించవచ్చు! ఇక.. ఏకంగా ఈ విజయాలు సాధించిన అఫ్గాన్ జట్టు.. టోర్నీకి సిద్ధమైంది. ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తాలిబన్ల ఆధీనంలో ఉండటంతో ఆ దేశ ఆటగాళ్లు ఇతర దేశాల్లో ప్రాక్టీస్ చేస్తూ, లీగ్‌లు ఆడుతూ తాజా ప్రపంచకప్ కోసం భారత్ వచ్చారు. ఆఫ్ఘన్ క్రికెటర్లు దేశం కోసం ఆడటమే కాకుండా దేశ ప్రజల సంక్షేమం కోసం కూడా ఆలోచిస్తున్నారు. ఢిల్లీలో ఇంగ్లండ్‌ను ఓడించిన అనంతరం ఆఫ్ఘనిస్థాన్ స్పిన్నర్ రషీద్ ఖాన్ మాట్లాడుతూ.. ‘ఈ విజయం మన దేశ భూకంప బాధితులకు అంకితం.. ఏళ్ల తరబడి చిరునవ్వు మరచిపోయిన వాళ్లంతా ఈ విజయంతో ఒకింత ఆనందాన్ని పొందుతారని’ అన్నాడు.

అజేయ రోహిత్ సేన

ప్రపంచకప్‌లో భారత జట్టు ప్రదర్శన కూడా అభిమానుల్లో టోర్నీపై ఆసక్తిని పెంచింది. ఈ టోర్నీలో ఆడిన ఐదు మ్యాచ్‌ల్లోనూ భారత జట్టు విజయం సాధించింది. ఇందులో బలమైన ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్ మరియు పాకిస్థాన్ జట్లు ఉన్నాయి. ఏ ఒక్క ఆటగాడిపైనా జట్టు ఆధారపడకపోవడం, రిజర్వ్ బెంచ్ కూడా పటిష్టంగా ఉండడం భారత జట్టుకు సానుకూలాంశాలు. ఫలితంగా 1983, 2011 తర్వాత టీమ్ ఇండియా మూడోసారి ప్రపంచకప్ గెలుస్తుందని విశ్లేషణలు చెబుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *