మధ్యప్రదేశ్‌లో టిక్కెట్ల హడావుడి! | మధ్యప్రదేశ్‌లో టిక్కెట్ల హడావుడి!

తిరుగుబాటుకు భయపడుతున్న బీజేపీ, కాంగ్రెస్..

ఇతర పార్టీలకు ఫిరాయింపులు

అగ్రనేతల్లో ఆందోళన

భోపాల్, అక్టోబర్ 24: మధ్యప్రదేశ్‌లో ప్రధాన పార్టీలైన బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లు తిరుగుబాట్లతో సతమతమవుతున్నాయి. అసెంబ్లీ టిక్కెట్లు దక్కని నేతలు పెద్దఎత్తున తమ సత్తా చాటుతున్నారు. కొందరు ఇతర పార్టీల్లోకి ఫిరాయిస్తున్నారు. ప్రధానంగా బీజేపీ ఈసారి ముగ్గురు మంత్రులతో సహా 32 మంది సిట్టింగ్‌లకు టిక్కెట్లు నిరాకరించింది. మొత్తం 230 అసెంబ్లీ స్థానాలకు గాను 228 స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. గుణ, విదిష ఇంకా ఖరారు కాలేదు. చంబల్ ప్రాంతంలో మంచి పలుకుబడి ఉన్న మాజీ ఐపీఎస్ అధికారి రుస్తుం సింగ్ (78) టికెట్ దక్కకపోవడంతో బీఎస్పీలో చేరారు. భోపాల్ (సౌత్ వెస్ట్) టిక్కెట్టుకు చెందిన మాజీ మంత్రి ఉమాశంకర్ గుప్తా (71) ఆసుపత్రి పాలయ్యారు. గత ఎన్నికల్లో అక్కడ 6 వేల ఓట్ల తేడాతో ఓడిపోయారు. ఇప్పుడు భగవాన్ దాస్ సబ్నానీని పక్కన పెట్టి టికెట్ ఇచ్చారు. దీంతో ముగ్గురు కార్పొరేటర్లు సహా 200 మంది బీజేపీ సభ్యులు పార్టీకి రాజీనామా చేశారు. అలాగే మధ్యప్రదేశ్ బీజేపీ మాజీ అధ్యక్షుడు నందకుమార్ చౌహాన్ కుమారుడు హర్షవర్ధన్ చౌహాన్ తనకు ఖాండ్వా టికెట్ రాకపోవడంతో తన అనుచరులతో కలిసి పెద్దఎత్తున నిరసన చేపట్టారు. నందకుమార్ మృతితో ఖాండ్వా లోక్‌సభ ఉప ఎన్నికలో హర్షవర్ధన్‌కు టికెట్ ఇవ్వలేదు. మాజీ మంత్రులు రంజానా బాఘేల్, పరాస్ జైన్, మాజీ ఎమ్మెల్యే రసాల్ సింగ్ కూడా తిరుగుబాటు చేశారు. కనీసం 20 చోట్ల నిరసనలు జరుగుతున్నాయని బీజేపీ నేత ఒకరు తెలిపారు. జబల్‌పూర్‌ నార్త్‌ సీటులో అభిలాష్‌ పాండేకు టికెట్‌ ఇవ్వనందుకు కేంద్ర మంత్రి, రాష్ట్ర బీజేపీ ఇన్‌ఛార్జ్‌ భూపేంద్ర యాదవ్‌ గార్డుపై కార్యకర్తలు గత శనివారం దాడి చేశారు.

కమల్‌నాథ్ నివాసం వద్ద ఆందోళన..

సోమవారం పీసీసీ అధ్యక్షుడు, మాజీ సీఎం కమల్‌నాథ్‌ నివాసం ఎదుట సుజల్‌పూర్‌, హోషంగాబాద్‌ నియోజకవర్గాల కాంగ్రెస్‌ కార్యకర్తలు ఆందోళనకు దిగారు. అంతకుముందు రోజు కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే మురళీ మోర్వాల్ 50 మంది అనుచరులతో కలిసి అక్కడ నిరసనకు దిగారు. ఓ కార్యకర్త ఆత్మహత్యకు కూడా ప్రయత్నించాడు. మరో కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే అజాబ్‌సింగ్ కుష్వాహా తిరుగుబాటు చేసి బీఎస్పీ టికెట్‌పై సుమావలి నుంచి పోటీ చేయనున్నారు. ఇదే పార్టీ తరపున మాజీ ఎంపీ గజేంద్రసింగ్ రాజుఖేడి, నసీర్ ఇస్లాం, కేదార్ కంసన కూడా పోటీ చేయనున్నారు. రెబల్స్‌ను బుజ్జగించడంలో ఇరు పార్టీల నాయకత్వాలు విఫలమయ్యాయని రాజకీయ విశ్లేషకుడు దినేష్ గుప్తా వ్యాఖ్యానించారు. అంతా హైకమాండ్ చూసుకుంటుందని చెప్పారు. కానీ సర్వేలను పక్కనబెట్టి.. జాబితా తయారీని రాష్ట్ర నేతలు ప్రభావితం చేశారని.. అందుకే తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేస్తున్నారని పేర్కొంటున్నారు.

తిరుగులేని ఓటమి!

ఇండోర్: 35 ఏళ్లలో 18 సార్లు ఎన్నో ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి డిపాజిట్ కూడా దక్కించుకోని వ్యక్తి.. ఎలాంటి కలవరం లేకుండా.. మొహమాటం లేకుండా మరోసారి పోటీ చేస్తానన్నారు. అతను మధ్యప్రదేశ్‌కు చెందిన 63 ఏళ్ల పర్మానంద్ తోలానీ రియల్ ఎస్టేట్ వ్యాపారి. ఇండోర్ మునిసిపల్ ఎన్నికలతో సహా అసెంబ్లీ మరియు పార్లమెంట్ ఎన్నికలకు కూడా పరమానంద్ స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా పోటీ చేశారు. 35 ఏళ్లలో మొత్తం 18 సార్లు ఎన్నికల బరిలో నిలిచారు. అయితే ఏ ఎన్నికల్లోనూ డిపాజిట్‌ కూడా రాబట్టలేకపోయారు. అయినా ఎక్కడా నిరాశ లేదు. అంతేకాదు ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన ప్రతిసారీ తనలో ఆత్మవిశ్వాసం రెట్టింపు అవుతుందని అంటున్నారు. ఇటీవల జరిగిన మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు పరమానంద్ మరోసారి సిద్ధమయ్యారు. ఇండోర్-4 శాసనసభ స్థానానికి స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా పరమానంద్ సోమవారం నామినేషన్ దాఖలు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-25T02:23:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *