నవీన్ వారసుడా.. పాండియన్? | నవీన్ వారసుడా.. పాండియన్?

తదుపరి చీఫ్‌గా బీజేడీ ప్రచారం..

సీఎం సీటు కూడా ఆయనదేనన్న చర్చ సాగుతోంది. సీఎం తన వారసుడిని ప్రకటించలేదు

పూర్తి నాయకుడిగా మాజీ IAS

పార్టీతో సహా పాలనపై పట్టు బిగిస్తున్నారు

ఒడిశా ప్రజలు తమిళుడిని తమ నాయకుడిగా అంగీకరిస్తారా అనేది ప్రశ్న

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 25: తమిళనాడుకు చెందిన తాజా మాజీ ఐఏఎస్ అధికారి వీకే పాండియన్ ఒడిశా అధికార పార్టీ బిజూ జనతాదళ్ (బీజేడీ) అధినేత, సీఎం నవీన్ పట్నాయక్ రాజకీయ వారసుడిగా మారనున్నారా? పాండ్యన్ తదుపరి BJD చీఫ్? అంటే.. అవుననే అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు. వీకే పాండియన్ ఇటీవలే ఐఏఎస్ ఉద్యోగానికి రాజీనామా చేసి, ఆ వెంటనే కీలకమైన ‘5టీ, నబీన్ ఒడిశా’ కార్యక్రమానికి చైర్మన్‌గా నియమితులై కేబినెట్ హోదా పొందిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ నియామకం కీలకమని విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు. పాండియన్ నేరుగా సీఎం నవీన్ పట్నాయక్‌కు నివేదించనున్నారు. అయితే బీజేడీ చీఫ్‌గా నవీన్ పట్నాయక్‌కు మద్దతు పలికిన ఒడిశా ప్రజలు తమిళుడైన వీకే పాండియన్‌కు ఎంతవరకు మద్దతు ఇస్తారు? నాయకుడిగా ఆయన్ను ఎంత వరకు సొంతం చేసుకుంటారనేది ఇప్పుడు మిలియన్ డాలర్ల ప్రశ్నగా మారింది.

ఈ బంధం దృఢమైనది!

2002లో 28 ఏళ్ల వయసులో ఐఏఎస్ అధికారి అయిన వీకే పాండియన్ తమిళనాడుకు చెందినవారు. ఒడిశాలోని క్రేంద్రపరా జిల్లాకు చెందిన సుజాత తన బ్యాచ్‌మేట్‌ను వివాహం చేసుకుంది. తక్కువ కాలంలోనే గంజాం జిల్లా కలెక్టర్‌గా నియమితులయ్యారు. ఇది కూడా సీఎం నవీన్ పట్నాయక్ సొంత నియోజకవర్గం కావడంతో పాండియన్, సీఎం నవీన్ మధ్య బలమైన బంధం ఉంది. ప్రధానిని కలిసేందుకు సీఎం ఢిల్లీ వెళ్లినప్పుడు పాండియన్ కూడా అక్కడే ఉన్నారు. 2011లో పాండియన్‌ను సీఎం ప్రైవేట్‌ కార్యదర్శిగా కూడా నియమించారు. ఈ హోదాలో, అతను తన పర్యవేక్షణలో BJD కార్యకలాపాలకు కూడా నాయకత్వం వహించాడు. బీజేడీ నేతలకు సూచనలు, అనుమతులు ఇచ్చేది పాండ్యన్ అయితేనే ఆయనకు పార్టీపై గట్టి పట్టున్న విషయం అర్థమవుతుంది. పాండియన్‌ వీఆర్‌ఎస్‌కు దరఖాస్తు చేసుకున్న మూడు రోజుల్లోనే ఆమోదం పొంది ఆయనకు వెంటనే కేబినెట్ హోదాతోపాటు కీలక బాధ్యతలు అప్పగించడం అందరినీ ఆశ్చర్యానికి గురి చేసింది. బీజేడీలో సీనియర్ నేతలు ఉన్నప్పటికీ వారందరినీ పక్కన పెట్టి పాండియన్ పై చేయి చేసుకోవడం చర్చనీయాంశమైంది.

నిజాయితీ, సామర్థ్యం..

వీకే పాండియన్ నిజాయితీ, సామర్థ్యం, ​​సమర్థత సీఎం నవీన్‌కు నచ్చాయి. అందుకే వారు అతనిని అంతగా ప్రేమిస్తారు. అలాంటి గుణాలున్న వ్యక్తికి నవీన్ కూడా పాతుకుపోతున్నాడు’’ అని ప్రముఖ రాజకీయ నాయకుడు, సైన్స్ ప్రొఫెసర్ బ్రహ్మానంద సత్పతి అన్నారు. అలాగే నవీన్ పట్నాయక్ రాజకీయ గురువు పరిమోహన్ మహాపాత్ర 2012లో తిరుగుబాటు చేశారు. సీఎం నవీన్ లండన్‌లో ఉన్నప్పుడు ఆయన పదవిని లాక్కోవాలని ప్రయత్నించారు. ఈ సమయంలో పాండియన్‌ కీలకపాత్ర పోషించారని, నవీన్‌ పదవికి దూరమయ్యారని, అప్పటి నుంచి పాండియన్‌, నవీన్‌ల మధ్య బంధం మరింత బలపడిందని సత్పతి అన్నారు.నవీన్‌ తర్వాత?

నవీన్ పట్నాయక్ వయసు 77 ఏళ్లు. అతను తరచుగా అనారోగ్యంతో ఉంటాడు. పైగా అతను అవివాహితుడు. ఈ నేపథ్యంలో నవీన్ తర్వాత ఎవరు? అనే ప్రశ్న ప్రజల్లో వినిపిస్తోందని బీజేడీ నేత ఒకరు వ్యాఖ్యానించారు. అయితే ఆ బాధ్యత తీసుకోవడానికి నవీన్ కుటుంబం నుంచి ఎవరూ ముందుకు రావడం లేదు. 3-4 రోజులుగా పాండియన్ పేరు వినిపిస్తోందని, నవీన్‌ను ఆయన భర్తీ చేయగలరని మరో ప్రముఖ జర్నలిస్టు దిలీప్ బైసోయ్ అన్నారు.

2024లో తేలుతోంది!

పాండియన్ రాష్ట్రంలోని 30 జిల్లాల్లో విస్తృతంగా పర్యటించి అన్ని అంశాలపై అవగాహన పెంచుకున్నారని, ప్రజా సమస్యలకు పరిష్కారాలు కనుగొన్నారని దిలీప్ బైసోయ్ తెలిపారు. బీజేడీ విషయానికి వస్తే పాండియన్‌ను ప్రశ్నించేవారే లేరని వ్యాఖ్యానించారు. “పాండ్యన్ తమిళుడు అయినప్పటికీ, అతనికి తమిళం కంటే ఒడియాపై మంచి పట్టు ఉంది. పైగా, అతను ఒడిషా అల్లుడు. అతను 20 సంవత్సరాలకు పైగా రాష్ట్రానికి సేవ చేశాడు. చాలా మంది రాజకీయ నాయకుల కంటే ప్రజలను ఆకర్షించగల వాగ్ధాటి అతనికి ఉంది. కాబట్టి తమిళ-ఒడియా చర్చ అప్రస్తుతం.. 2024లో జరిగే ఎన్నికలు చాలా కీలకం.. ఇందులో పాండియన్ కీలక పాత్ర పోషిస్తారని దిలీప్ వ్యాఖ్యానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-26T04:28:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *