టీమ్ ఇండియా: చిక్కుల్లో టీమిండియా మాజీ కోచ్.. అడుక్కునే పరిస్థితి..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-26T18:36:52+05:30 IST

ఆస్ట్రేలియా దిగ్గజం గ్రెగ్ చాపెల్ గతంలో టీమిండియా కోచ్‌గా పనిచేశాడు. అయితే ఇప్పుడు ఆర్థిక ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్నాడు. కాబట్టి అతని స్నేహితులు నిధులు సేకరించి సహాయం చేసే పనిలో ఉన్నారు.

టీమ్ ఇండియా: చిక్కుల్లో టీమిండియా మాజీ కోచ్.. అడుక్కునే పరిస్థితి..!!

ఇప్పటివరకు టీమ్ ఇండియాలో అత్యంత వివాదాస్పద కోచ్ ఎవరని అభిమానులను అడిగితే.. గ్రెగ్ చాపెల్ ఒక్కటే చెప్పే మాట. అతడి పాలనలో టీమిండియా ఎంత దారుణంగా మారిందో ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. గంగూలీ, టెండూల్కర్‌, ద్రవిడ్‌, లక్ష్మణ్‌ వంటి సీనియర్‌ ఆటగాళ్ల మధ్య విభేదాల కారణంగా జట్టు చిన్నాభిన్నమై పతనానికి దారితీసింది. ఆస్ట్రేలియన్ క్రికెట్‌తో పోలిస్తే భారత క్రికెట్ గొప్పగా ఉండదని అనుకోలేదు, కానీ ఇంత పేలవమైన కోచ్‌లో టీమ్ ఇండియా 2007 ప్రపంచకప్‌లో ఘోరంగా ఆడింది. ఈ విమర్శల కారణంగా, BCCI గ్రెగ్ చాపెల్‌ను తొలగించి, టామ్ మూడీని రంగంలోకి దించింది. కట్ చేస్తే ప్రస్తుతం ఆస్ట్రేలియన్ లెజెండ్ గా పేరు తెచ్చుకున్న గ్రెగ్ చాపెల్ ఆర్థిక ఇబ్బందులతో సతమతమవుతున్నాడు. కాబట్టి అతని స్నేహితులు నిధులు సేకరించి సహాయం చేసే పనిలో ఉన్నారు.

సాధారణంగా దిగ్గజ క్రికెటర్లతో సహా మాజీ క్రికెటర్లు విలాసవంతమైన జీవితాన్ని గడుపుతారు. కానీ గ్రెగ్ చాపెల్ తన తప్పు లేకుండా ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో ఉన్నాడు. దీంతో సహచర క్రికెటర్లలా బతకలేకపోతున్నాడు. ఈ అంశంపై గ్రెగ్ చాపెల్ కూడా స్పందించారు. తాను దిక్కుతోచని స్థితిలో లేనని, అయితే ఇతర ఆటగాళ్లకు అందుతున్న ప్రయోజనాలు ఆనాటి క్రికెటర్లకు అందడం లేదన్నారు. క్రికెట్ ఆడిన ప్రతి వ్యక్తి విలాసవంతమైన జీవితం గడపాలని అనుకుంటారని.. కానీ వారు అలా ఉండరని పేర్కొన్నాడు.

ఒక నివేదిక ప్రకారం, గత వారం మెల్‌బోర్న్ క్రికెట్ గ్రౌండ్‌లో జరిగిన సమావేశంలో స్నేహితులు GoFundMe పేజీని సృష్టించినప్పుడు గ్రెగ్ చాపెల్ అయిష్టంగానే అంగీకరించారు. గ్రెగ్ చాపెల్ సోదరులు ఇయాన్ చాపెల్ మరియు ట్రెవర్ చాపెల్ కూడా సమావేశానికి హాజరయ్యారు. రిటైర్మెంట్ తర్వాత ప్రొఫెషనల్ క్రికెట్‌లో భాగమైనప్పటికీ ఆర్థిక ఇబ్బందులను ఎదుర్కొంటున్న ఏకైక క్రికెటర్ అతనే అని గ్రెగ్ చాపెల్ వివరించాడు. నిజానికి తన స్నేహితులు సేకరించిన నిధులను తన కోసమే కాకుండా తన కాలంలో క్రికెట్ ఆడి కష్టాల్లో ఉన్న వారి కోసం కూడా ఖర్చు చేస్తానని చెప్పాడు. తన సహకారంతో నేడు ఉన్నత స్థాయికి ఎదిగిన క్రికెటర్లు తన పాత్రను గుర్తిస్తారనే నమ్మకం ఉందన్నారు. అటు చాపెల్ ఫౌండేషన్‌ని అతని స్నేహితుడు దర్శక్ మెహతా నడుపుతున్నారు. ఈ ఫౌండేషన్ ద్వారా సేకరించిన డబ్బులో 100 శాతం పేద కుటుంబాలకు పంపిణీ చేయబడుతుందని చాపెల్ స్నేహితుడు పీటర్ మలోనీ చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-26T18:36:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *