చిన్నా మూవీ రివ్యూ

ఇరవై ఏళ్ల సిద్ధార్థ్ ప్రయాణం. అన్ని భాషల్లోనూ సినిమాలు చేశాడు. ప్రతి ప్రదేశానికి దాని స్వంత గుర్తింపు ఉంటుంది. నిర్మాతగా కూడా పేరు తెచ్చుకున్నాడు. ఇంత సుదీర్ఘ అనుభవం ఉన్న సిద్ధార్థ్… “ఇది నా డ్రీమ్ ప్రాజెక్ట్.. ఇంతకంటే మంచి సినిమా తీయలేను.. ఈ సినిమా కూడా మీకు నచ్చకపోతే.. నేను నిన్ను చూడను’’. “చిన్న` విషయాల్లో సిద్ధూ అంత కాన్ఫిడెన్స్ చూపించాడు. ఈ సినిమా చేయడానికి నేను ఇంకా ఇండస్ట్రీలోనే ఉన్నాను అని అన్నారు. మరి సినిమాలో సిద్ధు చెప్పినంత మేటర్ ఉందా? “చిన్న` కథ ఏమిటి?

ఈశ్వర్ (సిద్ధార్థ్) ఒక సాధారణ యువకుడు. అన్నయ్య ఆకస్మికంగా చనిపోవడంతో ఉద్యోగం వచ్చింది. తమ్ముడి కూతురు చిట్టి అంటే ప్రాణం. చిట్టి, వదిన, ఈశ్వర్ ఒకే ఇంట్లో ఉంటున్నారు. స్నేహితుడి మేనకోడలు మున్నీ కూడా చాలా చిన్నది. ఇద్దరిదీ ఒకే పాఠశాల. ఈశ్వర్ చిట్టిని, మున్నీని ఒకేలా చూసుకుంటాడు. కానీ ఒక రోజు తర్వాత మున్నీ డల్ అవుతుంది. ఎవరితోనూ మాట్లాడడు. చివరగా కర్రతో కూడా. మున్నీకి ఏం జరిగిందో తెలుసుకోవాలనే ఆలోచనతో ఈశ్వర్ మున్నీకి దగ్గరవ్వడానికి ప్రయత్నిస్తాడు. అది అతన్ని ఇబ్బందుల్లోకి నెట్టివేస్తుంది. మున్నీని ఎవరో లైంగికంగా వేధించారని ఇంటి సభ్యులకు తెలిసింది. ఆ నెపం.. ఈశ్వర్ మీద పడుతుంది. మరి తాను తప్పు చేయలేదని ఈశ్వర్ ఎలా నిరూపించుకున్నాడు..? మరోవైపు చిట్టికి ఇలాంటి పరిస్థితి ఎదురైతే… చిట్టిని ఎలా కాపాడాడు? మున్నీ, చిట్టీలను ఇలా హింసించింది ఎవరు? ఇదంతా.. మిగతా కథ.

కొన్ని కథలు తెరపై చూడలేవు. అవి నిజమే కావచ్చు. కానీ… ఆ బాధ భరించడం కష్టం. అలాంటి కథే చిన్నా. చిన్నారులు లైంగిక వేధింపులకు గురవుతున్న దుస్థితిని పేపర్లలో, టీవీల్లో చూస్తూనే ఉన్నాం. ఈ సినిమా కూడా అలాంటిదే. దర్శకుడు చాలా సెన్సిటివ్‌ పాయింట్‌ని టచ్‌ చేశాడు. పిల్లలను ఇంటి నుంచి బయటకు పంపే సమయంలో తల్లిదండ్రులు జాగ్రత్తగా ఉండాలని హెచ్చరించింది. అభం శుభం తెలియని సైకోలు, కాషాయశక్తుల చేతుల్లో చిక్కుకుంటే వారి జీవితాలు ఎంత నరకప్రాయంగా ఉంటాయో తెరపై చూపించారు. ఇవన్నీ మనం జీర్ణించుకోలేని సత్యాలు. వాటిని తెరపై చూస్తుంటే.. గుండె పగిలిపోతుంది.

పదేళ్ల వయసున్న ఆడపిల్లలుంటే భయం, ఆందోళన కలుగుతాయి. మీరు వెంటనే వారిని హెచ్చరించాలి మరియు వారి గురించి జాగ్రత్తగా ఉండాలనే ఆలోచన మీకు ఉంది. ఈ విషయంలో దర్శకుడి కృషి అభినందనీయం. కానీ.. సినిమా అంటే వినోదం. చుట్టుపక్కల ఉన్న బాధలను మర్చిపోవడానికి జనాలు థియేటర్లకు వస్తుంటారు. అక్కడ కూడా నొప్పి చూపిస్తే భరించగలరా? అన్నది పెద్ద ప్రశ్న. ఈ సినిమాలో ఓ డైలాగ్ ఉంది. “అమ్మాయిలు బస్ దిగే వరకు ఎవరి చేతిని తాకకుండా చాలా ధర్మంగా ఉండాలి.” అది మనందరికీ నిజం. రోడ్డు మీద అమ్మాయిని చూస్తే చాలు, వయసుతో సంబంధం లేదు. మగవాళ్లందరి కళ్లు ఎటువైపు చూస్తాయో.. ఎప్పుడూ అర్థం చేసుకుంటారు. ప్రతి ఆడపిల్ల తన జీవితంలో ఎప్పుడో ఒకసారి ఎదుర్కొనే సమస్యను ఇందులో చూపించారు. నిజం ఎప్పుడూ చేదుగానే ఉంటుంది కాబట్టి ఈ సినిమాకి కూడా మింగుడుపడటం లేదు. సైకో.. చిట్టిని హర్ట్ చేసి భయపడుతున్న తీరు చూస్తుంటే గగుర్పాటు కలిగింది. దర్శకుడు కొన్ని సన్నివేశాలను తప్పించి ఉండాల్సింది. కాకపోతే.. దారుణాలు ఎలా జరుగుతున్నాయో శాంపిల్ గా చూపించే ప్రయత్నం చేశాడు.

దర్శకుడు కథలోకి వెళ్లేందుకు కాస్త సమయం తీసుకున్నాడు. ఈ కథకి… హీరోకి అన్నయ్య ఉండటం, అతని మరణం, ఇంటి బాధ్యత హీరోపై పడటం… ఇవన్నీ అనవసరం. ఇలాంటి కథను సూటిగా చెప్పాలి. హీరోయిన్ ఉన్నా.. లవ్ ట్రాక్ అంటూ కథను సాగదీయకుండా బాగానే చేశాడు. మున్నీ ఎపిసోడ్‌తో అసలు కథ మొదలవుతుంది. ఆ విషయంలో అందరూ ఈశ్వర్‌ని అపార్థం చేసుకుంటారు. ఈశ్వర్ ఎలాంటి తప్పు చేయలేదని ప్రేక్షకుడికి తెలుసు. కానీ.. ఆ సమయంలో ఏం జరిగిందో స్పష్టంగా చెప్పకుండా ఈశ్వర్ ఎందుకు మౌనంగా ఉండిపోయాడో అర్థం కావడం లేదు. చిట్టి కనిపించకుండా పోవడంతో కథలోని మరో అంశం మొదలవుతుంది. చిట్టి కోసం ఈశ్వర్ పడిన బాధ మనసుకు హత్తుకుంటుంది. చివర్లో క్లైమాక్స్ సినిమాటిక్ గా అనిపిస్తుంది.

సిద్ధార్థ్ చాలా సహజంగా నటించాడు. ఈసినిమా తన డ్రీమ్‌ ప్రాజెక్ట్‌గా అభివర్ణించారు. కంటెంట్ పరంగా.. గార్గి లాంటి కథలను గుర్తు చేసే సినిమా ఇది. సో… ఎంత కొత్త ప్రయత్నం. నటుడిగా తనను తాను పూర్తిగా ఆవిష్కరించుకోవడానికి ఇదే అవకాశంగా తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. పైన్ చిన్న పాత్రలో కనిపించనుంది. తెరపై సామాన్యుడిలా కనిపించేందుకు సిద్ధార్థ్ తనవంతు ప్రయత్నం చేశాడు. ఈశ్వర్ స్నేహితులిద్దరూ తమ పాత్రలకు న్యాయం చేశారు. పిల్లలు కూడా బాగా నటించారు. హీరోయిన్ పాత్రలోనూ డెప్త్ ఉంది. ధైర్యం కనిపించింది. తన జీవితంలో ఇలాంటి విషాదమే జరిగిందంటూ కొన్ని డైలాగ్స్ తో ఫిక్స్ చేశారు. హీరోయిన్ ఫ్లాష్ బ్యాక్ కూడా ఓపెన్ చేసి ఉంటే.. ఈ బాధ మరింత ఎక్కువగా ఉండేది.

సాంకేతికంగా నేపథ్య సంగీతం బాగుంది. ఈ సినిమాకు టార్గెట్ ఆడియన్స్ ఉన్నారు. మాస్ సినిమా కాదు. థియేటర్లు నింపడానికి కంటెంట్ లేదు. జస్ట్… సిద్ధార్థ్ ఈ సినిమా ద్వారా ప్రజలకు ఓ సందేశాన్ని అందించాలనుకుంటున్నాడు. అందుకే పెద్దగా రిస్క్ తీసుకోకుండా ఈ కథకు తగిన బడ్జెట్ తో సినిమాను పూర్తి చేశాం. పాటలకు స్కోప్ లేదు. యాక్షన్ సన్నివేశాల అవసరం లేదు. కేవలం ఎమోషన్‌ని నమ్మి తీసిన సినిమా ఇది. మన ఇంట్లో పాప ఉంటే… ఏది గుడ్ టచ్, ఏది బ్యాడ్ టచ్? అమ్మానాన్నలు వదిలేసి మరీ చెప్పాలి అనే బలమైన సంకేతం “చిన్నా` ఇస్తుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *