జ్యోతి ప్రియా మల్లిక్: పశ్చిమ బెంగాల్ మంత్రిని అదుపులోకి తీసుకున్న ఈడీ.. ఎందుకంటే?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-27T12:12:50+05:30 IST

పశ్చిమ బెంగాల్ మంత్రి జ్యోతి ప్రియా మల్లిక్‌ను శుక్రవారం తెల్లవారుజామున ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) అదుపులోకి తీసుకుంది. రూ.లక్ష విలువైన రేషన్ పంపిణీ కుంభకోణంలో మంత్రి ప్రమేయం ఉందన్న ఆరోపణల ఆధారంగా ఈడీ మంత్రిని అదుపులోకి తీసుకుంది. ప్రస్తుతం అటవీశాఖ మంత్రిగా ఉన్న ఆయన గతంలో పౌరసరఫరాల శాఖ మంత్రిగా పనిచేశారు.

జ్యోతి ప్రియా మల్లిక్: పశ్చిమ బెంగాల్ మంత్రిని అదుపులోకి తీసుకున్న ఈడీ.. ఎందుకంటే?

కోల్‌కతా: పశ్చిమ బెంగాల్ మంత్రి జ్యోతి ప్రియా మల్లిక్‌ను శుక్రవారం తెల్లవారుజామున ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) అదుపులోకి తీసుకుంది. రూ.లక్ష విలువైన రేషన్ పంపిణీ కుంభకోణంలో మంత్రి ప్రమేయం ఉందన్న ఆరోపణల ఆధారంగా ఈడీ మంత్రిని అదుపులోకి తీసుకుంది. ప్రస్తుతం అటవీశాఖ మంత్రిగా ఉన్న ఆయన గతంలో పౌరసరఫరాల శాఖ మంత్రిగా పనిచేశారు. రేషన్ పంపిణీదారులకు సరఫరా చేయాల్సిన బియ్యం, గోధుమలను బహిరంగ మార్కెట్‌లో అక్రమంగా విక్రయిస్తున్నారనే ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న వ్యాపారవేత్త బాకీబుర్ రెహమాన్‌ను అక్టోబర్ 14న ఈడీ అరెస్ట్ చేసింది. సదరు వ్యాపారికి మల్లిక్‌తో సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్నాయని ఈడీ అధికారులు తెలిపారు. ఆయన పౌరసరఫరాల శాఖ మంత్రిగా పని చేస్తున్న సమయంలో రూ.కోటి విలువైన వస్తువులు మాఫీ అయ్యాయని ఈడీ ఆరోపిస్తోంది. దీనిపై మల్లిక్ స్పందిస్తూ.. బీజేపీ తనపై కుట్ర చేస్తోందని, ఏ తప్పు చేయని తనను జైలుకు పంపాలన్నారు. అయితే టీఎంసీకి చెందిన పార్థ ఛటర్జీ, అనుబ్రత మోండల్, మాణిక్ భట్టాచార్యలు వివిధ కేసుల్లో ఇంతకుముందు అరెస్టయ్యారు. పలు స్కానింగ్‌లలో వీరే కీలకంగా మారినట్లు ఆరోపణలు వస్తున్నాయి. బొగ్గు స్మగ్లింగ్, టీచర్ రిక్రూట్‌మెంట్ కుంభకోణాల్లో టీఎంసీ సీనియర్ నేత అభిషేక్ బెనర్జీ, ఆయన భార్యను ప్రశ్నించారు.

కోపంతో ఉన్న దీదీ..

మంత్రి ప్రియా మల్లిక్ నిర్బంధాన్ని సీఎం మమతా బెనర్జీ ఖండించారు. మల్లిక్ ఆరోగ్యం బాగోలేదని, షుగర్ లెవెల్స్ ఎక్కువగా ఉన్నాయని చెప్పినా వినకుండా ఎందుకు తీసుకెళ్లారని ప్రశ్నించారు. తనకు ఏమైనా జరిగితే బీజేపీ, ఈడీపై కేసులు పెడతామని హెచ్చరించారు. టీఎంసీ మాజీ ఎంపీ సుల్తాన్‌ అహ్మద్‌కు బాగోలేనప్పటికీ సీబీఐ అధికారులు సమన్లు ​​పంపి అదుపులోకి తీసుకునేందుకు ప్రయత్నించారని దీదీ చెప్పారు. అయితే ఈ వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ తీవ్రంగా స్పందించింది. మమత అబద్ధాలు చెబుతున్నారని మాజీ మంత్రి, ఎమ్మెల్యే సువెందు అధికారి విమర్శించారు. ప్రతిపక్షాలు ప్రశ్నించడం దీదీకి ఇష్టం లేదని.. టీఎంసీలోని దొంగలను కాపాడేందుకే దీదీ ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. తప్పు చేసిన వారికి శిక్ష పడుతుందని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-27T12:13:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *