పరీక్ష పేపర్ల లీకేజీపై రాజస్థాన్‌లో ఈడీ దాడులు చేసింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-27T03:46:17+05:30 IST

రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా అధికార కాంగ్రెస్ నేతలపై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) దాడులు చేసింది.

పరీక్ష పేపర్ల లీకేజీపై రాజస్థాన్‌లో ఈడీ దాడులు చేసింది

పీసీసీ అధ్యక్షుడి నివాసంలో సోదాలు

ఫెమా కేసులో సీఎం గహ్లోత్ కుమారుడికి సమన్లు

బెంగాల్ రేషన్ స్కామ్‌లో మంత్రి మల్లిక్ ఇంట్లో కూడా తనిఖీలు జరిగాయి

జైపూర్/కోల్‌కతా, అక్టోబర్ 26: రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా అధికార కాంగ్రెస్ నేతలపై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) దాడులు చేసింది. పరీక్ష పేపర్ లీకేజీ కుంభకోణంలో పీసీసీ అధ్యక్షుడు గోవింద్ సింగ్ దోతస్రా నివాసంలో గురువారం సోదాలు నిర్వహించారు. ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజ్ యాక్ట్ (ఫెమా) కేసులో సీఎం అశోక్ గహ్లోత్ కుమారుడు వైభవ్ గహ్లోత్‌కు సమన్లు ​​జారీ చేసింది. అలాగే బెంగాల్‌లో జరిగిన రేషన్ కుంభకోణానికి సంబంధించి ఆ రాష్ట్ర మంత్రి జ్యోతిర్మయి మల్లిక్ తదితరుల ఇళ్లలో కూడా తనిఖీలు నిర్వహించింది. రాజస్థాన్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ డిసెంబరు 21, 22 మరియు 24 తేదీల్లో సీనియర్ టీచర్ గ్రేడ్-II పోటీ పరీక్షలను నిర్వహించింది.

వీటికి హాజరైన అభ్యర్థుల నుంచి రూ.8-10 లక్షలు తీసుకుని పేపర్ లీక్ చేశారన్న ఆరోపణలపై రాష్ట్ర పోలీసులు పలు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు నమోదు చేశారు. దీనిపై మనీలాండరింగ్ కేసు నమోదు చేసిన ఈడీ.. కమిషన్ సభ్యుడు బాబులాల్ కటారాతో పాటు మరో ఇద్దరిని ఇప్పటికే అరెస్ట్ చేసింది. గోవింద్ సింగ్ జైపూర్, సికర్, ప్రాథమిక విద్యాశాఖ మాజీ మంత్రి, ఎమ్మెల్యే ఓంప్రకాష్ హడ్లా తదితరుల ఇళ్లలో గురువారం సీఆర్పీఎఫ్ బలగాలు సోదాలు నిర్వహించాయి. వీరిద్దరూ వచ్చే ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థులుగా బరిలో ఉన్నారు. విదేశీ మారకద్రవ్య చట్టాన్ని ఉల్లంఘించారనే ఆరోపణలపై విచారణ నిమిత్తం శుక్రవారం ఢిల్లీకి రావాల్సిందిగా సీఎం కుమారుడు వైభవ్ గహ్లోత్‌కు ఈడీ సమన్లు ​​జారీ చేసింది. బెంగాల్‌లో రాష్ట్ర అటవీ శాఖ మంత్రిగా, ఆహార శాఖ మంత్రిగా పనిచేసిన మల్లిక్‌కు చెందిన ఫ్లాట్లలో ఈడీ సోదాలు కొనసాగుతున్నాయి. వందల కోట్ల రేషన్ కుంభకోణం అలాగే, ప్రస్తుత ఆహార, పౌరసరఫరాల శాఖ మంత్రి రతీన్ ఘోష్, పట్టణాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి ఫిర్హాద్ హకీమ్‌ల ఇళ్లలో కూడా ఇటీవల సోదాలు జరిగాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-27T03:46:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *