మంత్ ఆఫ్ మధు మూవీ రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.25/5

నటుడిగా నవీన్ చంద్ర ప్రయాణం విలక్షణమైనది. హీరోగా నటిస్తూనే విలన్ గా, క్యారెక్టర్ ఆర్టిస్టుగా వైవిధ్యమైన పాత్రలు చేస్తున్నాడు. ఓటీటీపై కూడా దృష్టి సారించాడు. నవీన్ చంద్ర నటించిన ‘భానుమతి & రామకృష్ణ’ ఆహాలో విడుదలై విమర్శకుల ప్రశంసలు అందుకుంది. ఈ సినిమా దర్శకుడు శ్రీకాంత్ నాగోటితో మరోసారి జోడీ కట్టి ఇప్పుడు ‘మంత్ ఆఫ్ మధు’ అనే సినిమా తీశాడు. చాలా రోజుల తర్వాత కలర్స్ స్వాతి ఈ సినిమాలో నటించింది. ప్రచార చిత్రాలు ఆసక్తిని పెంచాయి. భానుమతి & రామకృష్ణతో వెండితెరపై వచ్చిన ఈ కాంబో ఎలాంటి ఎమోషన్స్‌ని కొట్టింది?

వైజాగ్‌లో జరిగే కథ ఇది. మధుసూదనరావు అలియాస్ మధు (నవీన్ చంద్ర), లేఖ (కలర్స్ స్వాతి) ప్రేమించి పెళ్లి చేసుకుంటారు. లేఖకు మధు అంటే పిచ్చి ప్రేమ. మధు ఒక వింత మనిషి. ఎవరి దగ్గరా పనిచేయాలని అనుకోడు. అతను తాగే బాధ్యత తీసుకోడు. అతను వినడు. తనకు నచ్చిన పని చేస్తాడు. మరింత ఆవేశం. అలాంటి వ్యక్తిని ఇరవై ఏళ్లుగా భరించిన లేఖ. వీరి కథ ఇలా ఉండగా… అమెరికా నుంచి మధుమతి (శ్రేయ) అనే అమ్మాయి తన కజిన్ పెళ్లి కోసం వైజాగ్ వస్తుంది. ఒకరోజు ఆమె బీచ్‌లో మధును కలుస్తుంది. అదే సమయంలో యోగా క్లాసుల్లో పరిచయమైన అబ్బాయిని ప్రేమిస్తుంది. ఈ ముగ్గురి ప్రయాణం ఎక్కడికి చేరిందనేది మిగతా కథ.

ఆర్ట్ ఫిల్మ్ అంటే ఆసక్తికరంగా ఉండాలి. ప్రతి కథకు కమర్షియల్‌ అంశాలు ఉండాల్సిన అవసరం లేదు. పాత్రలకి, వాళ్ల ఎమోషన్స్ కి ఆడియన్స్ కనెక్ట్ అయితే చాలు… మిగతా ఎలిమెంట్స్ ఉన్నాయో లేదో ప్రేక్షకులు పట్టించుకోరు. ఆ పాత్రలతోనే ట్రావెల్ చేస్తాడు. ‘మధు నెల’ కూడా ఎలాంటి కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్ లేని కథ. అయితే, పాత్రలు మరియు వారి భావోద్వేగ పొర ప్రేక్షకులకు చేరుకోలేదు.

బార్‌లో లేఖ సోదరుడు మధుసూదనరావుతో గొడవపడే సన్నివేశంతో దర్శకుడు ఈ కథను ప్రారంభించాడు. అప్పుడు అతను గత మరియు ప్రస్తుత దృశ్యాలను పేర్చాడు. గతంలో మధుని ప్రాణంగా ప్రేమించిన లేఖ.. ఇప్పుడు విడాకులు ఎందుకు కోరుతోంది? దీనికి దారితీసిన పరిస్థితులు ఏమిటి? ప్రేక్షకులు ఈ డ్రామా చూస్తారని అనుకుంటే నిరాశ తప్పదు. అసలు పాత్రల మధ్య సంఘర్షణ ఏమిటి? అని ప్రశ్నిస్తే… ఇందులో మధు క్యారెక్టర్ మాట్లాడే సాధారణ డైలాగ్ ‘ఎవరికి తెలుసు’.

మోడ్రన్ ఆర్ట్ అనే భ్రమలో నడుస్తున్న ఈ రెండు పాత్రలు సరిపోతాయంటూ అమెరికా నుంచి మరో తేనే వస్తుంది. ఈ పాత్ర ద్వారా దర్శకుడు ఏం చెప్పాలనుకుంటున్నాడో అస్సలు అర్థం కాదు. అమెరికా మధు, వైజాగ్ మధుని బీచ్‌లో కలుస్తుంది. టైటిల్‌కి తగ్గట్టుగా కథలో ఏదో జరుగుతుందని ఆశిస్తే మళ్లీ నిరాశే ఎదురవుతుంది. అమెరికాలో పుట్టి పెరగని అమ్మాయిని ఇండియన్ కల్చర్ ప్రకారం నడుచుకోమని అడిగితే చాలా ఇబ్బంది పడుతుందనే పాయింట్ చూపించాలనుకున్నాం కానీ ఈ కథలో మాత్రం పూర్తిగా సింగర్. పైగా ఈ క్యారెక్టర్ చేసిన విధానం కూడా ఎన్నారైల పట్ల దర్శకుడికి అతిగా ఊహించినట్లు అనిపిస్తుంది. ఈ కథ ముగింపు కూడా అస్పష్టంగానే ఉంది.

“పెళ్లిలో ఇద్దరు లేకుంటే వంటరిగా ఉండటమే మంచిది”.
“నిన్ను మించి ఎవరినీ ప్రేమించవద్దు”
‘అతని తప్పేమీ లేదు. వచ్చినట్లే ప్రేమించాడు’’ ఈ కథలో లేఖ పాత్రలోని కీలక పదాలు. కథలో ఈ మాటల్లోని డెప్త్‌ని చెప్పాలని దర్శకుడు భావిస్తే, సన్నివేశాలను అల్లిన విధానంలో పూర్తిగా ఫెయిల్ అయ్యాడనే చెప్పాలి.

మధు పాత్రలో నవీన్ చంద్ర సహజంగా ఒదిగిపోయాడు. తాగుబోతుగా మారాడు. అయితే తన పాత్రలో బార్ సీన్లు ఎక్కువగా ఉండడంతో అదే ఎమోషన్ ని రిపీట్ చేసిన ఫీలింగ్ కలుగుతుంది. స్వాతి పాత్ర గతంలో కాస్త యాక్టివ్‌గా ఉండొచ్చు కానీ.. ప్రస్తుతం సినిమా అంతా సైలెంట్ ఎక్స్‌ప్రెషన్‌తో కనిపిస్తుంది. మరో మధు పాత్రలో శ్రేయ నటన పర్వాలేదనిపిస్తుంది. వైజాగ్ యాసలో మాట్లాడే హర్ష అక్కడక్కడా చిన్నగా నవ్వాడు. రాజా రెండు సన్నివేశాల్లో కనిపిస్తాడు. మిగిలిన పాత్రలు అంతంత మాత్రమే.

అచ్చా రాజమణి అందించిన పాటలు రిజిస్టర్ కాలేదు కానీ నేపథ్య సంగీతం బాగుంది. సింక్ సౌండ్‌ని ఉపయోగించడం మంచిది. రాజీవ్ ధరావత్ మంచి సినిమాటోగ్రఫీ అందించారు. ఎడిటింగ్‌లో లోపం లేదు, దర్శకుడు చిత్రీకరించిన సన్నివేశాలు చాలా పొడవుగా ఉన్నాయి. మాటల్లో కొలతలు చూడకండి. చాలా సేపు మాట్లాడుకుంటూ ఉంటారు. లైఫ్ జర్నీని చూపించాలని ప్రయత్నించిన దర్శకుడు జర్నీని ఆసక్తికరంగా మార్చలేకపోయాడు.

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.25/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *