వన్డే ప్రపంచకప్: ఇంగ్లండ్ బాటలో పాకిస్థాన్.. సెమీస్ రేసు నుంచి ఔట్..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-27T22:39:06+05:30 IST

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో పాకిస్థాన్ సెమీస్ అవకాశాలు దాదాపుగా ముగిశాయి. దక్షిణాఫ్రికాతో చెన్నైలో జరిగిన మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ ఒక వికెట్ కోల్పోయింది.

వన్డే ప్రపంచకప్: ఇంగ్లండ్ బాటలో పాకిస్థాన్.. సెమీస్ రేసు నుంచి ఔట్..!!

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో పాకిస్థాన్ సెమీస్ అవకాశాలు దాదాపుగా ముగిశాయి. దక్షిణాఫ్రికాతో చెన్నైలో జరిగిన మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ ఒక వికెట్ కోల్పోయింది. దీంతో అద్భుతాలు జరిగితే తప్ప ఆ జట్టు సెమీస్‌కు వెళ్లే అవకాశం లేదు. అగ్రశ్రేణి జట్లలో ఇంగ్లండ్ ఇప్పటికే సెమీస్ రేసు నుంచి నిష్క్రమించగా.. ఇప్పుడు ఇంగ్లండ్ బాటలో పాకిస్థాన్ నడుస్తోంది. ఆరు మ్యాచ్‌ల్లో పాకిస్థాన్‌కు ఇది వరుసగా నాలుగో ఓటమి. టీమ్ ఇండియా, ఆస్ట్రేలియా, ఆఫ్ఘనిస్థాన్, దక్షిణాఫ్రికాపై వరుసగా పాకిస్థాన్ ఓడిపోయింది. బంగ్లాదేశ్, ఇంగ్లండ్, న్యూజిలాండ్ జట్లు ఇంకా ఆడాల్సి ఉంది. ఈ మూడు మ్యాచ్‌లు గెలిచినా పాకిస్థాన్ ఖాతాలో 10 పాయింట్లు మాత్రమే ఉంటాయి. న్యూజిలాండ్, ఆస్ట్రేలియా 10 పాయింట్లతో సెమీస్‌కు వెళ్లాలంటే మిగిలిన అన్ని మ్యాచ్‌ల్లోనూ ఓడిపోవాల్సిందే. కానీ వారికి ఇంకా చిన్న జట్లతో మ్యాచ్‌లు ఉన్నాయి. దీంతో పాకిస్థాన్ సెమీస్ అవకాశాలు కష్టమేనని చెప్పవచ్చు.

ఈ మ్యాచ్‌లో టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్న పాకిస్థాన్ 46.4 ఓవర్లలో 270 పరుగులకు ఆలౌటైంది. దీంతో దక్షిణాఫ్రికాకు 271 పరుగుల లక్ష్యం మిగిలింది. అయితే ఒక దశలో నాటకీయత నెలకొంది. మార్క్రామ్ ఔటైన తర్వాత, దక్షిణాఫ్రికా వెంటనే వికెట్లు కోల్పోయి 260/9తో నిలిచింది. దక్షిణాఫ్రికాకు 11 పరుగులు, పాకిస్థాన్‌కు ఒక వికెట్ అవసరం కావడంతో అందరిలోనూ టెన్షన్ మొదలైంది. అంపైర్ నిర్ణయంతో ఉక్కిరిబిక్కిరైన సౌతాఫ్రికా చివరకు ఒక్క వికెట్ తేడాతో విజయం సాధించింది. 1999 వన్డే ప్రపంచకప్‌లో విజయం సాధించిన తర్వాత దక్షిణాఫ్రికా పాకిస్థాన్‌పై విజయం సాధించడం ఇదే తొలిసారి కావడం గమనార్హం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-27T22:39:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *