బీజేపీకి ‘కొత్త’ సవాల్!

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని 9 సీట్లపై ప్రత్యేక నాజర్

రాయ్‌పూర్, అక్టోబర్ 27: ఛత్తీస్‌గఢ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఈసారి కొన్ని అసెంబ్లీ స్థానాలు కీలకంగా మారాయి. 2000లో మధ్యప్రదేశ్ నుంచి విడిపోయి రాష్ట్ర ఆవిర్భావం తర్వాత 9 కీలక నియోజకవర్గాల్లో బీజేపీ విజయం సాధించలేదు. 2003-2018 మధ్య వరుసగా 15 ఏళ్ల పాటు రాష్ట్రంలో ఆ పార్టీ అధికారంలో ఉంది. కానీ విజయం ఎండమావి. సీతాపూర్, పాలి-తనఖర్, మార్వాహి, మోహ్లా-మన్పూర్, కొంటా ఎస్టీ స్థానాలు కాగా ఖర్సియా, కోర్బా, కోటా, జైజైపూర్ జనరల్ సీట్లు. ఇవన్నీ కాంగ్రెస్‌కు కంచుకోటలు. ఈసారి ఈ స్థానాల్లో పట్టు సాధించేందుకు బీజేపీ పెద్దఎత్తున ప్రయత్నాలు చేస్తోంది. వీరిలో ఆరుగురికి కొత్త అభ్యర్థులను ప్రకటించారు. రాష్ట్ర మంత్రి కవాసీ లక్మా, గిరిజన నాయకుడు, బస్తర్ జిల్లాలోని నక్సల్స్ ప్రభావిత కొంటా సీటులో 1998 నుంచి అప్రతిహతంగా గెలుస్తూ వస్తున్నారు. ఆయనపై బీజేపీ సల్వాజుడుం మాజీ కార్యకర్త సోయం ముక్కా పోటీ చేశారు.

ఇక్కడ సీపీఐ కూడా నిలవడంతో త్రిముఖ పోటీ నెలకొంది. మరో మంత్రి అమర్‌జిత్‌ భగత్‌ కూడా ప్రముఖ గిరిజన నేత. రాష్ట్రం ఆవిర్భవించినప్పటి నుంచి సీతాపూర్‌లో గెలుస్తూ వస్తున్నారు. అతనికి వ్యతిరేకంగా, EDAFA మాజీ CRPF అధికారి రామ్‌కుమార్ టోప్పోను బిజెపి అభ్యర్థిగా నిలిపింది. ఖర్సియాలో మరో మంత్రి ఉమేష్ పటేల్ బరిలో ఉన్నారు. మహేశ్ సాహు అనే కొత్త అభ్యర్థిని బీజేపీ రంగంలోకి దించింది. మార్వాహి, కోటా కూడా కాంగ్రెస్ స్థానాలే. అయితే ఛత్తీస్‌గఢ్ తొలి సీఎం అజిత్ జోగి 2018లో కొత్త పార్టీ జేజేసీ-జేతో మార్వాహి నుంచి గెలిచారు. కోటాలో ఆయన భార్య రేణు జోగి అదే పార్టీ నుంచి గెలుపొందారు. ఈసారి, కోటా నుండి బిజెపి అగ్రనేత దివంగత దిలీప్‌సింగ్ జుదేవ్ కుమారుడు ప్రబల్ ప్రతాప్‌సింగ్ జుదేవ్ మరియు మార్వాహి నుండి ప్రణవ్ కుమార్ మరప్పాచిని బరిలోకి దింపింది. కోర్బాలో మరో మంత్రి జైసింగ్ అగర్వాల్ 2008 నుంచి కాంగ్రెస్ తరపున గెలుస్తూ వస్తున్నారు.ఇక్కడ బీజేపీ తన అభ్యర్థిగా మాజీ ఎమ్మెల్యే లఖన్‌లాల్ దేవాంగన్‌ను ప్రకటించింది. జైజైపూర్‌లో కాంగ్రెస్, బీజేపీలు కొత్త ముఖాలను రంగంలోకి దించాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *