ప్రత్యేక బస్సులు: దీపావళికి 16,985 ప్రత్యేక బస్సులు

పెరంబూర్ (చెన్నై): దీపావళి పండుగ సందర్భంగా ప్రజల సౌకర్యార్థం 16,895 ప్రత్యేక బస్సులను నడపాలని రవాణా శాఖ నిర్ణయించింది. చెన్నై, కోయంబత్తూరు, బెంగళూరు సహా పలు నగరాలకు చదువు, ఉపాధి కోసం వెళ్లిన వారు దీపావళి పండుగ సమయంలో కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి స్వగ్రామాలకు వెళతారు. ఇళ్లకు వెళ్లే వారి సౌకర్యార్థం రాష్ట్ర రవాణా సంస్థ ప్రత్యేక బస్సులను నడుపుతోంది. ఈ ఏడాది పండుగ సందర్భంగా నడపాల్సిన ప్రత్యేక బస్సులపై రవాణాశాఖ మంత్రి శివశంకర్‌ శనివారం స్థానిక సచివాలయంలో వివిధ శాఖల అధికారులతో సమావేశం నిర్వహించారు. సమావేశంలో రవాణా శాఖ కార్యదర్శి ఫణీందర్‌రెడ్డి, అదనపు కార్యదర్శి వెంకటేష్‌, కమిషనర్‌ షణ్ముగసుందరం, పోలీసు, ట్రాఫిక్‌ శాఖ అధికారులు పాల్గొన్నారు.

9 నుంచి ప్రత్యేక బస్సులు

దీపావళి పండుగ ప్రత్యేక బస్సులు నవంబర్ 9 నుంచి నడుస్తాయి. దాని ప్రకారం చెన్నై నుంచి 9న 3,465, 10న 3,395, 11న 3,515 బస్సులు మొత్తం 10,975 బస్సులు నడుస్తాయి. అలాగే ఇతర నగరాల నుంచి 5,920 బస్సులతో కలిపి మొత్తం 16,895 బస్సులను నడపాలని నిర్ణయించారు. అదేవిధంగా పండుగ ముగించుకుని తిరిగి నగరాలకు వెళ్లే వారి కోసం 13వ తేదీ నుంచి 13,292 బస్సులు నడపనున్నారు.

ఐదు ప్రాంతాల నుండి బస్సులు

చెన్నైలో ట్రాఫిక్ రద్దీని నియంత్రించేందుకు పండుగ రోజుల్లో ఐదు ప్రాంతాల నుంచి ప్రత్యేక బస్సులు నడుపుతున్నారు. దీని ప్రకారం ఈ ఏడాది కూడా కోయంబేడు బస్ టెర్మినల్, పూందమల్లి బస్టాండ్, తాంబరం రైల్వేస్టేషన్, కేకేనగర్, మాధవరం బస్టాండ్ల నుంచి ప్రత్యేక బస్సులు నడపనున్నారు.

– ఆంధ్రాకు వెళ్లే బస్సులు మాధవరం బస్టాండ్ నుంచి రెడ్‌హిల్స్, పొన్నేరి, గుమ్మిడిపూండి, ఊత్తుకోట మీదుగా నడుస్తాయి.

– బస్సులు కెకె నగర్ బస్టాండ్ నుండి ఇసిఆర్ రోడ్డు మీదుగా పుదుచ్చేరి, కడలూరు మరియు చిదంబరం వైపు నడుస్తాయి.

– బస్సులు తాంబరం మెప్స్ అన్నా బస్టాండ్ నుండి డిండివనం, విక్కిరవండి, బన్రుటి, కుంభకోణం మొదలైన ప్రాంతాలకు బయలుదేరుతాయి.

– తాంబరం రైల్వే స్టేషన్ ప్రాంగణం నుంచి తిరువణ్ణామలై, పోలూరు, బన్రుటి, నైవేలి, వడలూరు, చిదంబరం, కట్టుమన్నార్‌కోయిల్, పుదుచ్చేరి, కడలూరు మీదుగా డిండివనం మీదుగా బస్సులు నడుస్తాయి.

– పూందమల్లి బస్టాండ్ నుండి వెల్లూరు, అరణి, ఆర్కాడు, తిరుపత్తూరు, కాంచీపురం, సెయ్యరు, హోసూరు, తిరుత్తణి మరియు తిరుపతికి బస్సులు బయలుదేరుతాయి.

– కోయంబేడు బస్ టెర్మినల్ నుండి మైలదుదురై, నాగపట్నం, వేలంకన్ని, తిరుచ్చి, మధురై, తిరునల్వేలి, సెంగోట్టై, తూత్తుకుడి, తిరుచెందూర్, నాగర్‌కోయిల్, మార్తాండం, కన్నియాకుమారి, విల్లుపురం, కళ్లకుర్చి, కరైకుడి, పుదుకోట, అరియలూరు, చిరుపుర్‌దుగళూరు, తిరుపుర్‌దుగళూరు, ఇ. , రామనాధపురం , సేలం, కోయంబత్తూర్, బెంగుళూరు మరియు ఇతర ప్రాంతాలకు బస్సులు నడపబడతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-29T11:14:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *