అఖిలేష్ యాదవ్: ‘భారత్’ కూటమికి అఖిలేష్ జగన్ సమాధానం, పీడీఏ..!

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ కూటమిని ఓడించేందుకు ఏర్పాటు చేసిన ‘భారత్’ (INDAI) కూటమిలో భాగస్వామి అయిన సమాజ్‌వాదీ పార్టీ నాయకుడు అఖిలేష్ యాదవ్ ఇటీవల మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో PDA (పిచ్డే, దళిత్, అల్పసంఖ్యక్) నినాదాన్ని లేవనెత్తారు. ప్రచారం. దీంతో భారత్ కూటమితో అఖిలేష్ సంబంధాలపై అనుమానాలు తలెత్తాయి. సోమవారం మీడియా అడిగిన ప్రశ్నకు అఖిలేష్ యాదవ్ నేరుగా సమాధానం చెప్పకుండా దాటవేశారు. ‘భారత్‌’ కూటమి అలాగే ఉంటుందని, పీడీయే తమ పార్టీ వ్యూహమని చెప్పారు.

వెనుకబడిన తరగతుల (పిచ్చె), దళిత (దళిత), మైనారిటీల (అల్పసంశక్) ఓట్లను లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి పార్టీ అనుసరిస్తున్న వ్యూహం పిడిఎ అని, బిజెపి నేతృత్వంలోని నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ (ఎన్‌డిఎ)ని ఓడించడమే పిడిపి ఉద్దేశమని అఖిలేష్ వివరించారు. భారత పొత్తు అలాగే ఉంటుందని, పీడీఏ అనేది తమ పార్టీ వ్యూహమని చెప్పారు. ముందుగా పీడీఏ ఏర్పడిందని, ఆ తర్వాతే ఇండియా కూటమి వచ్చిందని, భారత్ కూటమిగా ఉన్నా తమ వ్యూహం పీడీయేనని గతంలో చాలాసార్లు స్పష్టం చేశామన్నారు.

వివాదం ఏమిటి?

మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో సమాజ్ వాదీ పార్టీకి 6 సీట్లు ఇస్తామని చెప్పిన అఖిలేష్ ఇటీవల రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ పై విమర్శలు చేశారు. పీడీఏ నినాదాన్ని మరోసారి తెరపైకి తెచ్చారు. పొత్తు ఉండదని ముందే చెబితే కాంగ్రెస్ నేతలతో కలవడం, మాట్లాడడం జరగదన్నారు. అఖిలేష్ వ్యాఖ్యలపై మధ్యప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు కమల్ నాథ్ చేసిన వ్యాఖ్యలు సమస్యను మరింత జఠిలం చేశాయి. ‘ఈ అఖిలేష్ వాఖిలేష్‌ను వదిలేయండి’ అంటూ కమల్‌నాథ్ వ్యాఖ్యానించారు. ఇండియా బ్లాక్ అనేది కేంద్ర అంశమని, లోక్‌సభ ఎన్నికలపై దృష్టి పెట్టడమే కూటమి ఉద్దేశమని ఆయన అన్నారు. దీనిపై అఖిలేష్ మరోసారి మండిపడ్డారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యవహారశైలి ఇలా ఉంటే.. ఎవరితో కలిసి ఉంటారని ప్రశ్నించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఇప్పుడు కుల గణన విషయం గుర్తుకు వచ్చిందా అని ప్రశ్నించారు. ఇదే కాంగ్రెస్ పార్టీ గతంలో కులాల గణాంకాలు ఇవ్వలేదని, వెనుకబడిన తరగతులు, గిరిజనుల మద్దతు లేకుండా గెలవలేమని ఇప్పుడు అందరికీ తెలుసని వాదించారు. ఆ వర్గాల్లో ఏ ఒక్కటీ కూడా కాంగ్రెస్‌ను వెనకేసుకురాలేదన్న విషయం కూడా తమకు బాగా తెలుసన్నట్లుగా వ్యవహరించారు. కాంగ్రెస్ చర్యకు ప్రతిస్పందనగా, సమాజ్ వాదీ పార్టీ పోటీ చేసే 18 స్థానాల్లో తన అభ్యర్థులను నిలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-30T17:14:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *