వాళ్ళు చెప్పే నేరాలు – నిందితులే వారి టార్గెట్!

ఏదో తప్పు జరిగిందని నిర్ధారించడానికి ఏమి చేయాలి? ముఖ్యంగా అవినీతి నిరోధక కేసులు పెట్టేటప్పుడు… ఆధారాలు సేకరించాలి. డబ్బు ఎవరి నుంచి వచ్చిందో తేల్చాలి. ఆ వివరాలను కోర్టుకు సమర్పించాలి. ఏపీలో మాత్రం…ఏసీబీ కేసులు పెట్టాలంటే… ఏసీబీకి కాదు సీఐడీకి ఫిర్యాదులు వస్తాయి. వారు ఒక కథను తిప్పుతారు. అన్ని వివరాలు సగం మరియు సగం ఉన్నాయి.

అంటే, వారు కోరుకున్నది చెబుతారు.

ప్రాణం పోసిన వారు మంచాన పడితే పరిస్థితి ఏంటి?

లైసెన్స్ ఫీజు మినహాయిస్తూ అధికారులు నిర్ణయం తీసుకున్నారని.. అది తప్పని కేసు వేస్తామన్నారు. అయితే లైసెన్స్ ఫీజును ఎందుకు మాఫీ చేశారన్నది గోప్యంగా ఉంచారు. అదేవిధంగా ప్రతిపాదనలు పంపిన వారిని నిందితులుగా చేస్తున్నారు. సాంకేతికంగా సంబంధం లేని మంత్రులు, ముఖ్యమంత్రులు బాధ్యత వహిస్తారు. ఇలాంటి దారుణమైన అక్రమ కేసులు, విచారణ ఏపీలో జరుగుతుంది. ఈ వ్యవస్థలో ఇలా కూడా జరుగుతుందా.. నిందితులు ఎందుకు సెలెక్టివ్‌గా ఉన్నారు… కీలక బాధ్యతల్లో ఉన్నవారు.. సంతకాలు చేసినవారు.. ఆదేశాలు జారీ చేసిన వారు తప్పు చేయలేదా.. అనే సందేహం విచారణలో రాదు. వ్యవస్థలు గాని.

ఒక్క రూపాయి మనీ విచారణ చూపకుండా ఏసీబీ కేసుల సంగతేంటి?

ఇక్కడే మాయాజాలం ఉంది. కౌశల్ కేసులో ఇదో పెద్ద కుంభకోణమని, అయితే అన్ని నిర్ణయాలు తీసుకుని బిల్లులు జారీ చేసి.. డబ్బులు విడుదల చేసిన రెడ్ల పేర్లు లేవన్నారు. అసలు స్కాం అయితే వారే నిందితులు. నేరుగా ముఖ్యమంత్రిని ఎలా టార్గెట్ చేస్తారనే డౌట్ కోర్టులకు రాలేదు. పోనీ డబ్బులు అందాయని ఆధారాలున్నాయా? మరి సెలెక్టివ్ నిందితులపై కేసులు ఎలా పెట్టారనే విషయంపై సీఐడీని నిలదీయాల్సిన వ్యవస్థలు కూడా మౌనంగా ఉన్నాయి. ఇప్పుడు ఎక్సైజ్ కేసు కూడా అలాంటిదే. మద్యం పేరుతో ప్రజలను మత్తులో ముంచెత్తిన ప్రభుత్వం… అప్పుడు అక్రమం… ఇప్పుడు కేసులు పెట్టింది. అందులో కల్లం అజేయ రెడ్డి పేరు కూడా లేదు. తప్పు చేస్తే ముందుగా పేగులో కొట్టి ఉండాల్సింది. కనీసం పేరు పెట్టలేదు.

రాజకీయ కుట్రల్లో ప్రైవేట్ ముఠాగా మారిన సీఐడీ లాంటి వ్యవస్థలు!

రాజకీయంగా.. ప్రత్యర్థులను ఇరుకున పెట్టేందుకు.. ఎన్నికల సన్నాహాలను దెబ్బతీయడానికి, ఆరోగ్యపరంగా రాజకీయ ప్రత్యర్థులను వేధించి చంపేందుకు కుట్ర పన్నుతూ.. తప్పుడు కేసులు పెడుతున్నారు. వ్యవస్థలు దీనికి దోహదం చేస్తాయి. అసలు సిఐడి కేసుల్లో అరెస్టులు తప్ప చార్జిషీట్లు దాఖలు చేయడం లేదు. సోషల్ మీడియా పోస్టుల కేసుల నుంచి చంద్రబాబు అరెస్ట్ వరకు సీఐడీ అంతా ప్రైవేట్ సైన్యంలా వ్యవహరిస్తోంది. ప్రజలను రక్షించడానికి ఇటువంటి వ్యవస్థలు ఉన్నాయి. కానీ ఇలాంటి దురాగతాల నుంచి ప్రజాస్వామ్యాన్ని కాపాడాల్సిన వ్యవస్థే కుట్రదారులతో చేతులు కలిపి రాష్ట్ర ప్రజలను భయాందోళనకు గురిచేస్తున్న పరిస్థితి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ వాళ్ళు చెప్పే నేరాలు – నిందితులే వారి టార్గెట్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *