కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ సమన్లు

ఎల్లుండి విచారణకు హాజరు కావాలని ఆదేశించింది. సిసోడియా బెయిల్ నిరాకరించారు

338 కోట్లు సుప్రీంకోర్టు వ్యాఖ్యలో చేతులు మారాయి

అనుమానాస్పద అంశాలున్నాయని అభిప్రాయపడ్డారు

విచారణ పూర్తి కావడానికి 6-8 నెలల సమయం పడుతుందని కేంద్ర ఏజెన్సీలు చెబుతున్నాయి

విచారణ ఆలస్యమైతే 3 నెలల తర్వాత మళ్లీ బెయిల్ కోరవచ్చు

మనీష్ సిసోడియాకు సుప్రీంకోర్టు సూచన

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబరు 30 (ఆంధ్రజ్యోతి): ధలిక్కర్ పాలసీ కుంభకోణం కేసులో సోమవారం కీలక పరిణామాలు చోటు చేసుకున్నాయి. మనీలాండరింగ్ కేసులో వివరణ ఇచ్చేందుకు ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ అధినేత, ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) సమన్లు ​​పంపింది. విచారణ నిమిత్తం నవంబర్ 2వ తేదీ (గురువారం) తమ కార్యాలయానికి హాజరు కావాలని అందులో పేర్కొంది. ఇదే కేసులో సీబీఐ ఇప్పటికే ఆయనను ప్రశ్నించడం గమనార్హం. మరోవైపు, మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియాకు సోమవారం సుప్రీంకోర్టులో నిరాశ ఎదురైంది. ఆయన రెగ్యులర్ బెయిల్ పిటిషన్లను ధర్మాసనం తిరస్కరించింది. కనీసం మరో ఆరు నెలల పాటు జైలులో ఉండే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి. ఈ కేసును విచారించిన జస్టిస్ సంజీవ్ ఖన్నా, జస్టిస్ ఎస్‌వీఎన్‌భట్టిల ధర్మాసనం.. ఈ కుంభకోణంలో రూ.338 కోట్లు చేతులు మారినట్లు ప్రాథమికంగా నిర్ధారించామని, అందువల్ల బెయిల్ మంజూరు చేయలేమని పేర్కొంది. మొత్తం కేసును విశ్లేషిస్తే కొన్ని అంశాలు అనుమానాస్పదంగా ఉన్నాయని పేర్కొంది. కొంతమందికి ఊహించని లాభాలు వచ్చే విధంగా చాలా తెలివిగా కుట్ర పన్నారనే వాదనతో సీబీఐ ఏకీభవించింది. కొందరు హోల్ సేల్ డిస్ట్రిబ్యూటర్లకు తగిన ఏర్పాట్లు చేసి వారి నుంచి లంచాలు తీసుకుంటూ భారీ లాభాలు పొందే విధంగా మద్యం పాలసీని రూపొందించారనే అభిప్రాయాన్ని అంగీకరించింది. కేసు దర్యాప్తును 6-8 నెలల్లో పూర్తి చేయవచ్చని కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలు, సీబీఐ, ఈడీ దృష్టికి తీసుకెళ్లాయి. విచారణ ఆలస్యంగా సాగుతోందని భావిస్తే.. మూడు నెలల తర్వాత మళ్లీ బెయిల్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వాదనల సందర్భంగా అనేక న్యాయపరమైన అంశాలను ప్రస్తావించామని, అయితే వాటికి ఇప్పుడు సమాధానం ఇవ్వడం లేదని పేర్కొంది. వాటిలో కొన్నింటికి సమాధానాలు పరిమితం. ఈ మేరకు 41 పేజీల ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. మద్యం పాలసీ రూపకల్పనలో అవినీతి ఆరోపణలపై సీబీఐ, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) మనీలాండరింగ్ కేసు నమోదు చేసి మార్చి 9న అరెస్ట్ చేసి.. అప్పటి నుంచి తీహార్ జైలులో ఉన్నారు. ఈ రెండు కేసుల్లో బెయిల్ కోరుతూ ఆయన దాఖలు చేసిన పిటిషన్లను దిగువ కోర్టులు తిరస్కరించడంతో ఎట్టకేలకు సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. సిసోడియాను ఎప్పటికీ జైల్లో ఉంచలేమని, కోర్టులో చార్జిషీటు దాఖలు చేసిన తర్వాతే వాదనలు ప్రారంభించాలని గతంలో సుప్రీంకోర్టు వ్యాఖ్యానించడం గమనార్హం.

కేజ్రీవాల్‌ను అరెస్టు చేయవచ్చు: బీజేపీ ఎంపీ

సుప్రీంకోర్టు తీర్పుపై బీజేపీ స్పందిస్తూ.. రూ.338 కోట్లు ఎక్కడికి వెళ్లాయో ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ సమాధానం చెప్పాలని పేర్కొంది. బీజేపీ అధికార ప్రతినిధి సుధాన్షు త్రివేది మాట్లాడుతూ న్యాయస్థానానికి సమాచారం అందించాల్సిన బాధ్యత చట్టపరంగా, రాజ్యాంగబద్ధంగా ఉందన్నారు. ఆప్ అగ్రనాయకత్వం అవినీతికి పాల్పడినట్లు తేలిందని, అందుకే కేజ్రీవాల్‌ను కూడా అరెస్టు చేసే అవకాశం ఉందని ఆ పార్టీ ఎంపీ మనోజ్ తివారీ అన్నారు. ఆప్ సీనియర్ నేత సౌరభ్ భరద్వాజ్ స్పందిస్తూ.. కేజ్రీవాల్‌ను జైలుకు పంపి ఆప్‌ను నాశనం చేయడమే కేంద్ర ప్రభుత్వ లక్ష్యమని విమర్శించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *