ఢిల్లీ కాలుష్యం: మరోసారి ఢిల్లీ పొల్యూషన్ జోన్.. ఆ వాహనాలకే అనుమతి!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-01T11:48:19+05:30 IST

దేశ రాజధాని ఢిల్లీ మరోసారి కాలుష్య కోరల్లో చిక్కుకుంది. వాతావరణంలో కాలుష్యం పెరిగిపోవడంతో ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకోవడం కూడా కష్టంగా మారింది. ఢిల్లీ వాసులు కలుషిత గాలిని పీల్చి ఆసుపత్రులకు వెళ్లడం సర్వసాధారణమైపోయింది.

ఢిల్లీ కాలుష్యం: మరోసారి ఢిల్లీ పొల్యూషన్ జోన్.. ఆ వాహనాలకే అనుమతి!

దేశ రాజధాని ఢిల్లీ మరోసారి కాలుష్య కోరల్లో చిక్కుకుంది. వాతావరణంలో కాలుష్యం పెరిగిపోవడంతో ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకోవడం కూడా కష్టంగా మారింది. ఢిల్లీ వాసులు కలుషిత గాలిని పీల్చి ఆసుపత్రులకు వెళ్లడం సర్వసాధారణమైపోయింది. ఢిల్లీ వాసులు కొన్నేళ్లుగా తీవ్ర వాయు కాలుష్యంతో బాధపడుతున్నారు. ఇటీవల వాయు కాలుష్యం పెరిగిపోవడంతో ఢిల్లీలో గాలి నాణ్యత బాగా క్షీణించింది. ఎయిర్ క్వాలిటీ ఇండెక్స్ 300 దాటగా.. బుధవారం ఎయిర్ క్వాలిటీ ఇండెక్స్ (ఏక్యూఐ) 336కి చేరుకుంది. గాలి నాణ్యత క్షీణించడం వల్ల ఢిల్లీలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో పొగమంచు కమ్ముకుంది. ముఖ్యంగా ఢిల్లీ యూనివర్సిటీ ప్రాంతంలో ఉదయం 7 గంటలకు AQI రీడింగ్ 391 వద్ద నమోదైంది. పూసాలో 311. దీని కారణంగా గాలి నాణ్యత చాలా తక్కువగా ఉంది. ఉదయం 7 గంటలకు ఐఐటీ ఢిల్లీ ఏరియాలో ఎయిర్ క్వాలిటీ ఇండెక్స్ 329, ఎయిర్‌పోర్ట్ ఏరియాలో 339, మథుర రోడ్ ఏరియాలో 362గా నమోదైంది. అయితే, పెరుగుతున్న వాయు కాలుష్యాన్ని నియంత్రించేందుకు ఢిల్లీ ప్రభుత్వం అనేక ప్రయత్నాలు చేసింది. అయితే అప్పటి వరకు ఆ ప్రయత్నాలన్నీ తాత్కాలిక ఉపశమనం కలిగించినా కొన్ని రోజుల తర్వాత పరిస్థితి సాధారణ స్థితికి వస్తుంది. ఈ నేపథ్యంలో నవంబర్ 1 నుంచి ఢిల్లీ, హర్యానా, ఉత్తరప్రదేశ్, రాజస్థాన్‌లోని నగరాలు, పట్టణాల మధ్య ఎలక్ట్రిక్, సీఎన్‌జీ, బీఎస్ VI నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఉండే డీజిల్ బస్సులను మాత్రమే అనుమతిస్తున్నట్లు ఎయిర్ క్వాలిటీ మేనేజ్‌మెంట్ కమిషన్ (సీఏక్యూఎం) ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-01T11:48:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *