జమ్మూకశ్మీర్: లోయలో హత్యలు.. మూడు రోజుల్లో మూడో ఘటన

శ్రీనగర్: కశ్మీర్‌లో మళ్లీ టార్గెట్‌ హత్యలు జరుగుతున్నాయి. అతి తక్కువ వ్యవధిలోనే మూడు కీలక ఘటనలు చోటుచేసుకోవడం ఈ అనుమానాలకు తావిస్తోంది. ఉత్తర కాశ్మీర్‌లోని బారాముల్లా జిల్లా క్రాల్‌పోరా గ్రామంలో బుధవారం జమ్మూ కాశ్మీర్ కానిస్టేబుల్‌ను ఉగ్రవాదులు కాల్చిచంపారు. గత మూడు రోజుల్లో ఉగ్రవాదులు జరిపిన మూడో దాడి ఇది. తాజా ఘటనతో క్రాల్‌పోరా గ్రామంలో విషాద ఛాయలు అలుముకున్నాయి.

కానిస్టేబుల్ గులాం మహ్మద్ దార్‌ను ఆయన నివాసానికి సమీపంలో ఉగ్రవాదులు కాల్చిచంపారు. తీవ్రంగా గాయపడిన అతడిని ఆస్పత్రికి తరలిస్తుండగా మృతి చెందాడు. ఉగ్రవాదులు అతడిపై ఐదు బుల్లెట్లు ప్రయోగించారని ప్రత్యక్ష సాక్షులు తెలిపారు. గులాం మహ్మద్‌కు ఏడుగురు కుమార్తెలు ఉన్నారు మరియు కుటుంబం మొత్తం అతని సంపాదనపై ఆధారపడింది. ఓ అమ్మాయి పెళ్లికి ఏర్పాట్లు జరుగుతున్న తరుణంలో ఈ ఘటన జరగడంతో అతడి కుటుంబసభ్యులంతా శోకసంద్రంలో మునిగిపోయారు. దార్ గత 25 ఏళ్లుగా పోలీసు శాఖలో పని చేస్తున్నాడని, ప్రతి జిల్లాలో పని చేస్తున్నాడని, తన కుమార్తె పెళ్లికి సిద్ధమవుతుండగా ఈ ఘటన జరిగిందని అతని సన్నిహితుడు ఒకరు ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.

కాగా, గత ఆదివారం శ్రీనగర్‌లోని ఈద్గా ప్రాంతంలో జమ్మూ కాశ్మీర్ పోలీసు ఇన్‌స్పెక్టర్ మస్రూస్ అహ్మద్‌పై ఉగ్రవాదులు కాల్పులు జరిపారు. ఈద్గా ప్రాంతంలో క్రికెట్ ఆడుతున్న చిన్నారిపై ఉగ్రవాదులు కాల్పులు జరిపారు. ఇంకా ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్న ఆయన పరిస్థితి ఆందోళనకరంగా ఉంది. అదే రోజు పుల్వామా జిల్లా నౌపోరా గ్రామంలో ఉగ్రవాదులు వలస కూలీని కాల్చి చంపారు. ఏడాది తర్వాత మళ్లీ లోయలో లక్ష్యంగా కాల్పులు జరగడంతో ఆందోళనలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

లక్షిత హత్యలను ఆపండి: ఒమర్ అబ్దుల్లా

కశ్మీర్ లోయలో మళ్లీ లక్ష హత్యలు చోటుచేసుకోవడంపై జమ్మూకశ్మీర్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఒమర్ అబ్దుల్లా ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. దాడులను ఖండించారు. ఇలాంటి దాడులకు తావులేదని, జమ్మూకశ్మీర్‌లో వాస్తవ పరిస్థితులపై ప్రభుత్వం మాట్లాడాలని కోరారు. అంతా శాంతియుతంగా ఉందని ప్రభుత్వం పదేపదే చెబుతోందని, అయితే టార్గెట్‌గా హత్యలు జరుగుతున్నాయని, కొన్నిసార్లు పోలీసులపై, కొన్నిసార్లు సాధారణ పౌరులపై అన్నారు. ప్రజలు అడుగుతున్న ప్రశ్నలకు సమాధానం చెప్పకుండా ప్రభుత్వం ఎందుకు తప్పుదోవ పట్టిస్తోందని ప్రశ్నించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-01T20:26:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *