ఇజ్రాయెల్ – హమాస్: గాజా నుంచి వలసలు.. ఈజిప్టుకు క్యూ కట్టిన విదేశీయులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-01T19:27:36+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్ – హమాస్ (ఇజ్రాయెల్ – హమాస్)ల మధ్య జరుగుతున్న భీకర యుద్ధంలో అక్కడ నివసిస్తున్న ప్రజలు తమ ప్రాణాలను తమ చేతుల్లో పెట్టుకుంటున్నారు. నివాసానికి అనువైన ప్రదేశం కాకపోవడంతో ప్రస్తుతం చాలా మంది విదేశీయులు పొరుగు దేశాలకు క్యూ కడుతున్నారు.

ఇజ్రాయెల్ - హమాస్: గాజా నుంచి వలసలు.. ఈజిప్టుకు క్యూ కట్టిన విదేశీయులు

కైరో:ఇజ్రాయెల్ – హమాస్ (ఇజ్రాయెల్ – హమాస్)ల మధ్య జరుగుతున్న భీకర యుద్ధంలో అక్కడ నివసిస్తున్న ప్రజలు తమ ప్రాణాలను తమ చేతుల్లో పెట్టుకుంటున్నారు. నివాసానికి అనువైన ప్రదేశం కాకపోవడంతో ప్రస్తుతం చాలా మంది విదేశీయులు పొరుగు దేశాలకు క్యూ కడుతున్నారు. గాజాపై జరుగుతున్న దాడులతో నివ్వెరపోయిన విదేశీయులు ఇప్పుడు పక్కనే ఉన్న ఈజిప్టు బాట పట్టారు. బుధవారం రాఫా క్రాసింగ్ ద్వారా వారు ఈజిప్టులోకి ప్రవేశించారు. వీరి సంఖ్య వందల్లో ఉన్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. రఫా క్రాసింగ్ గాజాకు దక్షిణం వైపున ఉంది. 44 దేశాల నుంచి పాస్‌పోర్టు హోల్డర్లు, 28 విదేశీ ఏజెన్సీల సిబ్బంది ఈజిప్టులోకి ప్రవేశించినట్లు తెలుస్తోంది. దీనికి సంబంధించిన వీడియో తాజాగా బయటకు వచ్చింది. 400 మంది విదేశీయులు, వారి వాహనాలు, అంబులెన్స్‌లు ఈజిప్ట్‌లోకి ప్రవేశించడాన్ని వీడియో చూపిస్తుంది.

అక్టోబరు 7న ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం ప్రారంభమైన తర్వాత చాలా మంది గత ఓడరేవు హోల్డర్లు మొదటిసారి గాజాను విడిచిపెట్టారు. తీవ్రంగా గాయపడిన 81 మంది పాలస్తీనియన్లు చికిత్స కోసం ఈజిప్టులోకి ప్రవేశించడానికి అనుమతించినట్లు ఆ దేశం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. గాజాలోని అతిపెద్ద శరణార్థుల శిబిరంపై బాంబు దాడి చేయడాన్ని ఇజ్రాయెల్ ఖండించింది. ఈ దాడిలో 50 మందికి పైగా మరణించారు. రక్షణ లేని పౌరులను లక్ష్యంగా చేసుకుని విచక్షణారహిత దాడులను దేశం ఖండించింది. ఇజ్రాయెల్-హమాస్ దాడుల్లో ఇప్పటివరకు 8,000 మందికి పైగా మరణించారు. ఇజ్రాయిల్ దాడులతో గాజా వణికిపోతోంది. వేలాది మంది అమాయకులు ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. చర్చల ద్వారానే సమస్యలను పరిష్కరించుకోవాలని ప్రపంచ దేశాలు సూచిస్తున్నప్పటికీ దాడులు మాత్రం ఆగవని ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు స్పష్టం చేశారు. ఈ దాడులను పలు దేశాలు ఖండించాయి. అమెరికా ఇప్పటికే ఇజ్రాయెల్‌కు మద్దతిస్తోంది. గాజా నుంచి వలస వెళ్లే వారి సంఖ్య రోజురోజుకూ పెరుగుతోందని అధికారులు చెబుతున్నారు. భీకర యుద్ధంలో గాయపడిన వారికి మానవతా సహాయం అందించేందుకు ప్రపంచ దేశాలు ముందుకు వస్తున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-01T19:28:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *