హ్యాక్..!

యాపిల్ నుంచి అలర్ట్ అందుకున్న ఒవైసీ, మహువా, రాఘవ్, థరూర్, అఖిలేష్, ప్రియాంక చతుర్వేది

కేంద్ర మంత్రి గోయల్ తో పాటు కేసీఆర్, కేటీఆర్, ఖర్గే.

రాహుల్ గాంధీ కార్యాలయంలోని వారు కూడా!

‘గవర్నమెంట్ స్పాన్సర్డ్ హ్యాకర్లు’ అని మెసేజ్..

150 దేశాల్లోని వినియోగదారులు సందేశాలను స్వీకరించారు

ఫేక్ అలర్ట్ కావచ్చు.. హ్యాకింగ్ ప్రయత్నం చేయలేదు

నోటిఫికేషన్ కోసం కారణాలను వెల్లడించలేము: Apple

కేంద్ర ప్రభుత్వం విచారణకు ఆదేశించింది

మాకు భయం లేదు.. నా ఫోన్ ఇచ్చి తీసుకో: రాహుల్ గాంధీ

మా ఎంపీలకు హెచ్చరికలు.. విపక్షాల ఆరోపణలు నిరాధారం: బీజేపీ

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 31: ఎన్నికల వేళ దేశంలో ఫోన్ హ్యాకింగ్ జోరు..! తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్‌, మంత్రి కేటీఆర్‌, కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, పలువురు విపక్ష ఎంపీలు ‘ప్రభుత్వ ప్రాయోజిత హ్యాకర్లు మీ ఫోన్‌ను హ్యాక్‌ చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు’ అంటూ అలర్ట్ నోటిఫికేషన్‌లు రావడం రాజకీయంగా దుమారం రేపింది. ఐఫోన్లను తయారు చేస్తున్న టెక్ దిగ్గజం యాపిల్ నుంచి వారికి పంపిన సందేశాలు సంచలనంగా మారాయి. వీటిని మంగళవారం భారత కూటమికి చెందిన పలువురు ఎంపీలు సోషల్ మీడియా ఖాతాల్లో పోస్ట్ చేశారు. తమ ఫోన్లను హ్యాక్ చేసేందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రయత్నిస్తోందని ఆరోపించారు. వారిలో మహువా మోయిత్రా (టిఎంసి), శశి థరూర్ (కాంగ్రెస్), ప్రియాంక చతుర్వేది (శివసేన-ఉద్ధవ్), రాఘవ్ చద్దా (ఆప్)తో పాటు హైదరాబాద్ ఎంపీ, మజ్లిస్ అధ్యక్షుడు అసదుద్దీన్ ఒవైసీ, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధ్యక్షుడు అఖిలేష్ యాదవ్, సీపీఎం జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారాం ఉన్నారు. ఏచూరి, కాంగ్రెస్. మీడియా సెల్ చీఫ్ పవన్ ఖేరా తదితరులు పాల్గొన్నారు. హ్యాకింగ్ కు సంబంధించిన మెయిల్స్ కూడా వచ్చాయని ఎంపీలు తెలిపారు. కాంగ్రెస్ అగ్రనేత రాహుల్ గాంధీ ఢిల్లీలో మీడియా సమావేశంలో మాట్లాడుతూ తన కార్యాలయంలోని ప్రజలకు కూడా యాపిల్ అలర్ట్ అందిందని చెప్పారు. సంబంధిత మెయిల్స్ కాపీలు చూపించబడ్డాయి. కాగా, తమకు అందిన విపక్ష నేతలు షేర్ చేసిన అలర్ట్ మెసేజ్‌లో ‘‘ప్రభుత్వ ప్రాయోజిత హ్యాకర్లు.. యాపిల్ ఐడీకి లింక్ చేసిన మీ ఐఫోన్‌ను టార్గెట్ చేశారు. హ్యాకింగ్ జరిగితే మీ ఫోన్‌లోని కీలక సమాచారం, కమ్యూనికేషన్‌లను యాక్సెస్ చేసే ప్రమాదం ఉంది. , మైక్రోఫోన్, కెమెరాలు.. కేంద్ర హోం శాఖ స్పందించాలని మహువా, ప్రియాంక డిమాండ్ చేశారు.

హ్యాకింగ్ లేదు..: యాపిల్

ఈ విషయం తీవ్ర వివాదాస్పదంగా మారడంతో యాపిల్ స్పందించింది. హ్యాకింగ్ లాంటిదేమీ లేదని వివరించింది. కొన్నిసార్లు నకిలీ హెచ్చరికలు కూడా ఉండవచ్చు. కొన్ని దాడులు గుర్తించలేనివి. అసలు అలర్ట్ మెసేజ్ లు ఎందుకు బయటకు వచ్చాయో ఆయన వివరణ స్పష్టం చేయలేదు. అలా చేస్తే, భవిష్యత్తులో హ్యాకర్లు తమ నిఘా నుండి తప్పించుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తారని పేర్కొంది. మరోవైపు ఈ విషయంపై కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. వెంటనే విచారణకు ఆదేశించారు. 150 దేశాల్లోని వినియోగదారులకు యాపిల్ అడ్వైజరీ జారీ చేసింది. వాస్తవ సమాచారంతో విచారణకు సహకరించాలని యాపిల్‌ను నిర్దిశ కోరింది. కేంద్ర ఐటీ శాఖ మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ స్పందిస్తూ.. ప్రభుత్వం పౌరుల వ్యక్తిగత గోప్యతకు ఎంతో ప్రాధాన్యత ఇస్తుందని, ప్రతిపక్ష ఎంపీల ఆరోపణలపై లోతుగా దర్యాప్తు చేస్తామని ట్వీట్ చేశారు. మరోవైపు తమ ఎంపీల ఫోన్లకు కూడా అలర్ట్ మెసేజ్ లు వచ్చాయని బీజేపీ తెలిపింది. విపక్ష నేతల ఆరోపణలు నిరాధారమని, యాపిల్‌ నుంచి స్పష్టత వచ్చే వరకు ప్రతిపక్ష నేతలు ఆగేది లేదని పార్టీ ఐటీ సెల్‌ కన్వీనర్‌ అమిత్‌ మాలవ్య అన్నారు. సానుభూతి కోసమే అడుగులు వేస్తున్నారని విమర్శించారు.

అదానీ గురించి మాట్లాడినప్పుడల్లా ఇదే: రాహుల్ గాంధీ

అదానీ గురించి మాట్లాడినప్పుడల్లా మోదీ ప్రభుత్వం హ్యాకింగ్‌కు పాల్పడి దర్యాప్తు సంస్థలను ఉసిగొల్పడం ద్వారా విషయాన్ని దారి మళ్లించే ప్రయత్నం చేస్తోందని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. హ్యాకింగ్‌కు భయపడేది లేదని.. కేంద్రం ఎంత ట్యాపింగ్‌ చేసినా చేయగలదని చెప్పారు. కావాలంటే తన ఫోన్ ఇస్తానని చెప్పాడు. ఫోన్ హ్యాకింగ్ అనేది ప్రజల గోప్యత, గౌరవం, రాజకీయ హక్కులకు భంగం కలిగించడమేనని టీపీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి అన్నారు. ప్రభుత్వ ప్రాయోజిత హ్యాకర్లు మీ ఫోన్‌ను టార్గెట్ చేశారంటూ ప్రతిపక్ష నేతలకు ఆపిల్ నుంచి అలర్ట్ మెసేజ్ పోస్ట్ చేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *