‘మరాఠా’లకు కుంబీ సర్టిఫికెట్లు | ‘మరాఠా’లకు కుంబీ సర్టిఫికెట్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-01T05:20:03+05:30 IST

మహారాష్ట్రలో మరాఠా వర్గానికి విద్య, ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని ఉద్యమిస్తున్న సామాజిక కార్యకర్త మనోజ్ జరంగే తన ప్రచారాన్ని విరమించారు.

'మరాఠా'లకు కుంబీ సర్టిఫికెట్లు

ముంబై, అక్టోబర్ 31: మహారాష్ట్రలో మరాఠా వర్గానికి విద్య, ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని ఉద్యమిస్తున్న సామాజిక కార్యకర్త మనోజ్ జరంగే తన ప్రచారాన్ని విరమించారు. జాల్నా జిల్లా అంతర్వాలి సారథిలో దీక్ష ఏడో రోజుకు చేరిన నేపథ్యంలో మంగళవారం సీఎం ఏక్‌నాథ్ షిండే ఫోన్‌లో మాట్లాడారు. మరాఠా రిజర్వేషన్లపై సుప్రీంకోర్టులో క్యూరేటివ్ పిటిషన్ వేసేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందన్నారు. మరాఠా వర్గానికి రిజర్వేషన్లు వర్తింపజేసేందుకు కుంబీ సర్టిఫికెట్లు ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారు. ఆయన హామీపై మనోజ్ దీక్ష సంతృప్తి చెందినట్లు సీఎంఓ ప్రకటన విడుదల చేసింది. కుంబీ సర్టిఫికేట్ మరాఠాలను OBCలుగా పరిగణించడానికి అనుమతిస్తుంది. వ్యవసాయమే జీవనాధారమైన కుంబీలు మహారాష్ట్రలో ఓబీసీలుగా కొనసాగుతున్నారు. మరాఠాలకు కుంబీ సర్టిఫికెట్ల జారీ ప్రక్రియ మంగళవారం నుంచే ప్రారంభమైందని ప్రభుత్వం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. మరాఠాలకు రిజర్వేషన్లు కల్పించాల్సిన బాధ్యత తమ ప్రభుత్వానిదేనని షిండే అన్నారు. సామాజిక కార్యకర్త మనోజ్ అక్టోబర్ 25న మరాఠా రిజర్వేషన్ల కోసం ఆమరణ దీక్ష చేపట్టడంతో మహారాష్ట్ర వ్యాప్తంగా నిరసనలు వెల్లువెత్తాయి. సోమవారం మజల్‌గావ్‌లోని ఇద్దరు ఎమ్మెల్యేల ఇళ్లకు, మున్సిపల్ కౌన్సిల్ భవనానికి ఆందోళనకారులు నిప్పు పెట్టిన సంగతి తెలిసిందే. మరాఠా కోటాకు మద్దతుగా ఇద్దరు సేన ఎంపీలు, షిండే వర్గానికి చెందిన ఒక ఎమ్మెల్యే తమ పదవులకు రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే సురేష్ వార్పుడ్కర్, బీజేపీ ఎమ్మెల్యే లక్ష్మణ్ పవార్ కూడా రాజీనామా చేశారు. ఆందోళనకారుల ఆందోళన దృష్ట్యా మంత్రాలయం, సీఎం, మంత్రుల నివాస సముదాయం, పార్టీ కార్యాలయాలు, ఎమ్మెల్యేల ఇళ్ల వద్ద భద్రతను కట్టుదిట్టం చేసినట్లు పోలీసులు తెలిపారు. మంగళవారం పూణెలో మరాఠా కోటా మద్దతుదారులు ముంబై-బెంగళూరు హైవేను దిగ్బంధించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-01T05:20:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *