జనం మూడ్ క్లియర్ – వైసీపీకి అర్థమైందా?

ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో వైసీపీ ఘోర పరాజయం పాలైంది. ఇది ఒక రకంగా ప్రజల మనోభావాలను చెప్పింది. అద్భుతమైన సర్వే. కానీ సజ్జల రెడ్డి తన అహంతో అది గ్రహించలేక మా ఓటర్లు వేరు అని పార్టీ నేతలను మోసం చేశారు. వాలంటీర్లు, సచివాలయ ఉద్యోగులు కూడా ఓటు వేయలేదన్న విషయాన్ని దాచిపెట్టారు. కానీ చంద్రబాబు అరెస్ట్ అయ్యి… బెయిల్ పై విడుదలయ్యాక చూస్తున్న జనం రియాక్షన్ చూస్తే.. వైసీపీకి అర్థం కావాలి.

చంద్రబాబు కోసం కదలండి.. స్వచ్ఛందంగా ప్రజలే!

రాజమండ్రి సెంట్రల్ జైలు నుంచి విడుదలైన మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు ఉండవల్లి నివాసానికి చేరుకోవడానికి పద్నాలుగు గంటల సమయం పట్టింది. చంద్రబాబు ఎక్కడా ఉపన్యాసాలు ఇవ్వలేదు. వేమగిరి, రావులపాలెం, తణుకు, తాడేపల్లిగూడెం, హనుమాన్‌ జంక్షన్‌, బెంజిసెంటర్‌లో వేలాదిగా తరలివచ్చిన అభిమానులను నోరు మెదపకుండా పలకరించడానికి చంద్రబాబుకు 14 గంటల సమయం పట్టింది. వివిధ గ్రామాల నుంచి వచ్చిన జనం రోడ్లు పొడవునా… జై చంద్రబాబు డౌన్ డౌన్ జగన్ అంటూ నినాదాలు… పూలు విసిరి, గిన్నెలు తీయడం… ఇవీ దృశ్యాలు. అన్ని చోట్లా మహిళల సంఖ్య విశేషమే. అందరూ చదువుకున్న మధ్యతరగతి మరియు దిగువ మధ్యతరగతి ఆదాయ వర్గాలు. స్వచ్ఛందంగా వచ్చిన వారు.

మధ్యతరగతి ప్రజల్లో ప్రభుత్వంపై ఉన్న అసంతృప్తికి నిదర్శనం

ఆయన సుదీర్ఘ రాజకీయ చరిత్ర, 73 ఏళ్ల ఆయన పార్టీ కారణంగానే జైలు పాలయ్యారని ప్రజలు విశ్వసిస్తున్నారు. అయితే రోడ్డు తెగిపోయినా తెల్లవారుజామున సంఘీభావం చూపడానికి సానుభూతి ఒక్కటే కారణం కాదు. జగన్ ప్రభుత్వం వల్ల ప్రజల్లో ఉన్న పోకడల వల్ల జగన్ పై వ్యతిరేకత పెరిగిపోయి మళ్లీ అధికారంలోకి రాకూడదని మధ్యతరగతి ప్రజలు కోరుకుంటున్నారు. సంక్షేమం పేరుతో రూపాయి ఇచ్చి వంద రూపాయలు దోచుకుంటున్నారని ప్రజలకు అర్థమవుతోంది. రొట్టె నిరుపేదల పేరుతో బ్యాంకులకు దండుకుంటున్నట్లు స్పష్టమవుతోంది.

ప్రతిపక్షం ఉందని తెలిసినా తప్పులు చేసి సీటు కింద నీళ్లు తెచ్చుకున్న జగన్ రెడ్డి

ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో ఓటమి తర్వాత ఎక్కడ తప్పులు జరిగాయో జగన్ రెడ్డికే తెలియాలి. మరింత మనస్తత్వశాస్త్రం చూపించడం ప్రారంభించింది. కోర్టు ధిక్కారం, కక్ష సాధింపు, ప్రత్యర్థులను శత్రువులుగా అణచివేయడం, నియంతృత్వం, ప్రజాభిప్రాయాన్ని పట్టించుకోకపోవడం.. ఇలా అన్నీ మధ్యతరగతిలో వరదలా అతనిపై వ్యతిరేకతను పెంచుతున్నాయి. రేపటి ఎన్నికల్లో సునామీలా దూసుకుపోతుంది. అధికార అహంకారం దిగి వచ్చేదాకా అర్థం చేసుకోరు.

ఏం చేస్తారో చూశామని… యాభై మూడు రోజులు జైల్లో పెట్టాలని చంద్రబాబు మాట్లాడారని బొత్స అన్నారు. అధికారంలో ఉన్నవారు ప్రతిపక్ష నేతలను జైల్లో పెట్టాలనుకుంటే… ప్రజల అభీష్టానికి తూట్లు పొడిచారు. అలాంటప్పుడు ఏడ్చినా ప్రయోజనం ఉండదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ జనం మూడ్ క్లియర్ – వైసీపీకి అర్థమైందా? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *