భారతదేశానికి హాని చేయవద్దు!

గతేడాది ప్రతిష్టాత్మక వన్డే ప్రపంచకప్‌ను టీమిండియా కైవసం చేసుకుని.. కోట్లాది మంది భారతీయులను ఆనందంలో ముంచెత్తిన ధోనీ నాయకత్వంలో భారత్ విశ్వవిజేతగా అవతరించింది.. అదే వాంఖడే మైదానంలో గత ఫైనల్‌లో భారత్ గర్వంగా కప్పును ముద్దాడింది. ఆర్మీతో మ్యాచ్‌కి రోహిత్ సిద్ధంగా ఉన్నాడు.

ముంబై: ఈ ప్రపంచకప్‌లో భారత జట్టు అనూహ్యంగా దూసుకెళ్తోంది. ఆడిన ఆరు మ్యాచ్‌ల్లో అమోఘా ప్రత్యర్థుల మనసు దోచింది. గురువారం జరిగే మ్యాచ్‌లో శ్రీలంకతో తలపడనుంది. 2011లో సూపర్ షోతో టైటిల్ పోరులోకి దిగిన శ్రీలంక.. ఈసారి ఘోరంగా ఆడుతోంది. ఆడిన ఆరు మ్యాచ్‌ల్లో కేవలం రెండు విజయాలతో నాలుగు పాయింట్లతో ఏడో స్థానంలో ఉంది. ఈ పోటీలోనూ ఓడిపోతే.. ఆ జట్టు దాదాపు టోర్నీ నుంచి నిష్క్రమించినట్టే. మరోవైపు మొత్తం ఆరు మ్యాచ్‌లు గెలిచిన భారత్ ఆత్మవిశ్వాసంతో ఉంది. హార్దిక్ పాండ్యా గాయం కారణంగా జట్టులో చోటు దక్కించుకున్న సీనియర్ పేసర్ మహ్మద్ షమీ.. రెండు మ్యాచ్‌ల్లో ఐదు వికెట్ల ప్రదర్శనతో సహా మొత్తం తొమ్మిది వికెట్లతో తన స్థాయిని నిరూపించుకున్నాడు. అయితే మున్ముందు జరిగే కీలక మ్యాచ్‌లకు షమీ ఎంత అవసరమో తెలిసిన కెప్టెన్ రోహిత్, కోచ్ ద్రవిడ్ నేతృత్వంలోని టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ అతని సేవలను జాగ్రత్తగా వినియోగించుకోవాల్సి ఉంటుంది. కాకపోతే… పేస్ కెప్టెన్ బుమ్రా లీగ్ దశలో తదుపరి సవాళ్లకు ఉత్సాహంతో సిద్ధంగా ఉండాల్సి ఉంటుంది.

శుభమాన్, శ్రేయస్ తమ సత్తా చాటాలి..

యువ ఆటగాళ్లు శుభమన్ గిల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ వైఫల్యం జట్టును ఒకింత ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. మెగా టోర్నీకి ముందు ఆడిన వన్డేల్లో బాగా ఆడిన గిల్, అయ్యర్.. అసలు పోరులో ఆ ఫామ్‌ను కొనసాగించలేకపోతున్నారు. డెంగ్యూ జ్వరం కారణంగా టోర్నీలో మొదటి రెండు మ్యాచ్‌లకు దూరమైన శుభ్‌మాన్, తిరిగి వచ్చిన తర్వాత ఆడిన మ్యాచ్‌ల్లో కేవలం ఒక అర్ధ సెంచరీ మాత్రమే చేశాడు. ఇక శ్రేయాస్ షార్ట్ పిచ్ బంతులు ఆడటంలో తన బలహీనతను అధిగమించి భారీ స్కోర్లు సాధించాలి. ఆరు మ్యాచ్‌ల్లో ఒకే ఒక్క అర్ధ సెంచరీ నమోదు చేయడం గమనార్హం. శ్రేయాస్ తన సొంత మైదానంలో ప్రపంచకప్ మ్యాచ్ ఆడేందుకు ప్రేరణ పొందాడు. ఈ నేపథ్యంలో అతడు బ్యాట్ ఝుళిపించాల్సి ఉంది. అలాగే కెప్టెన్ రోహిత్, సూర్యకుమార్ యాదవ్ ల హోమ్ గ్రౌండ్ కావడంతో ముంబైకర్లంతా రెచ్చిపోతే శ్రీలంక కష్టాలు తప్పలేదు. ఈ మ్యాచ్‌లో భారత్ గెలిస్తే సెమీస్ బెర్త్ ఖాయం.

లంకలో తెగులు ఏమిటి?

ప్రపంచకప్ క్వాలిఫికేషన్ మ్యాచ్‌ల్లో అద్భుతంగా ఆడిన లంక.. అసలు పోటీలో మాత్రం ఆ స్థాయి ప్రదర్శన కనబర్చలేకపోతోంది. గాయాల కారణంగా కీలక ఆటగాళ్లు అందుబాటులో లేకపోవడం జట్టును దెబ్బతీసింది. ఒక సెంచరీ, మరో అర్ధ సెంచరీతో 331 పరుగులు చేసిన సదీర సమరవిక్రమ, ఈసారి టోర్నీలో వరుసగా నాలుగు హాఫ్ సెంచరీలు సాధించిన పాతుమ్ నిస్సాంకపై శ్రీలంక ప్రధానంగా ఆధారపడుతోంది. కళాత్మక బ్యాటింగ్ తో ఆకట్టుకుంటున్న కెప్టెన్ కుశాల్ మెండిస్, రీఎంట్రీ ఇచ్చిన సీనియర్ బ్యాట్స్ మెన్ ఏంజెలో మాథ్యూస్ రాణిస్తేనే శ్రీలంక ఎలాంటి పోటీనైనా ఇవ్వగలదు. మరి… ఫామ్ లో ఉన్న భారత్ బ్యాట్స్ మెన్ ను లంకేయులు నిలువరిస్తారో లేదో చూడాలి.

పిచ్/వాతావరణం

వాంఖడే పిచ్‌పై ఎప్పుడూ పరుగుల పండుగే. ఇప్పటి వరకు రెండు ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌లు జరగ్గా..రెండు సార్లు తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన దక్షిణాఫ్రికా వరుసగా 399, 382 పరుగులు చేసింది. ఉష్ణోగ్రత 35 డిగ్రీలు ఉంటుంది. వర్ష సూచన లేదు.

జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, కోహ్లీ, కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్, సూర్యకుమార్, జడేజా, బుమ్రా, షమీ, సిరాజ్, కుల్దీప్

శ్రీలంక: కుశాల్ మెండిస్ (కెప్టెన్/కీపర్), నిస్సాంక, కరుణరత్నే, సమరవిక్రమ, అసలంక, మాథ్యూస్, వెల్లాలఘే/ధనంజయ డి సిల్వా, రజిత, తీక్షణ, మధుశంక, చమీర.

పాయింట్ల పట్టిక

జట్లు aa ge o fa.te pa ra.re.

దక్షిణాఫ్రికా 7 6 1 0 12 2.290

భారతదేశం 6 6 0 0 12 1.405

ఆస్ట్రేలియా 6 4 2 0 8 0.970

న్యూజిలాండ్ 7 4 3 0 8 0.484

పాకిస్తాన్ 7 3 4 0 6 -0.024

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ 6 3 3 0 6 -0.718

శ్రీలంక 6 2 4 0 4 -0.275

నెదర్లాండ్స్ 6 2 4 0 4 -1.277

బంగ్లాదేశ్ 7 1 6 0 2 -1.446

ఇంగ్లాండ్ 6 1 5 0 2 -1.652

ఇవాళ శ్రీలంకతో పోరు

మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *