ఐదేళ్లలో రూ.62,000 కోట్లకు గేమింగ్ మార్కెట్

ఏటా 20% వృద్ధి

IGDC కాన్ఫరెన్స్‌లో లుమికై నివేదిక విడుదలైంది

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): వచ్చే ఐదేళ్లలో దేశీయ గేమింగ్ మార్కెట్ ఏడాదికి 20 శాతం చొప్పున వృద్ధి చెందుతుంది. ఏటా గేమర్ల ఆకర్షణ పెరగడం, నగదు చెల్లించి గేమ్‌లు ఆడేవారి సంఖ్య పెరగడం, గేమర్స్ గేమ్‌లు ఆడేందుకు వెచ్చించే సమయం పెరగడం గేమింగ్ మార్కెట్ వృద్ధికి దోహదపడుతుంది. దీంతో 2027-28 నాటికి దేశీయ గేమింగ్ మార్కెట్ 750 కోట్ల డాలర్లకు (దాదాపు రూ. 62,250 కోట్లు) చేరుతుందని లుమికై తన తాజా నివేదికలో పేర్కొంది. గత ఆర్థిక సంవత్సరం (2022-23)లో దేశీయ గేమింగ్ మార్కెట్ విలువ 310 కోట్ల డాలర్లుగా ఉంది. గూగుల్ సహకారంతో లుమికై ఈ నివేదికను తయారు చేసింది. హైదరాబాద్‌లో జరిగిన ఇండియా గేమ్ డెవలపర్స్ కాన్ఫరెన్స్ (ఐజీడీసీ)లో దీన్ని విడుదల చేశారు. 2026-27 నాటికి 860 కోట్ల డాలర్లకు చేరుకుంటుందని గతేడాది నివేదిక అంచనా వేసింది. దీంతో పోలిస్తే తాజాగా అంచనాలు తగ్గుముఖం పట్టాయి. ఇంతలో, కొత్త పన్ను విధానం ఆన్‌లైన్ రియల్-మనీ గేమింగ్ (RMG) సెగ్మెంట్‌పై ప్రతికూల ప్రభావం చూపుతుందని నివేదిక పేర్కొంది. ఆర్‌ఎంజీపై విధించిన పన్ను స్వల్ప, దీర్ఘకాలికంగా కంపెనీలపై తీవ్ర ప్రతికూల ప్రభావం చూపుతుందని నివేదిక పేర్కొంది.

అతిపెద్ద మార్కెట్లలో ఒకటి: అంతర్జాతీయంగా అతిపెద్ద మార్కెట్లలో ఇండియన్ గేమింగ్ మార్కెట్ ఒకటని, భవిష్యత్తులోనూ ఇదే కొనసాగుతుందని ఐజీడీసీ చైర్మన్ రాజేష్ రావు అన్నారు. దేశంలో మౌలిక సదుపాయాల పరంగా మంచి వ్యవస్థ ఉందని నిపుణులు వ్యాఖ్యానించారు. 15వ ఐజీడీసీ సదస్సులో 125కి పైగా ప్రముఖ కంపెనీలు పాల్గొన్నాయని తెలిపారు.

విన్జో, ISB ఒప్పందం: విన్జో ఇండియన్ స్కూల్ ఆఫ్ బిజినెస్ (ISB) మరియు టిప్రుల్ ITతో చేతులు కలిపి గేమింగ్ రంగంలో నిపుణులను తయారు చేయడం, ఆవిష్కరణలు మరియు ఔత్సాహిక పారిశ్రామికవేత్తలను అభివృద్ధి చేయడం. విన్జో కో-ఫౌండర్ పవన్ నందా మాట్లాడుతూ హైదరాబాద్‌లోని ప్రఖ్యాత విద్యా సంస్థలతో చేతులు కలిపి తెలంగాణను కంపెనీకి ఎక్స్‌పర్ట్ హబ్‌గా మార్చినట్లు తెలిపారు. Winzo భారతదేశపు అతిపెద్ద సామాజిక గేమింగ్ మరియు ఇంటరాక్టివ్ వినోద వేదిక.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *