సమీక్ష: కీడా కోలా

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.75/5

దర్శకుడు తరుణ్ భాస్కర్ కేవలం రెండు సినిమాలతో తనకంటూ ఓ బ్రాండ్ క్రియేట్ చేసుకోగలిగాడు. పెళ్లి చూపులు, ఈ నగరానికి ఏమైంది.. ఈ రెండు సినిమాలు కూడా ప్రత్యేకమే. దాదాపు ఐదేళ్ల గ్యాప్ తర్వాత మళ్లీ మెగా ఫోన్ మోగితే… తరుణ్ పై, అతని సినిమాపై దృష్టి పెట్టకుండా ఎలా ఉంటుంది..? అంతేకాదు టైటిల్ కిడా కోలా. దాంతో సినిమాపై ఆసక్తి మొదలైంది. పెద్దగా స్టార్‌ ఎట్రాక్షన్‌ లేని ఈ సినిమాపై తరుణ్‌ భాస్కర్‌ మార్క్‌ బజ్‌ ఉంది. ప్రచార చిత్రాలపై కూడా ఆసక్తి పెరిగింది. క్రైమ్‌ కామెడీ జానర్‌లో రూపొందిన ఈ సినిమా ఎలాంటి వినోదాన్ని అందించింది? తరుణ్ భాస్కర్ మరోసారి తన ప్రత్యేకతను చాటుకున్నాడా? కీడ‌కోలాతో హ్యాట్రిక్ విజ‌యం..?

వాస్తు (చైతన్య రావు) చిన్న వయసులోనే తల్లిదండ్రులను కోల్పోతాడు. తాత వరదరాజు (బ్రహ్మానందం) దగ్గర పెరుగుతాడు. అతనికి టూరెట్ సిండ్రోమ్ (పదాలను సరిగ్గా ఉచ్చరించలేకపోవడం) అనే సమస్య ఉంది. పుట్టలేదు.. తన తల్లిదండ్రుల ముందుచూపు వల్ల (ఈ దూరదృష్టి ఏమిటో సినిమా చూస్తే తెలుస్తుంది). వాస్తు మెడికల్ రిప్రజెంటేటివ్‌గా పనిచేస్తుంది. చాలీ చాలని జీతంతో కష్టజీవనం సాగిస్తున్నాడు. వాస్తు ప్రకారం అదే ఇంట్లో నివసించే లాంచం (రాగ్ మయూర్) చెట్టుకింద ప్లీడర్ రకం. జీవితంలో స్థిరపడాలంటే డబ్బు ఉండాలి. ఎలా తెచ్చుకున్నా పర్వాలేదు అన్నది అతని వైఖరి. సరిగ్గా ఈ సమయంలో వరదరాజుల కోసం తాత తెచ్చిన కూల్ డ్రింక్ బాటిల్ లో బొద్దింక ప్రత్యక్షమైంది. వినియోగదారుల ఫోరమ్‌లో కేసు వేసి కోట్లు డిమాండ్‌ చేయవచ్చని లాంచం ఐడియా ఇస్తాడు. వాస్తుకి కూడా డబ్బు కావాలి కాబట్టి సరే అన్నాడు. కూల్ డ్రింక్ బిల్లు తీసుకురావడానికి కొట్టుకు వెళ్తున్న లంచాన్ని నాయుడు (తరుణ్ భాస్కర్) జీవన్ (జీవన్) సికిందర్ (విష్ణు) గ్యాంగ్ కిడ్నాప్ చేస్తుంది. సీన్ లోకి ఈ గ్యాంగ్ ఎందుకు వచ్చింది? నాయుడు ఎవరు? అతనికి ఏమి కావాలి? వాస్తు, లంచం.. డబ్బులు వసూలు చేశారా? చివరికి ఈ కీడ కోలా కథ ఎలా ముగుస్తుందో తెరపై చూడాల్సిందే.

క్రైమ్ కామెడీ చాలా గమ్మత్తైన జానర్.’ తరుణ్ భాస్కర్ కూడా అదే గమ్మత్తైన రీతిలో ‘కిడకోల’ చిత్రాన్ని రూపొందించడానికి ప్రయత్నించాడు. ప్రీ క్లైమాక్స్ షాట్ తో కథను తెరకెక్కించడం తరుణ్ స్టయిల్. ఈ నగరానికి ఏమి జరిగిందో కూడా, కథ ప్రమాద సన్నివేశంతో ప్రారంభమవుతుంది. చివ‌రి గన్ ఫైరింగ్ షాట్‌తో కీల‌కోడ‌ కూడా తెర‌కెక్కింది. పాత్రలన్నీ స్లో మోషన్‌లో తమని తాము పరిచయం చేసుకుని కథలోకి తీసుకుంటాయి. ఇలాంటి సినిమాలకు ప్రపంచ నిర్మాణం చాలా ముఖ్యం. కీడాకోలాలో బాగా చేశారు. లొకేషన్లు, పాత్రలు మరియు మేకింగ్ ప్రేక్షకులను త్వరగా కీడా కోలా ప్రపంచంలోకి తీసుకువెళతాయి.

వాస్తు, లంచం, వరదరాజుల పాత్రల కోణం నుంచి కథ మొదలవుతుంది. వారి మధ్య సంభాషణలు నవ్విస్తాయి. పేషెంట్ సిమ్యులేటర్‌లో సెట్ చేసిన సన్నివేశాలు కూడా నవ్విస్తాయి. మరోవైపు జీవన్, నాయుడు పాత్రలు తెరపైకి రావడంతో డార్క్ అండ్ క్రైమ్ కామెడీ వేగం పుంజుకుంటుంది. జీవన్ పోస్టర్ డిజైన్, శ్వాసపై నాయుడు ధ్యానం, రెండు గంటల పాటు ఇంగ్లీష్, సికందర్ జాతర కథ, జీవన్ కుక్కపులి కథ. రెండు గంటల సినిమా ఇది. బ్రేక్ ఈవెన్ త్వరలో వచ్చేలా అనిపిస్తుంది.

సెకండాఫ్‌లో నిజమైన క్రైమ్ కామెడీ ఎలిమెంట్స్ మొదలవుతాయి. ‘కిడా… ఇందులో తేడా ఉంది’ అనే డైలాగ్ లాగానే. ఫస్ట్ హాఫ్‌లో ఓపెన్ చేసిన క్యారెక్టర్ బ్రాకెట్‌ని సెకండాఫ్‌లో క్లోజ్ చేసే విధానం చాలా గమ్మత్తుగా ఉంటుంది. ప్రతిరోజూ ఒకటి లేదా రెండు గంటలు ఇంగ్లీషులో మాట్లాడాలని నాయుడు నియమం పెట్టాడు. ఇది మొదటి ఆఫ్‌లో ప్రారంభమవుతుంది. మళ్లీ వాడుకుంటారని ప్రేక్షకులకు అర్థమవుతుంది. కానీ మళ్లీ అవకాశం కోసం ఎదురుచూస్తున్న ప్రేక్షకులు… సరైన టైమింగ్‌కి వచ్చిందనే ఫీలింగ్‌ కలిగిస్తుంది. వాస్తు మరియు నాయుడు గ్యాంగ్ ఒకదానికొకటి ఎదురుగా నిలబడి సికిందర్ పాత్రకు ‘సరెండర్’ అని చెప్పే సన్నివేశం నవ్విస్తుంది. మరోవైపు కార్పొరేటర్ కావాలనే జీవన్ ప్రయత్నాలు, కోలా కంపెనీ యజమాని, షాట్స్ క్యారెక్టర్, మురళీధర్ గౌడ్ పంపిన ముఠా ముఠా.. ఇవన్నీ కావాల్సిన వినోదాన్ని అందిస్తాయి.

అయితే కీడకోలలో కూడా కొన్ని హెచ్చు తగ్గులు ఉన్నాయి. ఇది చాలా చిన్న కథ. ఈ చిన్న కథ కూడా ముందుకు సాగడం లేదు. కథను ఒక పాయింట్‌కే పరిమితం చేసి పాత్రల చుట్టూ హాస్యాన్ని పండించే ప్రయత్నం చేశారు. కథతో పాటు పాత్రల ప్రయాణాన్ని చూడాలని ఆశించే వారికి అది అంతగా కనెక్ట్ అవ్వకపోవచ్చు. అలాగే చాలా పాత్రలు ఏదో ఒక అంగవైకల్యంతో ఉన్నట్టు కనిపిస్తున్నాయి. వికలాంగుల పాత్రల చుట్టూ కామెడీ రాయడం కత్తిమీద సాము. దర్శకుడు తరుణ్ భాస్కర్ చాలా బ్యాలెన్స్‌డ్‌గా క్యారెక్టర్స్‌ని రాసుకున్నప్పటికీ.. యూరిన్ బ్యాగ్ జోక్స్, కళ్లు చిదంబరం లాంటి షూటర్ల కామెడీని కొంతమంది సరదాగా తీసుకోలేకపోవచ్చు. ఈ కథలో ప్రతి పాత్ర మరియు వారి ఆర్క్‌తో కనెక్ట్ అవ్వడం కూడా ముఖ్యం. సినిమా చూస్తున్నప్పుడు ఎక్కడో కనెక్షన్ తెగిపోతే మిగతాదంతా హాస్యం లేకుండా అసంబద్ధంగా అనిపించే అవకాశం కూడా ఉంది.
నాయుడుగా తరుణ్ భాస్కర్ పాత్ర ప్రధాన ఆకర్షణ. ఆ పాత్రను చాలా బాగా రాసుకున్నాడు, చాలా బాగా చేసాడు. ఆ పాత్రలో అదోలా ఉంది. క్యారెక్టర్ డిజైన్ చాలా బాగుంది. వాస్తు పాత్రలో చైతన్యరావు కూడా ఆకట్టుకున్నాడు. తన పాత్రలోనే నవ్వించే ప్రయత్నం చేశాడు. రాగ్ మయూర్ చాలా సహజంగా కనిపించాడు. బ్రహ్మానందంకి క్రైమ్ కామెడీలు కొత్త కాదు. కానీ వరదరాజ్ పాత్ర కొత్తగా ఉంటుంది. వీల్ చైర్‌లో కూర్చొని హాస్యాన్ని పండించారు. తరుణ్‌భాస్కర్‌ స్టైల్‌ డైలాగ్స్‌ డెలివరీ చేయడం కొత్తగా అనిపిస్తుంది. సికందర్‌గా విష్ణు కూడా ఆకట్టుకున్నాడు. జీవన్‌కి కూడా మంచి పాత్ర లభించింది. ఇందులో ఇష్టపూర్వకంగానో, ఇష్టంలేకుండానో స్త్రీ పాత్రలు కనిపించవు. రోగి సిమ్యులేటర్ స్త్రీ పాత్ర అయి ఉండాలి. నాయుడు పాత్ర సన్నివేశంలోకి వచ్చిన తర్వాత, సిమ్యులేటర్ పాత్ర మరింత సజీవంగా మారుతుంది. రోగి సిమ్యులేటర్ క్యారెక్టర్ డిజైన్ స్వాభావికమైన మంచి ఆర్క్‌ని కలిగి ఉంది. సెకండాఫ్‌లో బాగా వర్క్‌అవుట్‌ అయింది. రఘు, రవీంద్ర విజయ్‌తో పాటు మిగతా పాత్రలన్నీ స్కోప్‌లో ఉన్నాయి. చివర్లో, జైలు కబుర్లు చెప్పే పాత్ర హృదయ విదారకంగా ఉంటుంది.

ఇదొక షార్ట్ ఫిల్మ్. బడ్జెట్ పరిధులు కనిపిస్తాయి. అయితే ఈ సినిమాను టెక్నికల్ గా ఆపేయాలని తరుణ్ భాస్కర్ ప్రయత్నించాడు. కెమెరా మరియు సౌండ్ ఏమీ పని చేయలేదు. వివేక్ సాగర్ నేపథ్య సంగీతం ప్రధాన ఆకర్షణ. కథలో బాగా కుదిరింది. ఎడిటింగ్‌లో వంగవద్దు. తరుణ్ భాస్కర్ రాసిన మాటలు చాలా వరకు పేలాయి. డార్క్, క్రైమ్ కామెడీ అంటే ఆయనకు ఎంత ఇష్టమో ఈ సినిమా చూస్తే అర్థమవుతుంది. స్వాతిలో ముత్యమంత పాట హెడ్‌ఫోన్స్‌లో రాగానే థియేటర్ షేక్ అవుతుంది. పరిస్థితి చాలా బాగుంది.

క్రైమ్ కామెడీ జానర్ చాలా పాతది. కానీ తరుణ్ భాస్కర్ మాత్రం రెగ్యులర్ కాకుండా కొత్తగా చేయాలని ప్రయత్నించాడు. ఈ సినిమా అందరికీ నచ్చకపోవచ్చు. అయితే ఈ జానర్‌ని ఇష్టపడే వారు బాగా వింటారు!

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2.75/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *