ఏపీలో రాజ్యాంగం, చట్టం, న్యాయం అపహాస్యం!

మూడేళ్ల కిందటే ఏపీలో రాజ్యాంగ ఉల్లంఘనలు అడపాదడపా జరుగుతున్నాయని హైకోర్టు న్యాయమూర్తి గుర్తించారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్ర రాజ్యాంగ ఉల్లంఘన అంశంపై రెండో అభిప్రాయం లేదని ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు తేల్చి చెప్పింది. పౌరుల హక్కులను హరించేలా ఏ రాష్ట్రమూ చట్టం చేయరాదని రాజ్యాంగంలోని 13వ అధికరణ చెబుతోందని, అయితే ప్రభుత్వం దానిని ఉల్లంఘిస్తోందన్నారు. ఏపీ ప్రభుత్వం హడావుడిగా సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లి స్టే తెచ్చుకుంది. కానీ ఇప్పుడు ప్రతి అంశంలోనూ న్యాయమూర్తి చెప్పిన రాజ్యాంగ ఉల్లంఘనే జరుగుతోంది. ఏపీలో చట్టం, న్యాయం, రాజ్యాంగం హాస్య వస్తువుగా మారాయి.

లా అండ్ ఆర్డర్ అంటే ప్రతిపక్ష నేతలపై కేసులు పెట్టడం

నిన్న నెల్లూరులో చంద్రబాబు విడుదల సందర్భంగా స్వీట్లు పంచిన కొందరిపై కేసులు పెట్టారు. గతంలో సాండ్ ఆర్ట్ పెడుతున్నారంటూ హత్యాయత్నం కేసులు నమోదయ్యాయి. అలాంటి కేసులను లెక్కిస్తే కొన్ని వేల కేసులు ఉంటాయి. ఇలాంటి కేసులు పెట్టేందుకు చట్టాలు చేశారా? . దొంగతనాలు, హత్యలు, అత్యాచారాలు యాదృచ్ఛికంగా జరుగుతున్నాయి… నిందితులందరూ అమాయకులే. నేరస్తులు ఎవరూ భయపడరు.. పరిస్థితి మరీ దారుణం… కత్తులతో బ్యాంకులకు వెళ్లి డబ్బులు దోచుకుంటున్నారు. పట్టపగలు ఇళ్లలోకి వచ్చి కత్తులతో పొడుస్తున్నారు. ఎవరూ దొరకరు.. దొరికినా వదిలేస్తారు. ప్రపంచంలో ఇంత అధ్వాన్నమైన శాంతిభద్రతలు మరే దేశంలోనూ లేవా?

ఆధారాలు అవసరం లేదు.. ముందుగా శిక్షించడమే సీఐడీ పని

ఓ వైపు ప్రతిపక్ష నేతలపై ఇష్టానుసారంగా కేసులు పెడుతున్నారు. పోలీస్ స్టేషన్ల వారీగా చూసినా… రాజకీయ కేసులు ఎక్కువ. టీడీపీ నేత కాలు బయట పెడితే కేసు. ఇంకా ఎక్కువ టార్గెట్ చేయాలనుకుంటే దేశద్రోహం కేసులతో అరెస్ట్ చేసి కొట్టాలి. ఈ కేసుల్లో ఆధారాలు లేకపోయినా.. శిక్ష మాత్రం విధిస్తారు. తమ పని అయిపోయిందని ఛార్జిషీట్లు కూడా దాఖలు చేయడం లేదు. రాజ్యాంగం అంటే… అంత హాస్యం అయిపోయింది.

ప్రజాస్వామ్యానికి కొత్త అర్థం చెప్పే నేరస్థుడు

కోర్టులతో ఆట ఆడుతున్నారు. కేసులు రాత్రంతా ఉంచుతారు. కానీ ఏదైనా విచారణ జరిగితే మాత్రం రెండు వారాలు, వారాలు విచారణ చేయాలని కోరుతున్నారు. రాజకీయ ప్రత్యర్థులను అరెస్ట్ చేసి… లోపల ఉంచి వారాల తరబడి వాయిదాలు కోరుతున్నారు. ఏపీలో ఎవరికీ హక్కు లేదు. రాజ్యాంగానికి మించిన ప్రత్యేక హక్కులు దొంగలు, హంతకులకే ఉన్నాయి. ఏపీలో ఇంత దారుణమైన రాజ్యాంగ ఉల్లంఘన జరుగుతున్నా.. అన్ని వ్యవస్థలు కళ్లు మూసుకుంటున్నా.. కేంద్రం కూడా చూడకపోవడం…. కుప్పకూలుతున్న భారత ప్రజాస్వామ్యానికి నిదర్శనం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ఏపీలో రాజ్యాంగం, చట్టం, న్యాయం అపహాస్యం! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *