కీడా కోలా సినిమా సమీక్ష: తరుణ్ భాస్కర్ క్రైమ్ కామెడీ ఎలా ఉంది…

సినిమా: కిడా కోలా

నటీనటులు: తరుణ్ భాస్కర్, బ్రహ్మానందం, చైతన్య రావు, రాగ్ మయూర్, జీవన్ కుమార్, రవీంద్ర విజయ్, విష్ణు తదితరులు

సంగీతం: వివేక్ సాగర్

ఫోటోగ్రఫి: అజారోన్

నిర్మాతలు: సాయికృష్ణ గద్వాల్, ఉపేంద్ర వర్మ, వివేక్, నందిరాజ్

రచన, దర్శకత్వం: తరుణ్ భాస్కర్ దాస్యం

విడుదల తారీఖు: 3-11-2023

రేటింగ్: 3 (మూడు)

— సురేష్ కవిరాయని

‘పెళ్లి చూపులు’ #పెళ్లిచూపులు, ‘ఈ నగరానికి ఏమైంది’ #ఈనగరానికి ఏమైంది సినిమాలు దర్శకుడిగా తరుణ్ భాస్కర్‌కి మంచి పేరు తెచ్చిపెట్టాయి. అయితే ఆ తర్వాత నటుడిగా చాలా సినిమాల్లో కనిపించాడు. దాదాపు ఐదేళ్ల తర్వాత ‘కీడకోల’ (కీడకోల సినిమా సమీక్ష) సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. క్రైమ్ కామెడీ అని విడుదలకు ముందే చెప్పాడు. దర్శకుడిగానే కాకుండా ఇందులో తరుణ్ భాస్కర్ కూడా ఓ ముఖ్య పాత్ర పోషించాడు. రానా దగ్గుబాటి ఈ చిత్రాన్ని అందించడం విశేషం. ఇందులో జీవన్ కుమార్, బ్రహ్మానందం, రవీంద్ర విజయ్, రఘు తదితరులు నటించారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. #KeedaaColaReview

tharunbhascker3.jpg

కీడా కోలా కథ:

వాస్తు (చైతన్య రావు) వికలాంగుడు మరియు కొంచెం నత్తిగా ఉంటాడు, మరియు అతని చిన్నతనంలో అతని తల్లిదండ్రులు రోడ్డు ప్రమాదంలో చనిపోవడంతో, అతని తాత వరదరాజ్ (బ్రహ్మానందం) అతన్ని పెంచుతాడు. ఒక షాపులో వాస్తు పని చేస్తుంది, కానీ ఆ షాపు యజమాని చైనా బొమ్మ విషయంలో కోటి రూపాయల నష్టపరిహారం డిమాండ్ చేస్తూ వాస్తుపై కోర్టులో కేసు వేస్తాడు. వాస్తు స్నేహితుడు, న్యాయవాది (రాగ్ మయూర్), వాస్తు తరపున కేసును వాదించాడు. కీడా కోలా అనే కూల్ డ్రింక్‌లో బొద్దింక కనిపించడంతో వాస్తు మరియు అతని లాయర్ స్నేహితుడు డబ్బు సంపాదించే మార్గాలను వెతుకుతున్నారు. #KeedaaColaReview లాయర్ కీడాకోలాను తయారు చేసి కోట్లాది రూపాయలు సంపాదించిన కంపెనీపై కేసు పెట్టాలని ప్లాన్ చేశాడు. భక్త నాయుడు (తరుణ్ భాస్కర్) 20 ఏళ్ల తర్వాత జైలు నుంచి బయటకు వస్తాడు. అతని తమ్ముడు జీవన్ (జీవన్ కుమార్) కార్పొరేటర్ కావాలని కోరుకుంటాడు, డబ్బు కావాలి మరియు అతనికి సహాయం చేయమని భక్తిని అడుగుతాడు. ఇద్దరు అన్నదమ్ములు చివరికి ఒక ప్రణాళికతో వస్తారు. అందరూ ఈ బొద్దింక ఉన్న కోలా బాటిల్ దగ్గర ఆగారు. భక్త మరియు జీవన్ కీడా కోలా బాటిల్‌కు ఉన్న సంబంధం ఏమిటి? కీడకోలా కంపెనీ CEO (రవీందర్ విజయ్) మరియు అతని షాట్స్ (‘రోడీస్’ రఘురామ్) ఈ బాటిల్ కోసం ఏమి చేసారు? చైనీస్ బొమ్మ కథ ఏమిటి? అందరి ప్రయత్నాలు ఎంత వరకు ఫలించాయో.. చివరికి ఏం జరిగిందో తెలియాలంటే సినిమా చూడాల్సిందే. #KeedaaColaMovieReview

KeedaacolaReview2.jpg

విశ్లేషణ:

దాదాపు ఐదేళ్ల తర్వాత తరుణ్ భాస్కర్ ‘కీడ కోల’ సినిమాతో వచ్చాడు. విడుదలకు ముందు చెప్పినట్లు క్రైమ్ కామెడీగా ఈ చిత్రాన్ని రూపొందించాడు. తన గత రెండు చిత్రాలతో దీనికి సంబంధం లేదు మరియు వేరే జోనర్‌ని ఎంచుకున్నాడు. నవ్వించడమే ప్రధాన లక్ష్యంగా ఈ సినిమా తీసి అందులో సక్సెస్ అయ్యాడు. ఇంతకుముందు వచ్చిన ‘జాతిరత్నాలు’ #జాతిరత్నాలు లాగా ఈ ‘కీడ కోల’ కూడా లాజిక్ లేని కామెడీ అని చెప్పాలి.

మరో ఆసక్తికరమైన అంశం ఏమిటంటే, ఈ సినిమాలో మహిళా ప్రధాన పాత్ర లేదు. అంటే కథకు అవసరమైన పాత్రలే ఉంటాయి. డబ్బు కోసం ఒక లాయర్ కూల్ డ్రింక్ బాటిల్ పై బొద్దింకతో వెతకడంతో అసలు కథ మొదలవుతుంది. జీవన్‌ను కార్పొరేటర్ తక్కువ చేసి, జైలు నుంచి జీవన్ అలియాస్ భక్త నాయుడు బయటకు రావడంతో కథ ఆసక్తికరంగా సాగుతుంది. దర్శకుడు తరుణ్ భాస్కర్ ఒక్కో పాత్రను విభిన్నంగా చూపిస్తూ కథను వినోదాత్మకంగా మలిచాడు. గంటసేపు ఇంగ్లీషులో మాట్లాడటం, భక్త గ్యాంగ్, వాస్తు గ్యాంగ్ ముఖాముఖి కలవడం వంటి సన్నివేశాలు నవ్విస్తాయి. అలాగే కోలా కంపెనీ యజమాని, భక్త గ్యాంగ్ మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు కూడా నవ్విస్తాయి.

KeedaacolaReview3.jpg

సెకండాఫ్‌లో బొద్దింక ఉన్న బాటిల్‌ను కీడా కోలా యజమాని పట్టుకోవడానికి షాట్లు తీసే సన్నివేశాలు, అలాగే కంపెనీ బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా హీరో గెటప్ శీను నటించే సన్నివేశాలు కూడా నవ్విస్తాయి. షాట్స్ షూటర్లు, భక్త గ్యాంగ్ మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. #KeedaaColaReview దర్శకుడు తరుణ్ భాస్కర్ విభిన్నమైన నటీనటులను పోషించారు. అలాగే బ్రహ్మానందం కూడా కుర్చీకే పరిమితమైనా ఇందులో ఓ విచిత్రమైన పాత్రను ఇచ్చి నవ్వించాడు. తరుణ్ ని నవ్వించడమే టార్గెట్ గా తీసిన సినిమా ఇది, అందులో సక్సెస్ అయ్యాడనే చెప్పాలి. కథ ఏమి జరుగుతుందో తెలిసినప్పటికీ, వినోదాత్మకంగా ఉంది.

నటీనటుల విషయానికి వస్తే తరుణ్ భాస్కర్ నాయుడు పాత్రలో ఒదిగిపోయాడు. ఆయన తెరపైకి వచ్చినప్పటి నుంచి ప్రేక్షకుల్లో ఉత్కంఠ నెలకొంది. వెయ్యికి పైగా సినిమాలు చేసిన బ్రహ్మానందం ఇప్పటి వరకు చేయని ఈ సినిమాలో వరదరాజులు పాత్ర. చిన్న పాత్రే అయినా మొదటి నుంచి చివరి వరకు మధ్యమధ్యలో నవ్వుతూ కూడా కనిపిస్తాడు. జీవన్‌కి మంచి పాత్ర లభించింది, దాన్ని బాగా ఉపయోగించుకున్నాడు. చైతన్యరావు వికలాంగుడిగా, కొన్ని మాటల ముందు నత్తిగా నవ్వుతూ బాగా చేసాడు. ఇక రాగ్ మయూర్, రవీంద్ర, విష్ణు, రఘు అందరూ తమ తమ పాత్రల్లో మెప్పించి నవ్వించారు. వివేక్ సాగర్ ఈ సినిమాకు సగం బలం. ఎందుకంటే ఆయన నేపథ్య సంగీతం సినిమాకు ప్రాణం పోసింది. అలాగే సినిమాటోగ్రఫీ కూడా బాగుంది. మాటలు బాగున్నాయి, ఫన్నీగా ఉన్నాయి, పంచ్‌లు కూడా బాగున్నాయి.

చివరగా, తరుణ్ భాస్కర్ రచన, దర్శకత్వం మరియు నటించిన కీడకోల వినోదాత్మక చిత్రం. అందరినీ నవ్విస్తుంది. కథ ఎలా ఉండబోతుందో ముందే తెలిసినా.. కథనం అంత బలంగా లేకపోయినా.. నవ్వించాలనే ఉద్దేశ్యంతో తీసిన సినిమా కాబట్టి సరదాగా చూడొచ్చు. #KeedaaColaReview

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-03T16:42:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *