సఫారీలు జాగ్రత్త! | సఫారీలు జాగ్రత్త!

కోల్‌కతా: అప్రతిహత విజయాలతో ఇప్పటికే నాకౌట్ బెర్త్ ఖాయం చేసుకున్న టీమిండియా.. న్యూజిలాండ్ పై పాక్ విజయం సాధించిన దరిమిలా సఫారీల నాకౌట్ స్థానాన్ని ఖాయం చేసుకుంది. ఈ నేపథ్యంలో ఈ ప్రపంచకప్‌లో దక్షిణాఫ్రికాతో పోటీపడాలని భారత్ భావిస్తోంది. ఆదివారం జరిగే మ్యాచ్‌లో కూడా విజయం సాధించి టోర్నీలో తిరుగులేని రికార్డును కొనసాగించి పాయింట్ల పట్టికలో అగ్రస్థానాన్ని ఖాయం చేసుకోవాలని రోహిత్ సేన భావిస్తోంది. ఇక…ఈ మ్యాచ్ టీమ్ ఇండియాకు 2011 ప్రపంచకప్ ను మరోసారి గుర్తు చేస్తోంది. మొత్తం టోర్నీలో భారత్ ఓడిన ఏకైక మ్యాచ్ సఫారీలతోనే కావడం గమనార్హం. ఈ మ్యాచ్‌లో నెహ్రా వేసిన చివరి ఓవర్‌లో దక్షిణాఫ్రికా బ్యాట్స్‌మెన్ రాబిన్ పీటర్సన్ 16 పరుగులు చేసి భారత్‌కు షాకిచ్చాడు. అప్పటి జట్టులో ఉన్న విరాట్, అశ్విన్ మాత్రమే ప్రస్తుత జట్టులో ఉన్నారు. కాగా, 2007లో ఒక్క మ్యాచ్ గెలిచిన ఆసీస్ గా పేరు తెచ్చుకోవడానికి దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మ్యాచ్ లో రోహిత్ సేన ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ ఉదాసీనత లేకుండా ఆడాలని.. ఇదిలా ఉంటే ఆదివారం 35వ పుట్టినరోజు జరుపుకుంటున్న కోహ్లీ.. ఈడెన్‌లో పేలుతుంది.

వారి బ్యాటింగ్ గేమ్ బౌలింగ్.

ఈ మ్యాచ్ మన బౌలింగ్ సామర్థ్యానికి, దక్షిణాఫ్రికా బ్యాటింగ్ సామర్థ్యాన్ని పరీక్షించాలి. ఆకాశమే హద్దుగా దక్షిణాఫ్రికా బ్యాట్స్‌మెన్ ప్రత్యర్థి బౌలర్లకు చెమటలు పట్టిస్తున్నారు. తమ తొలి మ్యాచ్‌లో శ్రీలంకపై తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన ఆ జట్టు ప్రపంచకప్ చరిత్రలో 428/5తో అత్యధిక స్కోరును నమోదు చేసింది. సఫారీలు ఆడిన ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో, వారు మొదట బ్యాటింగ్ చేసినప్పుడు 300 కంటే ఎక్కువ పరుగులు చేశారు. ఓపెనర్ డి కాక్ ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో 535 పరుగులతో తిరుగులేని ఫామ్‌లో ఉన్నాడు. కానీ చేదనలో మాత్రం సఫారీలు ఇరుక్కుపోతున్నారు. నెదర్లాండ్స్‌పై 245 పరుగుల స్వల్ప ఛేదనలో దక్షిణాఫ్రికా 43 ఓవర్లలో కేవలం 207 పరుగులకే ఆలౌటైంది. అలాగే, పాకిస్థాన్‌పై 271 పరుగుల ఛేదనలో చతికిలపడినట్లు కనిపించినప్పటికీ, కేశవ్ మహరాజ్ దానిని ఓడించగలిగాడు. మరోవైపు లక్ష్యాన్ని ఛేదించడంలో గానీ, కాపాడుకోవడంలో గానీ తగ్గుముఖం పట్టేలా భారత్ ఆడుతోంది. టోర్నీలో ఇరు జట్ల ఓవరాల్ ప్రదర్శనను పరిశీలిస్తే ఆదివారం నాటి మ్యాచ్ క్రికెట్ అభిమానులకు వినోదాన్ని పంచడం ఖాయం.

భారత్ vs సౌతాఫ్రికా

ఈరోజు ముఖాముఖి..

మొత్తం మ్యాచ్‌లు: 90

భారత్ విజయాలు: 37

దక్షిణాఫ్రికా విజయాలు: 50

అసంపూర్తిగా: 3

ప్రపంచకప్‌లలో..

మొత్తం: 5

భారత్ విజయం: 2

దక్షిణాఫ్రికా విజయం: 3

జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, కోహ్లీ, శ్రేయాస్, కేఎల్ రాహుల్, సూర్యకుమార్, జడేజా, షమీ, బుమ్రా, కుల్దీప్, సిరాజ్

దక్షిణ ఆఫ్రికా: బావుమా (కెప్టెన్), డి కాక్, డుసెన్, మార్క్రామ్, క్లాసెన్, మిల్లర్, జాన్సెన్, కోట్జీ, కేశవ్ మహరాజ్, రబడ, న్గ్డి

పిచ్/వాతావరణం

ఈడెన్ గార్డెన్స్ పిచ్‌పై పరుగుల వరద పారుతోంది. కానీ మ్యాచ్ సాగుతున్న కొద్దీ స్పిన్నర్లకు పిచ్ నుంచి మద్దతు లభించవచ్చు. ఈ వేదికపై ఆడిన గత 10 మ్యాచ్‌ల్లో ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్ల సగటు స్కోరు 284. ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్టుకు 70 శాతం విజయావకాశాలు ఉన్నాయి. ఉష్ణోగ్రత 32 డిగ్రీలు ఉండవచ్చు. దక్షిణాఫ్రికా తమ చివరి మ్యాచ్‌లను 2011లో, భారత్ ఈ ఏడాది జనవరిలో ఈ వేదికపై ఆడాయి.

హార్దిక్ ఔట్.. ప్రసమూర్ ఇన్

అహ్మదాబాద్: గాయపడిన స్టార్ ఆల్ రౌండర్ హార్దిక్ పాండ్యా ప్రపంచకప్ నుంచి వైదొలిగాడు. అతని స్థానంలో మరో పేసర్ ప్రసాద్ కృష్ణకు చోటు కల్పించారు. గత నెల 19న పూణెలో బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో హార్దిక్ బౌలింగ్‌లో బంతిని ఆపి ఎడమ పాదానికి గాయమైన సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-05T05:13:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *