చత్తీస్‌గఢ్ కాంగ్రెస్ మ్యానిఫెస్టో: రాష్ట్రంలో కులం, గ్యాస్ సిలిండర్‌పై రూ.500 సబ్సిడీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-05T16:16:15+05:30 IST

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కుల గణన నిర్వహించి, కాంగ్రెస్ పార్టీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే గ్యాస్ సిలిండర్లపై రూ.500 సబ్సిడీ ఇస్తామని చత్తీస్‌గఢ్ ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘేల్ హామీ ఇచ్చారు. రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సంబంధించి కాంగ్రెస్‌ మేనిఫెస్టోను ఆదివారం ఆయన విడుదల చేశారు.

చత్తీస్‌గఢ్ కాంగ్రెస్ మ్యానిఫెస్టో: రాష్ట్రంలో కులం, గ్యాస్ సిలిండర్‌పై రూ.500 సబ్సిడీ

రాయ్పూర్: ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కుల గణన నిర్వహించి, కాంగ్రెస్ పార్టీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే గ్యాస్ సిలిండర్లపై రూ.500 సబ్సిడీ ఇస్తామని చత్తీస్‌గఢ్ ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘేల్ హామీ ఇచ్చారు. రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సంబంధించి కాంగ్రెస్‌ మేనిఫెస్టోను ఆదివారం ఆయన విడుదల చేశారు. రాష్ట్రంలోని ఆరు ప్రాంతాల నుంచి ‘భరోసా కా ఘోషణ పాత్ర 2023-2028’ పేరుతో కాంగ్రెస్ మేనిఫెస్టో విడుదలైంది. రాయ్‌పూర్, జగదల్‌పూర్, బిలాస్‌పూర్, అంబికాపూర్, కవార్డ్‌లలో ఈ మేనిఫెస్టోను విడుదల చేయగా, రాజ్‌నంద్‌గావ్‌లో సీఎం, రాయ్‌పూర్‌లో పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షురాలు కుమారి సెల్జా విడుదల చేశారు.

ప్రామిస్…

రాష్ట్రంలో కుల గణన నిర్వహిస్తామని, ప్రభుత్వం ఎకరాకు 20 క్వింటాళ్ల ధాన్యం సేకరిస్తామని, కేజీ నుంచి పీజీ వరకు ఉచిత విద్య అందిస్తామని కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎన్నికల మేనిఫెస్టోలో హామీ ఇచ్చింది. రాజీవ్ గాంధీ న్యాయ్ యోజన కింద ప్రస్తుతం క్వింటాల్‌కు రూ.3,200 సహా ధాన్యం పండించే రైతులకు ఇన్‌పుట్ సబ్సిడీ ఇస్తున్నామని సీఎం హామీ ఇచ్చారు. టెండు లీఫ్ కలెక్టర్లకు రూ.4 వేల నుంచి రూ.6 వేల వరకు వార్షిక బోనస్ రూ.4 వేలు ఇస్తామని ప్రకటించారు. తల్లులు మరియు సోదరీమణుల కోసం ‘మహాతరి న్యాయ్ యోజన’ ప్రారంభిస్తామని, ఈ పథకం ద్వారా అన్ని ఆదాయ వర్గాల మహిళలకు వంటగ్యాస్‌పై రూ.500 సబ్సిడీ ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారు. సబ్సిడీ మొత్తాన్ని నేరుగా లబ్ధిదారుల ఖాతాల్లో జమ చేస్తామని తెలిపారు. ఇదిలా ఉండగా, ఛత్తీస్‌గఢ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల తొలి దశ నవంబర్ 7న, రెండో దశ నవంబర్ 17న జరగనుండగా.. ఫలితాలు డిసెంబర్ 3న వెలువడనున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-05T16:16:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *