సీఎం హెచ్చరిక: మంత్రులారా.. జాగ్రత్త… నోరు విప్పొద్దు…

– అల్పాహార సమావేశంలో సీఎం హెచ్చరిక

– జిల్లాల్లో కరువుపై దృష్టి

– ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): నాయకత్వ మార్పుతో పాటు రాజకీయ అంశాలపై ఏ మంత్రుడూ పెదవి విప్పవద్దని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య హెచ్చరించారు. గత వారం రోజులుగా ముఖ్యమంత్రి పదవిపై జరుగుతున్న వ్యాఖ్యలకు చెక్ పెట్టే ఉద్దేశంతో శనివారం కావేరీ అతిథి గృహంలో ప్రత్యేక సమావేశం నిర్వహించారు. కావేరీ అతిథి గృహంలో నూతనంగా నిర్మించిన సమావేశ మందిరాన్ని సీఎం సిద్ధరామయ్య, డీసీఎం డీకే శివకుమార్‌ ప్రారంభించారు. అల్పాహారం అనంతరం సమావేశం ఏర్పాటు చేశారు. రాష్ట్రంలో రాజకీయ అంశాలపై మాట్లాడి గందరగోళం సృష్టించవద్దని డీసీఎం డీకే శివకుమార్‌ తీవ్ర స్థాయిలో హెచ్చరించారు. నాయకత్వం సూచిస్తే ఐదేళ్లు సీఎంగా ఉంటానని మీడియా తన వ్యాఖ్యలను వక్రీకరించిందని సీఎం సిద్ధరామయ్య కూడా వివరించిన విషయాన్ని డీసీఎం ప్రస్తావించారు. కేవలం ముఖ్యమంత్రి పదవి మాత్రమే కాదని, నాయకత్వం సూచిస్తేనే ఏ పదవినైనా దక్కించుకోవచ్చని గుర్తుంచుకోవాలి. ఎమ్మెల్యేలు వ్యాఖ్యానించిన విధంగానే మంత్రులు కూడా మీడియాతో మాట్లాడటం ఎంతవరకు సమంజసమని ప్రశ్నించారు. పరోక్షంగా సహకార మంత్రి రాజన్నను ఉద్దేశించి డీసీఎం వ్యాఖ్య చేసినట్లు సమాచారం. సీఎం, డీసీఎం పదవులు ఎప్పుడు, ఎవరికి కేటాయించాలనేది పరిపాలన నిర్ణయిస్తుందని చెప్పారు. ఎన్నికల ముందు ప్రజలకు ఇచ్చిన హామీలు రాజధాని బెంగళూరు నుంచి మారుమూల గ్రామం వరకు ప్రతి లబ్ధిదారునికి అందుతున్నాయా లేదా అనేది పర్యవేక్షించాలన్నారు. శతాబ్దంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా కరువు వచ్చిందని, జిల్లాలవారీగా సమగ్ర నివేదికలు రూపొందించాలని మంత్రులకు సూచించారు. కరువుపై ప్రతిపక్షాలు రాజకీయం చేయాలని చూస్తున్నాయని, బాధ్యతాయుతంగా వ్యవహరించాల్సిన ఎమ్మెల్యేలు, మంత్రులు రాజకీయ విషయాలపై నోరు మెదపకపోవడం ఎంత వరకు సమంజసమన్నారు.

పాండు1.jpg

లోక్‌సభ ఎన్నికలపై మంత్రులతో చర్చించాం: సీఎం

అనంతరం ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. లోక్‌సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో మంత్రులు జిల్లా ఇన్‌ఛార్జ్‌లుగా వ్యవహరిస్తున్నారని, వారి పరిధిలో చేపట్టాల్సిన అన్ని అంశాలపై చర్చించేందుకు సమావేశం ఏర్పాటు చేశామన్నారు. కావేరీ అతిథి గృహంలో సమావేశ మందిరం నిర్మించి ప్రారంభోత్సవంతో పాటు సభ నిర్వహించారు. కరువు పరిస్థితులపై అధ్యయనం చేసి నివేదిక ఇవ్వాలని సూచించారు. ప్రస్తుతం 16 మంది మంత్రులకు ఆహ్వానం అందిందని, అయితే అనారోగ్యం కారణంగా సతీష్ జార్కిహోళి రాలేదన్నారు. మిగిలిన వారందరూ భాగస్వాములే. మిగిలిన మంత్రులతో వచ్చే శనివారం సమావేశం నిర్వహించనున్నారు. పార్టీలో ఎలాంటి విభేదాలు లేవని సమాధానం దాటవేశారు. కాగా, సీఎం అల్పాహార సమావేశానికి హాజరైన మంత్రులు బోసురాజు, రామలింగారెడ్డి, దినేష్‌గుండురావు, కృష్ణభైరేగౌడ్, జమీర్ అహ్మద్ ఖాన్, సంతోష్ లాడ్, ఏఎంబీ పాటిల్, ఈశ్వర్ ఖండ్రే, పరమేశ్వర్, భైరతి సురేష్, మునియప్ప, కేజే జార్జ్, కేఎస్ రాజన్న, హెచ్‌సీ మహదేవప్ప ఉన్నారు. , ప్రి యాంఖార్గే హాజరయ్యారు. మంత్రుల తీరుపై డీసీఎం డీకే శివకుమార్ సుదీర్ఘంగా మాట్లాడడమే కాకుండా తీవ్ర హెచ్చరికలు కూడా చేశారు. లక్ష్మణ రేఖ దాటితే వారిపై క్రమశిక్షణా చర్యలు తీసుకుంటామని సిగ్నల్ ఇచ్చినట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *