భూకంపం: నేపాల్‌లో మళ్లీ తాజాగా భూకంపం… ప్రజలు అల్లకల్లోలంగా ఉన్నారు

ఆదివారం తెల్లవారుజామున నేపాల్‌లో మళ్లీ భూకంపం వచ్చింది. శనివారం రాత్రి సంభవించిన భారీ భూకంపం 157 మందిని చంపిన తరువాత, రెండవ రోజు నేపాల్‌ను మళ్లీ భూకంపాలు వణికించాయి.

భూకంపం: నేపాల్‌లో మళ్లీ తాజా భూకంపం...ప్రజల కోలాహలం

నేపాల్ భూకంపం

భూకంపం: నేపాల్‌లో ఆదివారం తెల్లవారుజామున మరోసారి భూకంపం సంభవించింది. శనివారం రాత్రి సంభవించిన భారీ భూకంపం 157 మందిని బలిగొన్న రెండో రోజు నేపాల్‌ను మళ్లీ భూకంపాలు వణికించాయి. ఆదివారం తెల్లవారుజామున హిమాలయ దేశాన్ని వణికించిన మరో భూకంపం రిక్టర్ స్కేలుపై 3.6గా నమోదైంది. ఆదివారం తెల్లవారుజామున 4.38 గంటలకు ఖాట్మండుకు 169 కిలోమీటర్ల దూరంలో 10 కిలోమీటర్ల లోతులో భూకంపం సంభవించినట్లు నేషనల్ సెంటర్ ఫర్ సిస్మోలజీ తెలిపింది.

ఇది కూడా చదవండి: ఉల్లిపాయలు : మొబైల్ వాహనాల్లో సబ్సిడీ ఉల్లిపాయల విక్రయం…కేజీ ధర ఎంత…

శనివారం అర్థరాత్రి నేపాల్‌లో రిక్టర్ స్కేలుపై 6.4 తీవ్రతతో బలమైన భూకంపం సంభవించిన తర్వాత ఇది జరిగింది. నేపాల్‌లో శనివారం మధ్యాహ్నం కూడా 3.3 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించింది. శనివారం సంభవించిన భారీ భూకంపం వల్ల ప్రాణ, ఆస్తి నష్టం సంభవించిందని నేపాల్ ప్రధాని పుష్పకమల్ తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది: నవంబర్ 19న ఎయిరిండియా విమానాల్లో ప్రయాణించవద్దు…ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది గురుపత్వంత్ సింగ్ పనూన్ తాజా హెచ్చరిక

హెలికాప్టర్ల ద్వారా సహాయక చర్యలు చేపట్టేందుకు ప్రభుత్వం నేపాల్ ఆర్మీ, నేపాలీ సెంటినెల్ మరియు సాయుధ పోలీసు బలగాలను మోహరించింది. క్షతగాత్రులను హెలికాప్టర్‌లో ఆస్పత్రులకు తరలించి వైద్య సహాయం అందించారు. నేపాల్ భూకంపం తర్వాత భారతదేశం పౌరుల కోసం హెల్ప్‌లైన్ నంబర్‌ను ఏర్పాటు చేసింది. నేపాల్‌లో సంభవించిన భూకంపం వల్ల సంభవించిన ప్రాణనష్టం, భారీ నష్టంపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కూడా తీవ్ర విచారం వ్యక్తం చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: భూకంపం: ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో భూకంపం తీవ్రత ఎంత ఎక్కువ…అయోధ్యలోనూ భూకంపం

ప్రధాని మోదీ నేపాల్‌కు మద్దతు తెలిపారు. భూకంపంతో అతలాకుతలమైన నేపాల్‌కు అన్ని విధాలా సాయం అందించేందుకు భారత్ సుముఖత వ్యక్తం చేసింది. భూకంపం ప్రభావం ఒక్క నేపాల్‌కే పరిమితం కాలేదు. ఢిల్లీ-ఎన్‌సిఆర్, ఉత్తరప్రదేశ్ మరియు బీహార్‌తో సహా ఉత్తర భారతదేశంలోని అనేక జిల్లాల్లో భూకంపాలు సంభవించాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *